GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ทักษะ มึน เบลด เย้จิง  (อ่าน 1693 ครั้ง)
ลหัสก ฟาฟาฟา
Jr. Member
**

ทักษะ มึน เบลด เย้จิง
« เมื่อ: 24-01-2009, 20:44:14 »

เบลดอะคับดาปคู่ฟันอย่างเดียวก็เทพแล้วนะไหนจะท่าวาปมาฟัน
ดาปผ่าอากาศ แต่สกิลที่อยู่ให้แก้คือท่ามึน มึน ดับ จบคิดูสิครับ
สมมุติอะมีพระติดกายทิพอยู่คนเบลดดาปคู่ฟันมึน พระกายทิพ
ก็หมดบัค แล้วลองนึกดูนะพระเป็นอาชีพที่ตายยากที่สุด โดน
เบลดฟันมึนฮิวก็ไม่ได้จบ แล้วหลายคนก็บอกว่ามันไม่มึน100%
แต่คนที่ไม่ได้ใส่แหวนผนึกก็คือมึน แล้วท่าทักษะมันก้าวเกิน20ไปอะ
ก็คือมึนผมเซงมากเลยอุสสากายมาเบลดฆ่ามันไม่มีโอกาสทำไรเลยอ่า
อย่างน้อยเปลี่ยนจากมึนเป็นเลือดส า ดแล้วกัน
*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

Re: ทักษะ มึน เบลด เย้จิง
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-01-2009, 21:40:50 »

ก็เล่นเบรดสิฟะ อิจฉาก้อบอกเถอะ Angry

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

Intimate
Sr. Member

Keep smiling :)

« ตอบ #2 เมื่อ: 28-01-2009, 21:49:44 »

ตามที่ผมคิดนะเบลดก้ไม่ใช่จะเก่งมากหรอกคับ ถ้าเล่นดีๆก้เอาชนะได้
อย่างพระเนี่ย ใส่บัพ อ้อมกอด + ตุ๊กตา แล้วคอยฮีลตัวเอง แค่นี้ก้ชนะแล้ว  Smiley

หื่uตัวแม่
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-01-2009, 14:25:04 »

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้อย่างยิ่งเลยครับบอกตรงๆเบลดดาบคู่เป็นอาชีพที่โกงที่สุดรองลงมาก็คือวอร์ลอคเพราะมีสาปต่างๆอยู่ด้วยกัน4ชนิด อาทิ 1.สาปคลั่ง ซึ่งทำให้ศัตรูที่โดนสาปมีพลังโจมตีมากขึ้นแต่ไม่สามารถใช้ทักษะต่างๆได้2.สาปให้เป็นใบ้ ซึ่งจะทำให้ศัตรูที่โดนสาปไม่สามารถใช้สกิลต่างๆได้3.สาปให้เป็นหิน ซึ่งจะทำให้ศัตรูที่โดนสาปไม่สามารถเดินได้4.สาปให้สับสน ซึ่งจะทำให้ศัตรูที่โดนสาปติดสถานะเมา  ซึ่ง4ทักษะนี้มีโอกาศที่จะติดสถานะเจ็บภายใน อันนี้รับได้ แต่สกิลผ่า3พิภพของเบลดนี้รับไม่ได้จริงๆติดมึน100%?น่าจะลดเหลือสัก30%-50% ก็ได้นะ ไม่สมดุลจริงๆ เรื่องนี้ผมก็ร้องเรียนไปหลายครั้งแล้วแต่ก็ไม่ได้รับคำตอบสักที โมโหสุดๆ !!!
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-01-2009, 22:50:01 »

ถ้าคุณอยากจะชนะเบรด คุณเล่นอย่างที่เรป 2 บอกสิครับ รับรองได้ดีแน่ๆ  laugh
ส่วนวอลอคถือว่าเป็นอาชีพนักสาป ถ้าอยากชนะ คุณเล่นอาชีพ ทหาร รับรอง ได้ดีแน่ๆ  ใช่

เชื่อสิ Angry

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-01-2009, 22:55:23 »

แต่ละอาชีพมันแพ้ทางกันทั้งนั้นแหละครับ
และก็ขึ้นอยู่กับเทคนิคของแต่ละคนด้วย
เบลดแค่โดนทหารยิงหัวมันก็หลับแล้ว   laugh

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-01-2009, 16:41:06 »

ทักษะ ผ่าสามพิภพ ที่ติดมึน

เห็นเขาบอกๆกันมาว่าเพิ่มแม่นในขณะโจมตีด้วยน่ะ

(ยังไม่ทราบข้อมูลแน่ชัดว่าเท่าไหร่)

Tales of Series Community

<เวลา>
Full Member
*

♫ ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตก็ยังมีความหวัง ♫

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-01-2009, 16:46:13 »

