GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องระบบของครับ  (อ่าน 622 ครั้ง)
~ not ~
Jr. Member
**

เรื่องระบบของครับ
« เมื่อ: 05-03-2009, 18:36:24 »

สวัสดีๆครับ Evil

1.เวลาที่เราคุยกะnpcก็จะมีกล่องขึ้นมาใช่มะครับ
ผมอยากให้สามารถใช่คีย์บอร์ด กดได้ด้วย เช่น เลื่อนขึ้นลงเวลามีตัวเลือกแล้วกดEnterคือตกลง

2.แล้วกล่องเมนูอะครับอยากให้สามารถเลื่อนให้มันออกนอกจอได้ครับ
(แล้วถ้าเข้าเกมใหม่กล่องจะตั้งไว้อยู่กลางหน้าจอ )

แล้วอีกอย่างหนึ่งครับ
3.เวลาที่ผมก็เดินไปไกลๆอะครับพอทิ้งช่วงเวลากดกลับหน่อยมันก็ไม่ยอมกลับมา
อะครับต้องกดหลายครั้งถึงจะกลับแต่ก็ไม่ได้กลับทันทีเกือบจะไปถึงอะครับถึงจะ
กลับมา เลยอยากให้มันเดินทันทีที่เรากดเดินอะครับ
ผมก็อธิบายได้แค่นี้ไม่รู้พี่ทีมงานจะเข้าใจเปล่า

ก็แค่เนี่ยละครับที่อยากให้ช่วยปรับ
ขอบคุณร่วงหน้า                          Cool Cool
~ not ~
Jr. Member
**

Re: เรื่องระบบของครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-03-2009, 18:41:04 »

แก้ๆครับพิมผิด

สวัสดีๆครับ Evil

1.เวลาที่เราคุยกะnpcก็จะมีกล่องขึ้นมาใช่มะครับ
ผมอยากให้สามารถใช่คีย์บอร์ด กดได้ด้วย
เช่น เลื่อนขึ้นลงเวลามีตัวเลือก กดEnterแล้วจะตกลง กดEscจะปิดกล่องข้อความ

2.แล้วกล่องเมนูอะครับอยากให้สามารถเลื่อนให้มันออกนอกจอได้ครับ
(แล้วถ้าเข้าเกมใหม่กล่องจะตั้งไว้อยู่กลางหน้าจอ )

แล้วอีกอย่างหนึ่งครับ
3.เวลาที่ผมกดเดินไปไกลๆอะครับพอทิ้งช่วงเวลาหน่อยกดกลับมามันก็ไม่ยอมกลับมา
อะครับต้องกดหลายครั้งถึงจะกลับแต่ก็ไม่ได้กลับทันที เกือบจะไปถึงอะครับถึงจะ
กลับมา เลยอยากให้มันเดินทันทีที่เรากดเดินอะครับ
ผมก็อธิบายได้แค่นี้ไม่รู้พี่ทีมงานจะเข้าใจเปล่า

ก็แค่เนี่ยละครับที่อยากให้ช่วยปรับ
ขอบคุณร่วงหน้า                          Cool Cool
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05-03-2009, 22:43:32 »

น่าสนใจมาก

จำได้ว่าเืมื่อก่อน ( เมื่อนานมากแล้วอ่ะนะ ) เคยกด Enter แทนการคลิ้กปุ่มตกลงได้นะ

แต่หลังจากอัพเดท อัพไปอัพมา  มันก็ทำไม่ได้ซะงั้น Huh?

ส่วนอีกเรื่องที่จะขอเพิ่มเติมจาก  จขกท. ก็คือ.........

สิ่งของที่เวลาขายร้านแล้วมันถามเตือนว่าจะขายสิ่งของชิ้นนั้นหรือไม่

เวลากดตกลงขายแล้ว ถ้ามีหลายชิ้นมันจะพิมตัวเลขทันทีไม่ได้  ต้องเอาเม้าไปคลิ้กในช่องจำนวนอีกที

ก็ไม่ได้เดือนร้อนอะไรมากมาย แค่รู้สึกรำคาญใจเล็กน้อยเท่านั้นเอง

เป็นไปได้  อยากให้แก้ไขให้มีความสะดวกมากขึ้นกว่านี้นะคับผม

Smiley Smiley

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-03-2009, 08:33:19 »

เห็นด้วยครับ เพราะถนัดการใช้คีย์บอร์ดมากกว่าเมาส์
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-03-2009, 13:00:56 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 06-03-2009, 08:33:19
เห็นด้วยครับ เพราะถนัดการใช้คีย์บอร์ดมากกว่าเมาส์

เหมือนกันเลยท่าน Evil

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-10-2009, 21:29:53 »

อ้างจาก: ♫~สุขใจ~♪™ ที่ 06-03-2009, 13:00:56
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 06-03-2009, 08:33:19

เหมือนกันเลยท่าน Evil

เหมือนกาน เล่นเมเปิ้ลติดมา  Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
ป้าย:
หน้า: [1]