GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำระบบฝากขาย และ searchหาITEMจากคนที่ตั้งร้าน  (อ่าน 536 ครั้ง)
ฉัตรชัย เลิศธนปัญญาพร
Newbie
*

ทำระบบฝากขาย และ searchหาITEMจากคนที่ตั้งร้าน
« เมื่อ: 25-01-2009, 15:39:11 »

ตัวอย่างผมขออ้างอิงจากเกมส์Rohanนะครับ

ฝากขายก็ไปหาNPC ใส่Itemลงไป กำหนดราคา ตัวเกมส์ก็คิดค่าใช้จ่ายฝากขาย5% 
คนมาหาของก็Search กับNPC ตัวนี้ มันเหมาะสมสำหรับคนที่เวลาเล่นน้อยและประหยัดไฟ
เล่นที่ร้านเนตคงไม่มีใครมาตั้งร้านขายของทิ้งไว้หรอก

สำหรับคนตั้งร้านธรรมดา ตัวเกมส์เค้าก็แค่กดF ใส่ชื่อไอเทมที่อยากได้ลงไป ถ้ามีก็แสดง
ผลมา ว่าใครเป็นคนขาย ขายที่เมืองไหน ราคาเท่าไหร่ มันจะช่วยให้คนตั้งร้านขายออกได้ไวขึ้น

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: ทำระบบฝากขาย และ searchหาITEMจากคนที่ตั้งร้าน
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-01-2009, 16:18:13 »

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอนะครับ เรื่องของระบบฝากขายเกมที่คุณ Crissgard  เสนอมานั้นยังไงเดี๋ยวจะลองไปประชุมกันดูนะครับ ส่วนจะได้หรือไม่ได้ยังไงนั้นต้องดูที่ระบบที่มีอยู่แล้วเอื้ออำนวยหรือไม่ ^^ หรือว่าจะเกิดผลดีและผลเสียรอบด้านอย่างไรนะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
蔡龙阳
Sr. Member

นักดาบพเนจร

Re: ทำระบบฝากขาย และ searchหาITEMจากคนที่ตั้งร้าน
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-01-2009, 16:25:46 »

ลองให้ระดับการงานค้าขายมีผลกับระบบนี้ดูด้วยเป็นไง ข้อเสียจะได้ลดลงไปอีก

จริงๆระบบนี้ผมอยากได้นานแล้วล่ะ เพราะขี้เกียจตั้งร้านขายของมากมาย

ทวิภพบรรจบเป็นหนึ่งเดียว
ป้าย:
หน้า: [1]