Wink เล่นทหารซิคร้าบ แพ้แค่พระเทพๆ สายเลือด กับเบลดสายผ่าสามภิภพระดับเทพๆ แต่ถ้าสเตปไวๆ

ของใส่ดีๆรู้สึกจะเอาเบลดนอนได้สบายๆ แต่พระเทพๆนี่ทหารก็ทหารเถอะ วัดดันนิดหน่อย

Wink

ลหัสก ฟาฟาฟา
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-02-2009, 22:12:38 »

พูดเข้าไป บอกให้เปลี่ยนนะคิดปาวว่ามันสายไปแล้วต้องเริ่มตั้งแต่ไฟจนถึงเบลด
แล้วก็ไม่เห็นด้วยสะเท่าไรถึงแม้ตัวเองจะใช้อยู่ก็ตามที Cryถ้าพระมีนี้กลับบ้าน
มันจะลดไปด้วยกันแต่พระมันก็ฮิว ต่อเรื่องเบลดเบลดเป็นอาชีพที่ตุ๊กตาต้องคำสาป
ยังแพ้เพระฟันให้มึนแล้วก็ต่อพอมึนไปก็ฮิวไม่ได้แล้วเบลดเลือดก็เยอะกว่าแล้วเรื่องวอนะ
ผมว่าวอร็ฮคก็ไม่เท่าไรนะแต่ต้องโจมตีมันก่อนสกัดเวทย์มันเอาไว้
รัฐภูมิ โคตงทรัพ
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 05-02-2009, 10:49:02 »

แค่ผ่าสามพิภพ ก้อจะแย่แล้ว  พวกวิสู้ไม่ไหวหรอก
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-02-2009, 13:58:36 »

อ้างจาก: ลหัสก ฟาฟาฟา ที่ 04-02-2009, 22:12:38
พูดเข้าไป บอกให้เปลี่ยนนะคิดปาวว่ามันสายไปแล้วต้องเริ่มตั้งแต่ไฟจนถึงเบลด
แล้วก็ไม่เห็นด้วยสะเท่าไรถึงแม้ตัวเองจะใช้อยู่ก็ตามที Cryถ้าพระมีนี้กลับบ้าน
มันจะลดไปด้วยกันแต่พระมันก็ฮิว ต่อเรื่องเบลดเบลดเป็นอาชีพที่ตุ๊กตาต้องคำสาป
ยังแพ้เพระฟันให้มึนแล้วก็ต่อพอมึนไปก็ฮิวไม่ได้แล้วเบลดเลือดก็เยอะกว่าแล้วเรื่องวอนะ
ผมว่าวอร็ฮคก็ไม่เท่าไรนะแต่ต้องโจมตีมันก่อนสกัดเวทย์มันเอาไว้

แกก็เอาอ้อมกอดแห่งลูซิสสิ ไม่มีทางมึน อิฟาย Angry

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-02-2009, 14:38:58 »

อ้างจาก: คิมิระ เซะโตะ ที่ 07-02-2009, 13:58:36
อ้างจาก: ลหัสก ฟาฟาฟา ที่ 04-02-2009, 22:12:38

แกก็เอาอ้อมกอดแห่งลูซิสสิ ไม่มีทางมึน อิฟาย Angry

ระวังเรื่องคำพูดด้วยคับผม Smiley

อีริตั้น
Sr. Member

Status : Waiting for new signature!

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-02-2009, 20:40:41 »

อ้างจาก: Aile Chan ที่ 30-01-2009, 16:41:06
ทักษะ ผ่าสามพิภพ ที่ติดมึน

เห็นเขาบอกๆกันมาว่าเพิ่มแม่นในขณะโจมตีด้วยน่ะ

(ยังไม่ทราบข้อมูลแน่ชัดว่าเท่าไหร่)

เรื่องเพิ่มแม่นนี่ผมไม่ทราบนะ แต่เขาบอกว่า ยิ่งแม่นยิ่งตีแรง

กลัวสะกดภาษาไทยไม่ถูก? คลิกที่รูปเลย!
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-02-2009, 02:44:54 »

ผมก็เข้าใจว่าแต่ละอาชีพมันแพ้ทางกัน แต่สกิลครบเครื่องแบบเบลดดาบคู่มันเล่นง่ายที่สุดแล้วคับ  ใช่

ลายเซ็น
หื่uตัวแม่
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-02-2009, 10:41:33 »

เหอะๆ อ้อมกอดลูซิลเหรอ อย่ามาปัญญาอ่อนหน่อยเลยถึงจะใช้แล้วชนะเบลดได้ครั้งเดียวพอตายปุ๊บมันก็หายไปใช้ได้แค่1นาทีเองไม่มีประโยชน์อะไร
สู้ให้ปรับแหวนผลึกให้ลดมึนลง90-100%ไม่ดีกว่าเหรอ บอกตรงๆเราก็เกรียดสกิลผ่า3พิภพเหมือนกันแหละ
ป้าย:
หน้า: [1] 2