GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นsv.ไหนกันคะ  (อ่าน 271 ครั้ง)
Melon'n_VIP
Newbie
*

เล่นsv.ไหนกันคะ
« เมื่อ: 20-01-2009, 19:57:11 »

แนะนำหน่อยนะคะ

ตอนนี้กะลังโหลดตัวเกมอยู่อะค่ะ

อยากเล่น+สนับสนุนคนไทย

เพื่อนเล่นsv.ไหนแนะนำกันมาน้า

Smiley
karato Luv.
Hero Member

โอ้วววว ว วว

Re: เล่นsv.ไหนกันคะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-01-2009, 20:15:06 »

ผมเล่น เซิฟเวอร์ สวรรค์ ค๊าบ

อิอิ  Smiley

เกมอสุราห่วยขั้นเทพครับผม*
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-01-2009, 20:23:57 »

อ่านดูนะครับ ก๊อปมา
อ้างจาก: coalapanda ที่ 29-10-2008, 18:44:56
อธิบายง่ายๆเลยนะครับ
ถ้าเป็นวุ้นสวรรค์ เป็นเซิร์ฟเวอร์ที่ผู้เล่นเก็บเลเวลปกติในอัตราการคูณปกตินะครับ โดยเป็นเซิร์ฟเวอร์ที่ผู้เล่นเยอะที่สุดในตอนนี้นะครับ ไม่มีการฆ่ากันได้ ยกเว้นในแบทเทิลเท่านั้น
ถ้าเป็นวุ้นใต้พิภพ เป็นเซิร์ฟเวอร์ที่ผู้เล่นสามารถที่จะฆ่ากันได้ครับ หากทำเควสเปิด pk ไปแล้วนะครับ จะทำให้อัตราการคูณคือ 400% นะครับ สามารถฆ่ากันได้ในแผนที่ที่มีมอนสเตอร์ปกตินะครับ โดยมีเรื่องของการลดเลเวลมาเกี่ยวข้องด้วยนะครับ

สำหรับวุ้นนรก เป็นเซิร์ฟเวอร์ทดสอบครับ จุดประสงค์เพื่อทดสอบและทดสอบล้วนๆครับ มีการรีเซิร์ฟเป็นประจำอยู่แล้ว ไม่เหมาะอย่างยิ่งที่จะเก็บเลเวลหรือว่าเล่นเพื่อหาของจริงๆนะครับ ผู้เล่นใหม่ไม่ควรเข้ามาเล่นที่นี่ครับ ที่มันทดสอบเพื่อเวลาทีมงานเพิ่มของอะไรใหม่ๆ เช่นเควส จะต้องมาดูว่ามีปัญหารึเปล่าโดยนำมาลงไว้ที่นรกก่อนเพื่อให้คนทดสอบว่าไม่มีปัญหาเพื่อนำไปใช้จริงใน เซิร์ฟเวอร์หลักอย่าง วุ้นสวรรค์หรือวุ้นใต้พิภพนั้นเองครับ

*เพิ่มเติม วุ้นนรกต้องมีโซลอย่างน้อย 8000 โซลถึงจะเข้าได้

ยินดีต้อนรับผู้เล่นใหม่ มีอะไรถามได้นะครับ
เรื่อง SV แล้วแต่ความชอบนะครับ

ตอนนี้ผมเล่นสวรรค์  Smiley

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Melon'n_VIP
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-01-2009, 20:27:22 »

ขอบคุนค่าที่แนะนำ

Smiley
ป้าย:
หน้า: [1]