GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วอนท่านช่วยอ่านแล้วบอกผมที  (อ่าน 599 ครั้ง)
ธนาวุฒิ เหมทานนท์
Newbie
*

วอนท่านช่วยอ่านแล้วบอกผมที
« เมื่อ: 28-01-2009, 07:40:43 »

==== สิ่งที่เป็นอยู่ ====
# ตอนนี้มีบุกคนบางคนหรือบางกลุมเริ้มมีการขายเงิน m กันมากขึ่นเห็นได้ตามทั่วไป
# ราคาของบอสแพงขึ่นผิดตา แต่ ราคาของทั่วไปถูกลง
# คนที่เข้าเล่นใหม่ หรือเล่นเป้นครังแรง โดยที่ยังไม่มีเพื้อนเล่ย ไม่สามารถเล่นได้อย่างที่คิดเพราะราคาถูก

==== สิ่งที่อยากเสนอแนะ ====
#อยากให้มีการซื้อขายเงินโซได้แบบถูกกฎหมาย (ตั้งในร้านขายของได้)
#
#

==== ข้อมูลเพิ่มเติมอื่น ๆ ====
    เนื้อจากระผม ตอนนี้ทำงานอยู่ เวลาทำงานของผมก็คือ 5 โมงเย็น ถึง ตี 5 ครับ ทำให้การเล่น หรือการเก็บเลเวลเป้นไปได้ข้อนข่างยาก แล้วตอนนี้มีปัญหาเรื้องเงินในเกมอีก หาได้ยากมากเดียวนี้ เพราะราคาดีเบี้ยมตกลง วันนึงๆ ผมมีเวลา วันนึงแค่ 2-3 ชม.เอง แค่เก็บเลเวลอย่างเดียวก็ยากพอแล้ว เวลาเล่นก็น้อย แล้วยังต้องมาหาเงิน ซื้อพวกอาวุธ หรือของใช้และยาอีก

ผมคิดว่าถ้าทางทีมงาน ช่วยทำสิ่งที่ผิดกฎหมายให้ถูกสะ  เอาแค่ สามารถซื้อขายของโซได้ แค่นี้ก็ช้วยได้มากแล้ว

ผมจะแยกข้อดีและข้อเสียให้ฟังนะครับ เพราะผมอธิบายไม่เก่ง

ข้อแสดความคิดเห็นส่วนตัว
1.ช้วยให้ขจัดปัญหาผุ้เล่นเกมเพื้อแสวงหาผลประโยชน์ (ซื้อขายเงินmทางอืน)
   1.1  เช่นเงิน 2m แลกบัตรเติมเงินของทุกระบบ 50 บาทอะไรประมานนี้ ทำให้ทางเกมสูนเสียราได้อย่างปราวประโยชน์ แท่นที่จะซื้อบัตรมาเติมเงินโซแล้วขายกัน เพราะว่าคนที่เล่นแล้วมีเงินเยอะส่วนมาก ก็คือคนที่เล่นเกือบทั้งวันกะพวกคนที่เรียนมหาลัย คนที่ไม่ได้เรียน อยู่บ้านเฉยๆ คนพวกพอมีเงินเยอะๆ ก็แปรสภาพเงิน บิลในเกมเป้นอย่างอืน
  1.2  คนอย่างพวกผมหรือผม คือคนที่ทำงานแล้ว แต่ไม่ได้มีเวลาเล่นมากนักก็อยากเล่นอยากสนุกกะเค้าแต่ไม่มีเวลา จะซื้อน้ำยาเพิ้มเลือด หรือพวกอาวุธชุดป้องกัน กะคิดแล้วคิดอีก เพราะเงินไม่มี
กะต้องไปซื้อเงินm (ทำให้เกมขาดรายได้ไปอีกแล้ว เหอๆ)

