GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับทหารครับ  (อ่าน 417 ครั้ง)
HUNTER TAO
Jr. Member
**

เกี่ยวกับทหารครับ
« เมื่อ: 30-12-2008, 10:48:03 »

Smiley คือว่าอาชีพทหารสายพยาบาลอะครับคนเล่นกันน้อยมากๆเลยอยากเสนอให้

อุปกรณ์ทหารเสนารักษ์
+MP200
สกิลปฐมพยาบาลขั้นสูงและแพทย์สนามมีผลฟื้นเลือดมากขึ้น
+%การปั้มหัวใจ

และอีกอย่างครับเกี่ยวกับสายระเบิดผมเล่นอยู่หลังรู้สึกว่าจะไม่ค่อยเวิคแล้วอะครับ
เลยอยากเสนอสกิล
                   จุดยุทธศาสตร์แห่งระเบิด (1LVMAX)

ทักษะนี้จะ+ความแรงของระเบิดโดยจะ+ขึ้นอยู่กับสเตตัสlnt(สงสัยลงintแล้วฉลาดเลือกจุดวางระเบิดดีๆ >.< )

เลเวล1 +ความแรง3%ต่อ2lnt

* แล้วขออีกอย่างครับอยากให้มีทหารใช้เวทย์มนต์หลายๆแบบอะครับอย่างเช่น บัพลงอาวุธ บัพใส่ระเบิดที่จะปา แล้วก็เวทย์แบบปกติ อะครับ

ขอบคุณครับ Cool

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: เกี่ยวกับทหารครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-12-2008, 10:53:29 »

อ้างจาก: HUNTER TAO ที่ 30-12-2008, 10:48:03
Smiley คือว่าอาชีพทหารสายพยาบาลอะครับคนเล่นกันน้อยมากๆเลยอยากเสนอให้

อุปกรณ์ทหารเสนารักษ์
+MP200
สกิลปฐมพยาบาลขั้นสูงและแพทย์สนามมีผลฟื้นเลือดมากขึ้น
+%การปั้มหัวใจ

และอีกอย่างครับเกี่ยวกับสายระเบิดผมเล่นอยู่หลังรู้สึกว่าจะไม่ค่อยเวิคแล้วอะครับ
เลยอยากเสนอสกิล
                   จุดยุทธศาสตร์แห่งระเบิด (1LVMAX)

ทักษะนี้จะ+ความแรงของระเบิดโดยจะ+ขึ้นอยู่กับสเตตัสlnt(สงสัยลงintแล้วฉลาดเลือกจุดวางระเบิดดีๆ >.< )

เลเวล1 +ความแรง3%ต่อ2lnt

* แล้วขออีกอย่างครับอยากให้มีทหารใช้เวทย์มนต์หลายๆแบบอะครับอย่างเช่น บัพลงอาวุธ บัพใส่ระเบิดที่จะปา แล้วก็เวทย์แบบปกติ อะครับ

ขอบคุณครับ Cool

อันอื่นๆ ก็เห็นด้วยนะ  น่าจะเพิ่มขึ้น

แต่บัพลงอาวุธ + ระเบิดเนี่ย Huh?
มันดูแปลกๆ ยังไงไม่รู้สิ   มันจะเวอร์เกินไปรึป่าวอ่ะ Huh?

ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

Re: เกี่ยวกับทหารครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-12-2008, 13:33:06 »

โอย...เผลอกด Refresh พิมพ์มายาวไกล หายหมดๆ =..= พิมพ์สั้นๆดีกว่า

ไม่เห็นด้วยกับสกิลเพิ่มความแรงระเบิดนะ ทหารที่ไหนเขาจะไปอัพ Int กัน

อีกอย่าง ถ้า Int 2 เพิ่มความแรง 3% จะเท่ากับว่า

99 / 2 = 49.5 *3 = 148.5

ซึ่งเพิ่มมา 148.5% นับว่าแรงมาก ทุกวันนี้ระเบิดก็แรงอยู่แล้ว

ถ้าเพิ่มดาเมจมาซักอีก 148.5% เบอยังไม่เหลือรอดเลย -..-

น่าจะเป็น Luk 5 เพิ่มความแรงระเบิดเพิ่ม 2%

ถ้าอัพลัค 99 ความแรงระเบิดจะเพิ่มมา 39.6%

น่าจะดีกว่า เพราะ 39.6% ก็เพิ่มมาไม่น้อยนะ

เรื่องเวทย์มนต์ ทหารนะค่ะ ไม่ใช่แคสเตอร์ = =;

ถ้าทหารมีเวทย์มนตร์ อีกหน่อยเราจะเห็นแคสเตอร์เดินถือไรเฟิลกันบ้าง (ฮา)  Evil Evil

* Aile Chan วิ่ง!!

Tales of Series Community

ป้าย:
หน้า: [1]