GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Im'Nan ขอเสนอ !! บอร์ด ย่อย ใหม่ อีก 1 บอร์ด มัน คือ !!  (อ่าน 483 ครั้ง)
Im'Nan
Sr. Member

Im'Nan ขอเสนอ !! บอร์ด ย่อย ใหม่ อีก 1 บอร์ด มัน คือ !!
« เมื่อ: 06-01-2009, 19:01:15 »

บอร์ด ช่วย เหลือ และ แก้ ปัญหา ของ ผู้ เล่น ค่ะ

เนื่อง จาก ตอนนี้ มี ผู้ เล่น เข้า ไปถาม ในห้องกระทู้ สนทนา ทั่วไปเป็นจำนวนมาก

มาก จริงๆนะ  Wink หลัง จาก เฝ้า ดู มา สักพัก ก็ คิด ได้ ว่า น่า จะ !

ตั้ง ขึ้น มา เพื่อ ถาม ตอบ ปัญหา บอร์ด ที่ มี อยู่ แล้ว<

แล้ว ไม่ จำ เป็น ต้อง ตั้ง มา เพื่อ ถาม ซ้ำ ๆ ให้ รก บอร์ด ค่ะ

ทาง ทีมงาน น่าจะหา ผู้ช่วย ที่กำลังเล่นเกม อยู่ ออกมาตอบ บอร์ดนี้ โดยฉพาะ (อาสาสมัคร)

แต่ ผู้ เล่น ก็ สามารถ ตอบ ได้ นะ แต่ จะ หา คน มา จัด การ บอร์ด น่ะ

พวก กระทู้ ที่สมควร ปักหมุด ถอนหมุด กระทู้ ได้ *

และ สามารถ ล๊อค กระทู้ ที่ไม่ต้องการ ได้ด้วย

คล้ายๆ Mod นั่น แหละ (อ้าว ก็ พูด ถึง Mod ไม่ใช่ เรอะ =[]=")

คิด ว่า สนทนา เรื่อง เควส และ การ งาน นั้น ไม่ มี คน เข้า ไป เลย ค่ะ

เข้า ไป ขุด กระ ทู้ ที่ มี อยู่ แล้ว ก็ จะ มี คำ เตือน ขึ้น มา ว่า ไม่มี การ ตอบ มา 3 เดือน แล้ว น่ะ

ผู้ เล่น ตั้ง บอร์ด เยอะ ค่ะ รก จริงๆๆๆๆ T-T

แล้ว ทาง ทีมงาน ยกบอร์ด ออก มั่ง สิ คะ ที่ มัน ล๊อคๆ ไว้ ก็ ยก ออก ไป มั่ง ก็ ได้

พวก กระ ทู้ ที่ ถาม นู่น ถาม นี่ แล้ว เห็น ว่า มี คน ตอบ แล้ว แล้ว เจ้า ของ ก็ ออก มา ขอบ คุณ แล้วน่ะ ค่ะ

ไม่ งั้น พวก บาง คน ก็ ไม่ อ่าน หรอก ค่ะ ตั้ง ใหม่ เลย ทั้งๆ ที่ มี บอร์ด ให้ ดู อยู่ แล้ว

ทุก คน คิด ว่า ยัง ไง เอ่ย

แล้ว คน บาง คน (เช่น อย่าง เรา) ก็ จะ สนับ สนุน ผู้ ที่ ใช้ ภาษา ไทย ที่ ถูก ต้อง ใคร ใช้ ไม่ ถูก

เรา ก็ จะ พยายาม ตักเตือน และ เข้า ไป ตอบนะ

แต่ ถ้า ตักเตือน แล้ว ยัง ไม่ ฟัง อีก

เช่น ก้อ ภาษาไทย มานอ่านยาก

ภาษา ไทย เป็น ของคน ไทย นะ คะ ช่วย กัน พิมพ์ ให้ ถูก ต้อง ด้วย ค่ะ
* Im'Nan บ่น ว่า ฝรั่ง มัน ยัง ใช้ ภาษา ไทย ถูก ต้อง แล้ว ทำ ไม คน ไทย ใช้ ผิด กัน นะ เฮ้อ ! เหนื่อย ใจ  Wink

http://nanjb.myminicity.com/ ช่วยกดหน่อยนะ ><

Click here to feed m
DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

Re: Im'Nan ขอเสนอ !! บอร์ด ย่อย ใหม่ อีก 1 บอร์ด มัน คือ !!
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-01-2009, 08:43:20 »

สาธุ _/l\_

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
♥ コットン (แมวย่าง)
Asura Tester
Sr. Member
*

เทสเตอร์หน้าแมว

Re: Im'Nan ขอเสนอ !! บอร์ด ย่อย ใหม่ อีก 1 บอร์ด มัน คือ !!
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-01-2009, 10:40:44 »

คุนพิมอ่านยากมากค่ะ T^T
เล่นเว้นวรรคทุกตัว โฮกก !

ก๊ะ ความคิดเห็นนะคะ เฉยๆ ค่ะ = ^ =

GAME TESTER แจ้งบัคจะรักน้ะ
•”~ -D๏n't CaR3- ~“•
ป้าย:
หน้า: [1]