GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ NPC รี skill และ รี status 1 สัปดาห์  (อ่าน 1489 ครั้ง)
แช่อิ่ม
Full Member

อยากได้ NPC รี skill และ รี status 1 สัปดาห์
« เมื่อ: 17-01-2009, 09:12:02 »

ต้องขอเอาเรปที่ผมไปโพสที่กระทู้อื่นมาสร้างโพสใหม่นะครับ กลัวจะไม่ได้อ่านและไม่เห็นกัน (เพราะไม่เห็นทีมงานตอบเลย)

สิ่งที่ผม (และผู้เล่นคนอื่น ๆ ) อยากขอเพื่อกันเหตุวุ่นวายของ skill และ status เพื่อว่าทีมงานจะได้เอาเวลาอันมีค่า ไปพัฒนาเกมในคลาสต่อ ๆ ไป

ไม่ยากคับ เพียงแค่เอา NPC รี skill กับ รี status มาวาง และทีมงานไม่ปรับทักษะหรือความสามารถอะไรของอาวุธต่าง ๆ อย่างน้อยมาวางซัก 1 อาทิตย์ก็ยังดี

ผมเชื่อว่าคลาส 3 คงมาในไม่ช้านี้ เพราะงานเดินอย่างมาก ไม่เสียเวลากับการแก้ปัญหาอยู่กับเรื่องเดิม ๆ ก้าวย่ำอยู่กับที่

อีกอย่างที่ผมต้องเอามาโพสตรงนี้อีก เพราะน้ำยาที่ผมซื้อให้แฟน ดังปรากฏในโพส มันยังใช้งานไม่ได้เลยครับ

อ้างจาก: แช่อิ่ม ที่ 16-01-2009, 13:27:37
เมื่อคืนซื้อยาลืมทักษะชั้นประถมมาให้แฟนที่เขาเพิ่งเล่นวอร์ลอคใหม่ ๆ เลย ขวดละ 9500 โซล (95 บาท) เพื่อแก้ทักษะของคลาส 1 (แคสเตอร์) เนื่องจากที่เขาเรียนมา ไม่สามารถเรียนสาปคลั่งได้ เพราะไม่ได้เรียนปรัชญาแห่งเบิร์นมา (แต่ก็ยังไม่สามารถกดยาใช้ได้ เนื่องจากได้รับคำตอบว่า บัค)

ทั้งที่ตอนเปลี่ยนอาชีพ ทักษะของคลาส 1 ไม่รีอัตโนมัติ รีให้แค่ค่าสเตตั๊สเอง ซึ่งมันแปลกมาก เพราะแต่ก่อนตอนเปลี่ยนอาชีพคลาส 2 ทักษะที่เรียนมาจะรีให้หมด ซึ่งเป็นการดีแล้ว เพราะคนเล่นอาชีพคลาส 1 ไม่มีทางล่วงรู้มาก่อนเลยว่า ทักษะต่าง ๆ ของคลาส 2 นั้น มันต้องการอะไรบ้าง เงื่อนไขเยอะแยะมากมายไปหมด

อย่างน้อยควรรีทักษะให้กับผู้เล่นที่เปลี่ยนอาชีพคลาส 2 อัตโนมัติด้วย ไม่ใช่พอเปลี่ยนอาชีพแล้วต้องมาซื้อยาลืมทักษะเองซะงั้น

น้ำยาลืมทักษะปัจจุบันนี้ รู้สึกว่ามันมากไปนะคับ ขอเอามาลงให้ดู:-

1.) น้ำยาลืมทักษะชั้นอนุบาล ราคา 950 โซล (9.50 บาท)
ทำการล้างทักษะให้คาเดทและคืนเหรียญให้

2.) น้ำยาลืมทักษะชั้นประถม ราคา 9500 โซล (95 บาท)
ทำการล้างทักษะของคลาส 1 (ไฟเตอร์, เรนเจอร์, แคสเตแร, และ เซ็นจูเรี่ยน) และคืนเหรียญให้

3.) น้ำยาลืมทักษะชั้นมัธยมต้น ราคา 19000 โซล (190 บาท)
ทำหารล้างทักษะของคลาส 2 (เบลดมาสเตอร์, พาลาดิน, เบอเซอเกอร์, แอสแซสซิน, ชาร์ปชูตเต้อร์, เทรเชอร์ฮันเตอร์, วิซาร์ด, เครลิคล และ วอร์ลอค) และคืนเหรียญให้

4.) น้ำยาลืมทักษะ ราคา 28500 โซล (285 บาท)
ทำการล้างทักษะที่ใช้เหรียญในการเรียนทั้งหมดและคืนเหรียญให้ (ยกเว้นทักษะของคาเดท)

5.) น้ำยาลืมทักษะ (เช่า 1 วัน) ราคา 30400 โซล (304 บาท)
ทำการล้างทักษะที่ใช้เหรียญในการเรียนทั้งหมดและคืนเหรียญให้ สามารถใช้ได้กี่ครั้งก็ได้จนกว่าจะหมดอายุ