แต่ถ้าทำให้ มีการซื้อขายเงินโซแล้วไซ้ ^^~
อย่างแรกคือ 1. ลดปัญหาพวกขายเงิน
2.ทางทีมงานเหรือทางเกมก็มีรายได้เพิ่มขึ่น เพราะว่าประจำผมก็เติมเดือนๆ นึงกะเป้นพันอยู่แล้ว
แต่ต้องซื้อเงินm เดือนนึง 2-3 พัน เพื้อเอามาใช้จ่าย นี่แค่ผมคนเดียว ลองคิดถึงคนจำนวนมากดูสิครับ ว่าเป้นคนหมุนเวียนนอกระบบที่เยอะขนาดไหน
3.ทำให้ผมที่เข้าเล่นใหม่ที่มีกำลังทรัพสามารถหาเงินได้ง่ายขึ่น การหาเงินอีกทางนึง ไม่ต้องไปทำสิ่งผิดกดหมาย

ตอบแทนท่าน
อย่างน้อยๆ ท่านคงคิดว่าพอทำแบบนี้แล้ว ทางผู้เล่นคงจะว่า ทางทีมงานหวังเงิน นั้นคือผุ้เล่นที่ขาดรายได้ไปเท่านั้น แต่ท่านต้องคิดถึงพวกผมด้วย ว่พวกผมที่อายุเยอะแล้วไม่มีเวลาเล่นทั้งวันแบบพวกนั้นต้องทำงาน ไม่มีเวลาไปตีบอสหาของมาขายรอก แค่ลำพัง ดีเบียมไม่พอกินแล้วครับ หาแต่เบียม มีหวังไม่ต้องเวลพอดี กะไม่ได้เล่น ตอนนี้เกมอืนซื้อขายได้เล่น เช่น ลูน่า
ไมช้เค้าหวังเงินรอกนะครับ แต่มันดีกะผุ่เล่นด้วย
เช่นบุกคนที่มีอายุน้อย ยังไม่มีรายได้ จะเอาเงินที่ไหนมาเติมเงินโซละครับ แต่เงินบิลเค้าเยอะ ท่านลองคิดดูเค้าจะทำยังไง
 ระหว่าง
1. ขโยเงินเพื้อมาซื้อ Vipหรือกล่องเรียนรู้เร็วใบ+ของ ใบกันแตก หรือของใช้จำเป็นอืนๆ
2.ซื้อขายเงิน m ถ้าซื้อเยอะก็มีถึงขั่นโอนเงินกันได้เลย หรือแลกกะบัตรต่างๆเล่นเป็นโทรสัพ
3.แฮกตัวของผู้อืน หรือหลอกลวงผุ้อืนด้วยวิธต่างๆนาๆ
 เคยเจอแค่นี้แหละ แต่ยังมีอีกมากมาย *0*

สรุปก็คือ ทางทีมงาน มีทั้งดี กับดี
                   1.ลดปัญหาเงินเฟ้อ ไปกองอยู่ที่บกคนไดบุกคนหนึ่ง
                   2.ลดปัญหาผู้เล่นซื้อขายเงิน หรือของ
                   3.ช้วยผุ้เล่นที่ไม่มีเวลาหาเงิน หรือเล่นเกม

ขอพิมไว้แค่นี้แหละครับ ทางทีมงานลองเอาไปคิดดูนะครับ ยังไงก็ตอบมั้งนะครับผมรอฟังคำตอบอยู่ ยังไงก็ขอเป้นคำตอบที่ดีๆ ที่ผมหัวงไหวนะครับ

ปล. การศึกษาผมน้อย ทำให้การสกดคำมันผิดหรือตกหล่นไปบ้างอย่ามาว่าหรือด่ากันนะครับ เพราะอาชีพผมไม่ใช้ความรู้ทางหนังสือเลย (พ่อครัว)

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

Re: วอนท่านช่วยอ่านแล้วบอกผมที
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-01-2009, 16:42:24 »

