GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องของลูกศรธาตุ  (อ่าน 511 ครั้ง)
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

ว่าด้วยเรื่องของลูกศรธาตุ
« เมื่อ: 19-06-2007, 19:20:10 »

Q: คุณสังเกตไหม เวทที่แรง คือเวทธาตุไฟ    (ไฟยิงดิน)   และเวทที่ยิงเบาคือเวทธาตุลม(ลมยิงน้ำ)  ทำไมมันเป็นเช่นนั้นล่ะ ?
     สิ่งที่ผมต้องการจริงๆ คือ อยากให้เวทมีความเท่าเทียบกัน.. เท่านั้นเอง

Grin                 Cheesy                   Wink                 Smiley
๛•|2in|2ee•๛
Newbie
*

Re: ว่าด้วยเรื่องของลูกศรธาตุ
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-06-2007, 20:15:07 »

เป็นอย่างที่เขาบอกจริงๆ  เพราะเวทลมยิงใส่น้ำมันเบา ยิงไม่ค่อยเข้าเลย  ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #2 เมื่อ: 19-06-2007, 20:32:39 »

อ้างจาก: ๛•|2in|2ee•๛ ที่ 19-06-2007, 20:15:07
เป็นอย่างที่เขาบอกจริงๆ  เพราะเวทลมยิงใส่น้ำมันเบา ยิงไม่ค่อยเข้าเลย  ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ
ถามผมเหรอ  ถ้าใช่ ผมคงบอกได้แค่เวทไฟ ดาเมจสูงกว่าเวทธาตุอื่น (รวมถึงธาตุแสงด้วย)
tarotarotaro
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-06-2007, 22:01:02 »

ที่ธาตุลมยิงธาตุน้ำเบากว่า ธาตุไฟยิงธาตุดิน

เพราะรู้สึกว่าธาตุสายฟ้า จะยิง ธาตุปกติ เข้า 120% ไหมน้อถ้าจำไม่ผิดถ้าผิดก็ขอโทษด้วยครับ

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-06-2007, 23:39:44 »

เวทแสงด้วย รู้สึกว่าจะยิงมอนใม่ค่อยจะเข้าเลยแถมตัวที่ยิงเข้าก็มีน้อยซะเหลือเกิน Cheesy

ปล.รอสุสานมาก่อนเดี๋ยวจะทำพิธีล้างป่าช้าให้หายอยากเลย

Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-06-2007, 06:01:16 »

มีเวทย์ลมด้วยหยอ Huh?

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
ธนัช ชัยโชณิชย์
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-06-2007, 11:12:39 »

ธาตุแพ้ทางก็เป็นส่วนหนึ่งครับ
ตอนนี้ระดับความแรงของเวทลูกศรจะเท่ากันหมดครับ
แต่มอนเตอร์ที่ยิงอาจ
มีเมจิกดีเฟ้นไม่เท่ากัน จนทำให้เข้าใจผิดได้ครับ^^"

ป.ล.1 ในอนาคตลูกศรไฟ เลเวล1-5 จะติดสถานะ แต่เลเวล 6-10 จะไม่ติดสถานะครับ ดีรึปล่าว ลองลงความเห็นกันครับผม

ป.ล.2 ถ้าจะทำให้เวทที่เป็น AOE (เวทหมู่) มีความแตกต่างกัน เช่น ถ้าเวทหมู่ไฟจะร่ายไว กินมานาน้อย ทำดาเมทน้อย แต่ติดสถานะไฟให้กับมอนเตอร์เดินเลือดลดเรื่อยๆ  แต่เวท สายฟ้า ร่ายช้ากินมานาสูง โดนแรง แต่มีติดแค่สถานะเดินช้าให้มอนเตอร์ หรือ เวทดิน ร่ายช้า โจมตีปานกลาง แต่ติดสถานะ สตั้น(ทำให้ศัตรูหยุดนิ่ง) ซึ่งช่วยในการต่อสู้ได้ดี  ทำสมดุลแบบนี้ชอบไหมครับ?
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-06-2007, 12:48:51 »

ปล. 2 นี่ เห็นด้วย ครับ ... ถ้าใส่ความพิเศษ (จุดเด่น) ลงไป .. ก็ย่อมมีจุดอ่อน ควบคู่ด้วย เป็นธรรมดา อีกอย่างก็ให้ผู้เล่นสามารถเลือกใช้ได้ตามสถาณการณ์ โอกาส ความเหมาะสม และตามสไตล์การเล่นของเเต่ละคนด้วย
       ส่วน ปล. 1 คือ เวทย์ระดับ สูงกว่า 5 จะมีความรุนแรงอยู่ในตัวมันเองแล้วใช่มั้ยครับ ... ถ้าติดสถานะอีก ก็คงจะสร้างควมลำบากให้อย่าง มาก ๆ ถ้าชีพอื่นต้องมา pvp กับ อาชีพนักเวทย์ ก็ถือว่าเป็นความเห็นที่ น่าสนใจครับ
         เพื่อน ๆ ที่เล่นสายเวทย์ ลองมาระดมความคิดเห็นกันนะครับ

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

¤MԾդщΊN¤
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-06-2007, 20:26:32 »

อ้างจาก: zaira ที่ 20-06-2007, 11:12:39
ธาตุแพ้ทางก็เป็นส่วนหนึ่งครับ
ตอนนี้ระดับความแรงของเวทลูกศรจะเท่ากันหมดครับ
แต่มอนเตอร์ที่ยิงอาจ
มีเมจิกดีเฟ้นไม่เท่ากัน จนทำให้เข้าใจผิดได้ครับ^^"

ป.ล.1 ในอนาคตลูกศรไฟ เลเวล1-5 จะติดสถานะ แต่เลเวล 6-10 จะไม่ติดสถานะครับ ดีรึปล่าว ลองลงความเห็นกันครับผม

ป.ล.2 ถ้าจะทำให้เวทที่เป็น AOE (เวทหมู่) มีความแตกต่างกัน เช่น ถ้าเวทหมู่ไฟจะร่ายไว กินมานาน้อย ทำดาเมทน้อย แต่ติดสถานะไฟให้กับมอนเตอร์เดินเลือดลดเรื่อยๆ  แต่เวท สายฟ้า ร่ายช้ากินมานาสูง โดนแรง แต่มีติดแค่สถานะเดินช้าให้มอนเตอร์ หรือ เวทดิน ร่ายช้า โจมตีปานกลาง แต่ติดสถานะ สตั้น(ทำให้ศัตรูหยุดนิ่ง) ซึ่งช่วยในการต่อสู้ได้ดี  ทำสมดุลแบบนี้ชอบไหมครับ?

ก็เข้าท่าดีคับ ...  แบบนี้ จะทำให้ คนชยันอัพเดกเพิ่มขึ้น  เพราะลูกศร 6-10 ใช้ดีเลย นาน
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

ลมคือ สายฟ้าไงคับ
« ตอบ #9 เมื่อ: 21-06-2007, 20:27:47 »

อ้างจาก: ชนมวัต พุ่มงาม ที่ 20-06-2007, 06:01:16
มีเวทย์ลมด้วยหยอ Huh?
ลม คือ สายฟ้าไงคับ
ถึงผานจะบิ่นคันไถจะเก่าพี่ก็ยังเร้าใจนะ
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-06-2007, 22:20:58 »

ลองสังเกตุเวทดินสิ ดินต้องยิงลมใช่ไหม มอนลมวิ่งไว แต่ทำไมเวทดินร่ายช้า
ป้าย:
หน้า: [1]