6.) น้ำยาลืมทักษะ (เช่า 7 วัน) ราคา 33250 โซล (332.50 บาท)
ทำการล้างทักษที่ใช้เหรียญในการเรียนทั้งหมดและคืนเหรียญให้ สามารถใช้ได้กี่ครั้งก็ได้จนกว่าจะหมดอายุ

(ยังไม่นับน้ำยาหวนกลับอีกนะ)

ซึ่งน้ำยา 4-5-6 มันคงมีมานานแล้ว แต่ที่เห็นมาเพิ่มใหม่คงเป็น 1-2-3 ซึ่งกำลังมีปัญหาอยู่

ประกอบกับปัญหาต่าง ๆ ของเครลิค/นัน และเซ็นจูเรียน ในปัจจุบันนี้ ผมว่าควรเอา NPC รีสกิลกับรีสเตตั๊สมาใหม่เลย และควรแก้ให้ผู้เล่นที่เปลี่ยนอาชีพคลาส ให้มีการรีทักษะและสเตตั๊สของคลาส 1 อัตโนมัติด้วย

ระหว่างที่ทีมงานกำลังขออภัยและขอเวลาผู้เล่นในการแก้ปัญหาบัคต่าง ๆ ผมว่าควรอย่างยิ่งที่จะเอา NPC รีสกิล / รีสเตตั๊ส มาวางให้ผู้เล่นได้รีกันอีกซักอาทิตย์

ไม่มีใครรีเล่นหรอกครับ ถ้าคิดว่ารีเล่นก็ถือเสียว่า นับเป็นความสุขของผู้เล่นที่ขาดหายไป ระหว่างเกมแลค โรลแบค รี และทีมงานแก้บัค (ซึ่งมีมาทุกครั้งที่มีการปรับปรุง server ไม่รู้เป็นไง มีประจำ)

ผมคนไทย ชอบเกมไทย และอยากเสนอแนะคนไทยที่ทำเกมไทย ให้ปรับปรุงเกมไทยให้ผู้เล่นไทย ได้มีความสุขกับการเล่นเกมไทยต่อไป

ยินดีที่จะใช้สินค้าเงินโซลบางตัวต่อไป (เช่น ชุดเรียนรู้เร็วสุดคุ้ม 30 วัน, หนูขี้เกียจเก็บของ 30 วัน, หนูจะเป็น VIP 30 วัน, ใบประกันชีวิตชั้นดี, เป็นต้น) เพื่อสนับสนุนเกมไทยที่คนไทยทำเอง หากได้ NPC รีสกิล//รีสเตตั๊ส และการรีทักษะอัตโนมัติให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพ คลาส 2 กลับมา

ขอบคุณคับ

- ทางวงกตเปลี่ยนเรนเจอร์
- การเว่ลในดันสมาคม
~_-lagend-_~
Jr. Member
**

♥~« Because Of You ™†»~♥

Re: อยากได้ NPC รี skill และ รี status 1 สัปดาห์
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-01-2009, 12:41:44 »

ผมเห็นด้วยคับ รีบดำเนินงานด่วน
 รัก

P'PuPae
Jr. Member
**

Re: อยากได้ NPC รี skill และ รี status 1 สัปดาห์
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-01-2009, 21:34:32 »

ขุดๆๆๆๆๆ
ออมสิน
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-01-2009, 12:00:26 »

ผมซื้อยารีมานึกว่าเปนเครริคแล้วจะรีแคสเตอได้
แล้วจะแบ่งทำไมว่ารีคลาส1 คลาส 2 อธิบายไม่ชัดเจน  ถ้ายังไม่ชัดเจนผมขอตัวรีก่อนได้ไหม
ยาผมก็ใช้ไม่ได้ เสียตังฟรี
ยังไงช่วยเอาตัวรีมาชดเชยก่อน
 Angry Angry Angry
โมจิ
Jr. Member
**

ล้มลงข้างหน้า ยังดีกว่าก้าวถอยหลัง

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-01-2009, 12:04:00 »

เดือดร้อนกันถ้วนหน้า ไม่รู้มาก่อนเลยว่าพอเปลี่ยนอาชีพแล้วจะไม่ให้เหรียญทักษะคืน
ด้วยความเคยชินก็บอกให้น้องๆ อัพเพื่อเอาไว้เวล(ตอนเป็นแคสเตอร์)
แต่พอถึงเวลาเปลี่ยนอาชีพซึ่งก็หลายอาชีพ ไม่ได้เหรียญคืน เค้าจะเปงพระนะคะ
ไม่ใช่วิดซาร์ด แล้วคนไม่เคยเล่น เหอะๆ คนบอกซวยไปค่ะ(ด้วยความไม่รู้)
หาทางแก้ไขให้ตามผู้ตั้งกระทู้ด้วยนะคะ หรือให้มีรีทักษะซักหนึ่งครั้งตอนเปลี่ยนอาชีพก็ยังดี
ชัชชนะ ศรีวะรมยื
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-01-2009, 04:01:46 »

เกมคนไทยป่าวเนียทามไมมั่วจิงๆๆยารี9.5อะมันห่วนเเตกมากๆๆเเล้วเเบ่งทามไมอย่างงีหน้าเงินชัดๆๆๆท้าคุนเปงคนไทยนะทำที่รีมามังเหอะขนาดเกมอืนยังมีรีเลย Angry Angry Shocked Angryขอร้องนะช้วยทำเหอะ รัก ใช่
กรวิทย์ เอื้อมอิสระโยธิน
Jr. Member
**

Are You Fear The End?