อ่านนี่ดูจ้ะ

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 18-11-2008, 00:31:18
ถ้าเป็นแบบนั้นก็ไม่ต่างการเซิฟเถื่อนของเกมดังๆ คุณคิดดูหากมีเด็กทีหมกมุ่นกับเกมโดยไม่เลือกวิธีการเล่นเพื่อจะเก่ง เพื่อจะให้เทพ ทุ่มเงินจริงเอามาเติมโซลแล้วมาหาแลกของในเกม โดยที่พ่อ แม่ ผู้ปกครองไม่รู้ หากเป็นลูกคนรวยก็ไม่เดือดร้อนเท่าไรแต่ถ้าเป็นลกคนฐานะปานกลาง คุณว่าเขาจะต้องหาวิธีในการอยากได้อยากมี ความยั้งคิดของเด็กมีน้อยนะครับ และที่มีกฎนี้ขึ้นมาทางบริษัทเขาก็มีจรรยาบรรณ มองดูผลได้ผลเสียถึงได้ตั้งกฎขึ้นมา ไม่ได้มองแต่การสูบเงินอย่างเดียว
ปล. เท่าที่ผมทราบเกมดังบางเกมแค่อาวุธในเกมชิ้นเดียวราคาเป็นหมื่น และราคาของเริ่มจากหลักร้อยเป็นต้นไป จนมีบางคนเล่นเกมเป็นอาชีพเลยด้วยซ้ำ เป็นการหมกมุ่นมากเกินไป

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Spirit Of Xenon
Jr. Member
**

Re: วอนท่านช่วยอ่านแล้วบอกผมที
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-01-2009, 21:26:01 »

ถ้ามันมีเงิยโซลขายตามกฏได้งั้นหรอ

มันก้อไม่ต่างอารายกับซื้อด้วยเงินจิง

เงินซื้อได้ทุกอย่างหรอ

ถ้ามันซื้อได้ทุกอย่างจิง

ซื้อความเป็นคนได้มั้ย

ถามหน่อย

อีกอย่างเราเล่นเกม เพื่ออะไร

เพื่อเจอคน เจอเพื่อน เจอความสนุกกับเกม

ไม่ใช่เหนเกมเป็นเครื่องมือทำประโยดส่วนตัวนะ

ธนาวุฒิ เหมทานนท์
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-01-2009, 04:59:55 »

ใช่ ครับ พอเข้าใจแล้วครับ

AShIkaWa
Newbie
*

เบื่อ

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-02-2009, 07:09:35 »

ถ้าหาว่าหมกมุ่นมากเกินไป  แล้วจะสร้างเกมไว้ทำไมคับ เกมมีไว้เพื่อสนุก ช่ายไมคับ แล้วจะมีบัตรแอแคททำไม
ทำไมไม่ขายของโซลเป็นเงินบิลล่าไปเลย ต้องมาขายบัตรแทน เนียเหรอที่ว่าเล่นเพื่อสนุก เด็กบ่างคนมันก่ออยากได้บัตรเอามาซื้อของโซล
โดดเรียนเอาตังที่ได้จากพ่อแม่ มาเติม แล้วแบบนี้ไม่ไช่เหรอที่ทำให้เด็กหมกหมุ่น แค่เปลียนของโซลเป็นบิลล่าก่อ สนุกแล้ว
ลองเอาไปคิดดู  ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่
รัฐภูมิ โคตงทรัพ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-02-2009, 08:11:17 »

กำๆๆๆ ขมยเงินจากพ่อแม่มาเติมบัตรหรอ
ลหัสก ฟาฟาฟา
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 05-02-2009, 22:22:32 »

คุณรู้ไหมคนสร้างเกมออนไลน์เขาหารายด้วยกันอย่างไง
หืม รู้ว่าเกมไว้ให้คนเล่นสนุกแล้วคุณลองคิดถึงคนสร้างดู
บ้างให้ใช้เงินบิล่าคนสร้างเกมออนไลเข้าหารายได้จกบัตินี้
เจ้าของเอเคชก็จะเอาตังมาให้ เพราะบริษัตเอเคชได้เงินจาก
คนเล่นเกม asura เติมบัติเขาเหมือนกับเจ้านายให้เงินเดือน
ลูกน้องแล้วถ้าเกินคนสร้างเกิดทำอย่างงั้น เอเคชก็จะไม่มีตังให้
เพราะไม่มีคนซื้อ แล้วคนสร้างจะหาเงินจากไหน ลองคิดดูตอนเริ่มสร้างเกมขึ้นต้องจ่ายค่าโปรแกรม
จ่ายค่าไฟ แล้วต้องนั่งวาดภาพอีกเป็นหลายร้อยรูป ขอทานยังได้เงินมากกว่าอีก คิดดู
ด้วยความหวังดีจากคนเล่นคนหนึงที่เริ่มเบื่อ
ป้าย:
หน้า: [1]