GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ควาดคิดเห็นเกี่ยวกับเกมส์ ที่คนไทยทำเองนะครับลองอ่านดู  (อ่าน 319 ครั้ง)
คาวามูจิ
Newbie
*

ควาดคิดเห็นเกี่ยวกับเกมส์ ที่คนไทยทำเองนะครับลองอ่านดู
« เมื่อ: 25-06-2007, 01:15:59 »

เกมส์นี้คนไทยทำเองจิงหรือ? สาเหตุที่สงสัยแบบนี้นะครับมีหลายสาเหตุด้วยกัน
1.เรื่องไอเทม*2เมื่อเปรียบเทียบกับเกมส์อื่นๆที่ทางบริษัทอื่นที่ได้ชื้อสิขสิทธ์มาเกมส์นี้แพงกว่าหลายเกมส์เลยละครับและราคาสิขสิทธ์นี่หลายหลักนะครับ
  ยกตัวอย่าง(Ran online *2 118บาทต่อวัน) (เมเปิ้ล 48บาทต่อวัน)ขอโทดนะครับที่ยกตัวอย่างแต่อยากให้เห็นภาพเท่าที่ผมรู้นะมี2เกมส์นะครับและที่พวกคุณได้อ้างเรื่องการปรับราคาไอเทม*2จากแต่เดิมว่าเพื่อนๆหักโหมเกบเวลไม่ร่วมกิจกรรมมั้งหรือแบ่งเวลาไม่ถูกมั้ง ผมว่าล้วนเป็นเหตุผลที่ฟังไม่ขึ้นทั้งนั้นละครับเพราะว่า
1.1 ที่ไม่รว่มกิจกรรมทำไมคุณไม่คิดมั้งว่าเป็นเพราะกิจกรรมของคุณเองแหละที่ไม่น่าสนใจแล้วเอามาโทดว่าไอเทม*2ทำให้ผูเล่นไม่สนใจความคิดผมนะถ้ากิจกรรมดีและน่าสนใจต่อให้บ้าเวลแค่ใหนผมก็ร่วมกิจกรรมด้วยคนอื่นจะคิดแบบผมป่าวนั้นผมไม่ทราบ
1.2 การแบ่งเวลาไม่ถูก  คุณคิดยังงั้นไม่ถูกเลยครับ คนเล่นส่วนมากก็โตๆกันแล้วรู้จักกันละครับว่าจะเอาเวลาใหนเล่นเวลาใหนทำอาไรมั้ง
1.3 เรื่องการแอปแฝง  เหตุผลที่ทางคุณอ้างมานั้นถ้าเกิดจากความเป็นห่วงจิงแล้วทำไมต้องขึ้นราคาด้วยละครับข้ออ้างนั้นเกิดจากห่วงผู้เล่น
      หรือห่วงเรื่องเงินในกระเป๋าตัวเองครับ
2.ไอเทมรีสเตตัสและสกิลนี่ก็ถือว่าแพงมากนะครับ200-300บาทนี้ถือว่าแพงนะครับไม่ทราบว่าคิดแต่จะกอปโกยกันอย่างเดียวหรือไง
    เพราะว่าเกมส์ของคุณนี้ลูกเล่นในเรื่องสกิลและสเตตัสมันไม่ได้มีมากนะครับสายใหนสายนั้นจะมีก็แต่ว่ารีเพื่อเปลี่ยนอาวุธเปลี่ยสกิลของอาวุธบ้างและก็การอัพผิด
    ไม่อยากเปรียบเทียบกับเกมส์อื่นๆอีกนะครับหลายเกมส์ด้วยที่ถูกกว่าแต่บางเกมส์ที่แพงกว่าก็เพราะของเขามันเปลี่ยนรูปแบบการเล่นได้เยอะ
3. เมือคิดค่าไอเทมมอลหรือที่คุณเรียกว่าโซล  เกมส์อื่นๆที่เขาเปิดเป็นเล่นฟรีตลอดหรือเรียกง่ายๆไม่คิดค่าบริการในการเล่นแต่เขาจะหาราย  ได้จากการขายไอเทมมอล แล้วคุณมองเกมส์คุณหรือยังครับ
3.1 เกมส์คุณเกบค่าแอไทม์89บาทต่อ33วันแต่ทำไมคุณถึงกล้าขายไอเทมแพงกว่าเกมส์อื่นทั้งๆที่เกมส์อื่นเล่นฟรีแต่ไอเทมหลักๆเช่น*2และยารีถูกกว่าคุณเห็นตอนเปิดตัวเห็นบอกว่าทีมงานต้องกินต้องใช้ผมก็ว่าไม่มีปัญหาหรอกแค่นี้ช่วยๆกันได้แต่คุณก็เริ่มออกลายมากขึ้น

