GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: นำเสนอ อาชีพ class3 Beast warrior  (อ่าน 1092 ครั้ง)
ธันวา อินทรสุขสันติ
Newbie
*

นำเสนอ อาชีพ class3 Beast warrior
« เมื่อ: 10-03-2009, 14:56:37 »

นำเสนอ อาชีพ class3  Beast warrior

Beast warrior  เป็นอาชีพที่เปลี่ยนมาจาก Berserker ที่ได้ทำสนธิสัญญา กับเจ้าแห่งสัตว์ป่า เพื่อที่จะนำสันติสุขมาสู่แผ่นดิน
      จุดเด่นของอาชีพ : สามารถฝึกฝนสัตว์ เพื่อช่วยให้การรบ   และยัง สามารถแปลงร่างเป็นสัตว์  ได้อีกด้วย

Skill

สกิวสายควบคุมสัตว์
   ชำนาญการฝึกสัตว์ หมาป่า  เหยี่ยว   หมี  (ระดับ 10)  เป็นสกิวที่เพิ่ม level ให้กับสัตว์  โดยสัตว์จะมี status (โจมตี  ความเร็ว) เพิ่มขึ้น  เลือกอัพได้สกิวเดียวนะ
                   หมาป่า   Atk 600               Aspd 150
                   เหยี่ยว   Atk 400               Aspd 180
                   หมี       Atk  800               Aspd 130
   สกิวติดตัวของสัตว์ (ระดับ 5) 
        เขี้ยวพิษ (หมาป่า)      เพิ่มโอกาสติดสถานะ  มึน หรือ เลือดออก
        จิกเร็ว (เหยี่ยว)           เพิ่ม Aspd
        เพิ่ม Atk (หมี)            เพิ่ม  Atk
   สกิวโจมตีของสัตว์ (ระดับ 5) งับงับ  แร้งลง  อุ้งตีนหมี –  เป็นการโจมตีของสัตว์  แต่ใช้ Mp คนน๊า

สกิวสายแปลงเป็นสัตว์   
    แปลงเป็นเสือ (ระดับ 5)  อยู่ในสถานะเสือ  - คล้ายๆ คลั่งแหละ       อยู่ได้ 10 วินาที
      โจมตีเร็วขึ้น   atk เพิ่มขึ้น    เลือดเพิ่มขึ้น
   ชำนาญการแปลงร่าง (ระดับ 5)  แปลงเป็น เสือได้นาน ขึ้น      ระดับ 5 จะอยู่ได้ 1 นาที
   ตะครุบเหยื่อ (ระดับ 5)  เป็นการโจมตีจากระยะไกล         ATK 600%
   กรงเล็บเสือ (ระดับ 5)    ใช้กรงเล็บข่วน มีโอกาสติดมึน      ATK 600%
   พรางตัว (ระดับ 5)  พรางตัวเหมือนแอสซาซิน   
      เจ้าป่าเวลาจะจับเหยื่อต้องซุ่ม ใช่ม๊ะ !
   ตบะ (ระดับ 10)   เพิ่ม VIT 20
   ชำนาญอาวุธมีคม (ระดับ 10) ไฟเตอร์มันก็มี  ชำนาญขวาน   เบอก็มี ชำนาญ อาวุธหนัก    ใช่ม๊ะ     คลาส 3 มันต้องมีด้วยดิ      เพิ่ม อัตราโจมตี 25%  เพิ่ม โอกาสติดสถานะพิษ 10%

สกิวเด่น ๆ !!!
   โจมตีตีประสาน (ระดับ 5)    ATK 1000%   ต้องมีสัตว์ ด้วยน๊ะ
   ขยำเหยื่อ (ระดับ 5)        ATK 1100%(ในสถานะเสือ only)   ฉายเดี่ยว +_=
มี 40 คะแนน ให้เลือกเรียน

ความรู้สึกส่วนตัว
   ผมเล่นเกมนี้ได้ 2 สัปดาห์แล้ว     เล่น  แต่ อาชีพ เบอเซิกนะ =w= ตอนเป็นแรกๆ ก็ตื่นเต้น  หลังๆ เริ่มเบื่อ  ได้ข่าวจะมี  คลาส 3 มา  ที่ไหนได้ เป็นแค่ skill    ผิดหวังมากครับ  เลยลองเสนอดู เผื่อทางทีมงาน จะสนใจ
   ส่วนตัวผมอยากเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาเกมไทยครับ  อาจมีอุปสรรคในเรื่องเวลาอยู่บ้าง  แต่ถ้าช่วยได้ก็จะช่วยครับ  ถ้าทีมงานอยากให้ผมคิด อาชีพคลาส  3 ใหม่ๆ ติดต่อ ผมได้ครับ ที่ cokeandcolaman@hotmail.com     ส่วนเบอร์โทรก็ดูใน database ได้ครับ
   เพื่อนๆ คนไหน มี Idea ดี ก็นำเสนอได้ครับ   ติชมได้ อย่าเกรียน ก็พอ  อิอิ >w< 

ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

Re: นำเสนอ อาชีพ class3 Beast warrior
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-03-2009, 16:17:59 »

รูปที่สองน่ากัว TwT

Tales of Series Community

~Magazine~
Jr. Member
**

Re: นำเสนอ อาชีพ class3 Beast warrior
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-03-2009, 18:32:41 »

ก็เท่ไป อีกแบบ
จะได้มีอาไรใหม่มาบ้าง

ช่วยกรอก แบบสอบถามหน่อยนะครับ
http://spreadsheets.google.com/viewform?formkey=dEFqTWNYWHI1R1ZSb0FJQWFJNjluVkE6MQ
ขอบคุณ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-03-2009, 21:20:31 »

แจ๋วไปเลย!! อย่างดีอ่ะ! แต่ว่าจากขวานมาสายงี้- - มันออกจะแหวกแนวไปหน่อยมั้ย?

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-03-2009, 08:29:23 »

บรรเจิดสุดๆ  รัก ขอสายอื่นด้วยสิคับ จะได้ดูและเปรียบเทียบกัน Smiley

หื่uตัวแม่
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-03-2009, 09:23:54 »

ขออาชีพอื่นมั่งดิ
หื่uตัวแม่
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-03-2009, 09:46:24 »

หื่uตัวแม่
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-03-2009, 09:57:15 »

ขอเสนอคลาส3ของแอสแซลซินบ้าง

1.The Best Assasin (นักฆ่าที่มีความชำนาญสูง) = ผู้ที่ชำนาญในการลอบสังหาร99.9%

2.Kill for revenge (นักฆ่าเพื่อล้างแค้น) = ผู้ที่มีความแค้นฟังลึกในจิตใจ

3.Maniac Killer (นักฆ่าวิกลจริต) = ผู้ที่ไม่มีความปราณีสังหารผู้คนได้อย่างเลือดเย็น

1.

2.

3.

รายระเอียดจะตามมาทีหลัง
ป้าย:
หน้า: [1]