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-01-2009, 00:25:59 »

อ้างจาก: ชัชชนะ ศรีวะรมยื ที่ 20-01-2009, 04:01:46
เกมคนไทยป่าวเนียทามไมมั่วจิงๆๆยารี9.5อะมันห่วนเเตกมากๆๆเเล้วเเบ่งทามไมอย่างงีหน้าเงินชัดๆๆๆท้าคุนเปงคนไทยนะทำที่รีมามังเหอะขนาดเกมอืนยังมีรีเลย Angry Angry Shocked Angryขอร้องนะช้วยทำเหอะ รัก ใช่

เกมอื่นที่ว่ามีรีน่ะมันเกมไรครับ ที่มีรีน่ะมันมีเกือบทุกเกมนั่นล่ะ แต่ก็ต้องเสียเงินทั้งนั้น
ยังไงเกมทุกเกมก็ต้องคำนึงถึงความเหมาะสม เพราะมีสูตรคำนวณเป็นหลักเกณฑ์อยู่แล้ว อีกอย่างไม่ว่าจะเป็นเกมอะไรก็มีกฏของเกม
จะเอาแต่ความสะดวกไม่ได้หรอกนะครับ
หรือจะบอกว่าเป็นเกมคนไทยแล้วจะให้ตามใจผู้เล่นทุกอย่างมันก็ยังไงๆอยู่นะ

อยากจะให้เพื่อนๆทุกคนทำความเข้าใจทางทีมพัฒนาแล้วก็ทีมผู้สร้างไว้ด้วย
ไม่ใช่จะเอาแต่ใจตัวเองเป็นที่ตั้ง

The Last Hunter
แช่อิ่ม
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-01-2009, 14:59:37 »

มีกฏเกณฑ์ตายตัวก็ว่าไปอย่างครับ

แต่มาสร้างเงื่อนไขต่าง ๆ นานา ทีหลัง เพื่ออะไร

คนบ่นกันเรื่อยนั่นล่ะ เกี่ยวกับทักษะต่าง ๆ

ที่ผมโพส ผมไม่ได้ใช้อารมณ์ มันเคยมี ผมเล่นมา ผมไม่เป็นอัลไซเมอร์แน่

แต่สิ่งที่เพื่อน ๆ ที่มาตอบ ก็เป็นความเห็นของเขาที่เขารู้สึก

ขอบคุณที่มาช่วยตอบนะ

♪♀_ÖplâwâñÖ_♀♪
Jr. Member
**

นัทว่ะ เห้ย โย่ว! @~•ข้าJ หลัJ ภาพ•~

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-01-2009, 17:40:19 »

แคสเตอร์เดือดร้อนกันถ้วนหน้า

ถ้าสมมุติ คุณจะเป็นพระ แล้ว เพิ่งหัดเล่น เวลเองอะไรเอง ลำบากนะค่ะ แล้วพอเรียนมา พอเปลี่ยนคลาสสอง

อ่าวเห้ย สกิลอีรุงตุงนัง ไม่รีให้ รีแต่สเตตัส

เดือดร้อนเหมือนกันค่ะ จะปั้นแคสเตอร์ ถ้าไม่มีเพื่อนที่เก่งๆแนะนำ- -*

ปลาวาฬตัวน้อย หัวใจโต๊โต....
สู้...เท่าที่จะทำได้ โกย...เมื่อสู้ไม่ไหว ตาย...เพราะอยากกลับบ้าน (จริงๆนะ^^")
♀ ♪ ♫ ♂
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-01-2009, 08:13:05 »

นึกว่าไร ที่แท้ พวกไม่รู้จักพอ ไม่
DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-01-2009, 08:42:43 »

เดี๋ยวก็มาค่ะ อีกไม่นาน

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
แช่อิ่ม
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-01-2009, 09:56:14 »

อ้างจาก: รอวันเลิก(อสุ)รา ที่ 22-01-2009, 08:13:05
นึกว่าไร ที่แท้ พวกไม่รู้จักพอ ไม่

นึกว่าไร ที่แท้ หน้าม้า ป่วนบอร์ด  Evil

ลหัสก ฟาฟาฟา
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-01-2009, 21:48:08 »

เห็นด้วยกดสกิลผดอะไปกดศรกำ แล้วอีกอย่างเอาตลอดกาลเลย
มันจะได้มีสิทครั่งที่2ไง
โษศฆฏ นวลลภ
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-01-2009, 14:45:29 »

gmครับผมไปชื้อน้ำยาลืมทักษะชั้นประถมทำไมถึงใช้ไม่ได้ครับ Embarrassed Cry Angry
ป้าย:
หน้า: [1]