และที่สำคัญนะครับ คุณก็เป็นคนไทยทำไมถึงทำอาไรที่มันขัดๆกันแบบนี้ไม่ใช่ว่าผมไม่ชอบเกมส์นี้นะแต่การกระทำของพวกคุณมันหนักเกินไป
คล้ายๆกับว่าพอเห็นผลประโยชน์จะรีบกอบโกยโดยไม่สนใจผู้เล่นสนใจแต่รายรับที่เพิ่มขึ้น
ตอนเกมส์นี้เปิดตัวผมดีใจว่าจะได้เล่นเกมส์ฝีมือคนไทยแต่พอได้เล่นกลับรู้สึกไม่ชอบหลักการบริหารของคนไทยเลยเกมส์อื่นถึงจะเป็นของต่างชาติแต่มันก็มีหลักบริหารที่ดีกว่านี้นะครับคุณอ่านและคิดจะปรับปรุงหรือป่าวนั้นผมไม่ทราบครับแค่บรรยายความรู้สึกเฉยๆ
ผู้ให้บริการกับผู้ใช้บริการต่างกันมากนะครับอย่าคิดว่าผู้ใช้บริการต้องง้อนะครับ

ปล.แล้วแต่จะคิดครับผมไม่มีอาไรจะพูดครับคนอื่นที่จะอ่านก็ขอโทดด้วยนะครับพิมยาวไปนิดไม่ชอบใจตรงใหนบอกได้ครับ
ปลอีกครั้ง.ผมรักเกมส์นี้นะครับอย่าทำอะไรที่น่าเกลียดแบบนี้เลยครับและอย่าพูดว่าคนไทยแค่นี้ช่วยกันไม่ได้ด้วยละครับ
และที่ผมมาพูดตรงๆและค่อนข้างจะแรงนี่ผมจะได้รับบทลงโทษแบบใหนเอ่ยอิอิน่าสนใจดีครับเอ้ออีกอย่างผมไม่ได้ร้องขอให้ปรับราคาลงหรอกนะครับแค่อยากให้มีจิตสำนึกมั้งในการทำมาหากินเท่านั้นและ
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

Re: ควาดคิดเห็นเกี่ยวกับเกมส์ ที่คนไทยทำเองนะครับลองอ่านดู
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-06-2007, 01:59:13 »

เล่นมาตั้งแต่แรกรึปล่าวคับ ... ถ้าศึกษาที่มา และ ข้อมูล ของ เกมให้ ดี ๆ ... ทุกคำตอบ มีอยู่ในตัวมันเอง แล้วล่ะคับ ...
 หลายคำตอบอาจไม่ยุติธรรม กับผู้เล่นสักเท่าไหร่ (อันนี้ผู้เล่นด้วยกัน ก็คงเข้าใจกันอยู่เเล้ว ล่ะ)  ...
 แต่ก็ อยากให้เอาใจทีมงาน มาใส่ใจเราบ้างคับ ...
       เกมอยู่ได้ เราเองคงไม่ลำบากเท่าไหร่ ...  แต่ถ้าเกมนี้อยู่ไม่ได้ ... คิดมาก ๆ นะคับ -- ถือว่า ช่วยๆ กันไป
 สุดท้าย มาเล่นให้สนุก ๆ กันเถอะคับ อย่าคิดมากเลย 

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

Re: ควาดคิดเห็นเกี่ยวกับเกมส์ ที่คนไทยทำเองนะครับลองอ่านดู
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-06-2007, 03:07:53 »

woon เฮ้อๆ

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
UpToOU
Asura Special
Sr. Member

^^ยิ้มทั้งน้ำตา

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-06-2007, 04:22:58 »

แต่โซลก็แพงจริงน้า ><"
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-06-2007, 06:11:54 »

เพื่อน ๆ ที่มีความเห็น ใด ๆ ก็ ... ออกความเห็นกันบ้างนะคับ ... ถ้าไม่หยาบคาย จีเอม เค้าไม่แบนหรอก ... เจ้าของเกมก็พวกเราคนเล่นนี่เเหล่ะ เค้าก็บอกออกจะชัดเจน ว่า เกมคนไทยสั่งได้ 100% ซึ่งผมเชื่อว่า หลายคนเข้ามาเล่นเพราะเหตุผล นี้ ...
   ติได้ ด่าได้ โวยวายได้ ... แต่ก็ พองามนะคับ ... ผมว่า ดีกว่าไม่พอใจแล้วเลิกเล่นไปเลย
   ปัญหาเรื่อง *2 ก็ทำใจกันไปถ้วนหน้า ทีนึงแระ ได้ราคาใหม่มา ก็ปั้นตัวเล็กเพลิน ๆ ดี
น้ำยารีสกิล กับ รี stat เกมไหนๆ ก็แพง ทั้งนั้น เกมนี้จะเเพงเว่อร์ ผมก้อ ทำใจได้นะ ก็ผู้เล่นก็ควรที่จะศึกษาก่อนจะกด stat รึ ทักษะ อ่ะนะ
    อีกอย่าง ... ทีมงานผ่านๆ มา แวะอ่าน แวะตอบ บ้างก็ได้ครับ ... คงไม่ต่อความยาว สาวความยืดมากมายอะไร บางทีเงียบๆ ไป ไม่มี
คำตอบอะไรออกมา มันก็อึดอัดกัน ทั้ง 2 ฝ่าย.. คับ

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

ป้าย:
หน้า: [1]