GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนออาชีพคลาส2ใหม่ครับ  (อ่าน 1141 ครั้ง)
กรวิทย์ เอื้อมอิสระโยธิน
Jr. Member
**

Are You Fear The End?

ขอเสนออาชีพคลาส2ใหม่ครับ
« เมื่อ: 27-12-2008, 10:44:44 »

อยากให้มีการเพิ่มสายอาชีพคลาส2ครับผม
เป็นความคิดเห็น+ความชอบส่วนตัวนะ

สายไฟเตอร์ เพิ่มคลาส2เป็น เดธไซค์หรือยมทูต
มีความสามรถในการลดสถานะของเป้าหมายเล็กน้อย เช่นลดเกราะเป้าหมาย2-5% มีโอกาสในการทำให้เป้าหมายติดสถานะผิดปกติ5-20%
โดยรวมทักษะจะตรงข้ามกับพาลาดินที่เป็นนักรบศักดิ์สิทธิ์โดยเดธไซค์จะเป็นสายความมืดแทน
มีทักษะกักขังวิญญาณคือมีโอกาสในการกักเก็บมอนส์เตอร์บางชนิดเป็นแค็ปซูลและต้องใช้ทักษะคลายผนึกวิญญาณเพื่อเรียกมอนส์เตอร์นั้นๆออกมาช่วยสู้ได้ในระยะเวลาหนึ่ง
แต่โอกาสในการกักขังวิญญาณจะมีไม่เกิน40%(เพราะถ้ามากกว่านี้จะมีโอกาสสูงเกินไปถ้าเป็นแบบนั้นก็ไม่ต้องทำอะไรกันแล้วได้แต่เรียกออกมาเป็นว่าเล่น) ใช้เคียวและดาบใหญ่เป็นอาวุธ

สายแคสเตอร์ เพิ่มคลาส2เป็น เนโครแมนเชอร์หรือผู้ใช้ศพ
อาจจะดูซ้ำซ้อนกับวอร์ลอคเพราะเป็นแบบใช้อสูรเหมือนกันแต่เนโครฯจะปลุกชีพมอนส์เตอร์ในแต่ละแมพมาช่วยแทนและมีระยะเวลาของการปลุกชีพกำหนด
ซึ่งมอนส์เตอร์ที่จะปลุกชีพได้จะต้องถูกสังหารโดยผู้ปลุกและต้องใช้ไอเทมในการปลุกซึ่งไอเทมนั้นก็หาซื้อได้ที่npcและไม่แพงเกินไป
และแน่นอนว่ามอนส์เตอร์ที่ถูกปลุกขึ้นมาจะมีความสามารถลดน้อยลงกว่ามอนส์เตอร์ตัวเป็นๆ(ไม่งั้นก็โกงเกินไปล่ะ)
มีความสามารถในการบัฟด้วยแต่ระดับความสามารถในการบัฟไม่เท่าเครลิค/นัน และมีความสามารถในการสาปแต่ไม่เท่าวอร์ลอค ใช้คัมภีร์และลูกแก้วเป็นอาวุธ

สายเรนเจอร์ เพิ่มคลาส2เป็น สกินวอล์คเกอร์หรือมนุษย์สมิง
มีความสามารถในการเปลี่ยนร่างเป็นมนุษย์สมิง แบ่งการเปลี่ยนร่างเป็น3สายคือ
หมาป่า สายความเร็วในการโจมตี
เสือ สายความรุนแรงในการโจมตี
เหยี่ยว สายแม่นยำและโป๊ะเชะ
มนุษย์สมิงจะมีความอึดในระดับหนึ่งเพราะเป็นพวกสู้แบบระยะประชิด ทักษะของมนุษย์สมิงนั้นสามารถเรียนได้2สายในตัวละครเดียว
คือสายหมาป่าและเหยี่ยว สายเสือและหมาป่า สายเสือและเหยี่ยว แต่ความสามารถในแต่ละสายจะน้อยกว่าอาชีพที่มีอยู่แล้ว เช่น
หมาป่ามีความเร็วในการโจมตีสูงแต่ไม่เท่าแอสแซสซินหรือเบลดมาสเตอร์สายดาบคู่ เสือมีพลังในการโจมตีสูงแต่ไม่เท่าเบอร์เซิร์กเกอร์ เหยี่ยวมีความแม่นยำและโอกาสโป๊ะเชะสูงแต่ไม่เท่าชาร์ชูตเตอร์สายยิงเร็วหรือแอสแซสซิน

อาชีพที่ผมเสนอทั้ง3อาชีพเป็นแบบจับฉ่ายมีความสามารถหลายด้านแต่ไม่ดีเท่าอาชีพเดิมที่มีอยู่
และแน่นอนว่าต้องมีเมืองและแมพนรกเข้ามาด้วย เพราะดูแล้วทั้ง3อาชีพนี้เหมาะที่จะเรียนในเมืองนรก Evil และการเข้าเมืองหรือแมพนั้นต้องทำเควสด้วย

นี่เป็นเพียงแค่ข้อเสนอแนะนะครับ พอดีไอเดียกำลังพุ่งเลยเอามาลองเสนอดู
เพื่อนๆท่านใดถ้ามีไอเดียคลาสใหม่ๆก็เอามาลงกันเลย เผื่อจะมีเข้าตากรรมการ Evil

The Last Hunter
รัชนิกร พรมประดิษฐ์
Newbie
*

Re: ขอเสนออาชีพคลาส2ใหม่ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-12-2008, 11:13:38 »

สายเรนเจอกับแคสเตอนี่เห็นด้วยแต่ไฟเตอร์นี่ไม่รู้เราเล่นแค่2สายอยู่

ลหัสก ฟาฟาฟา
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 28-12-2008, 19:14:20 »

หน้าสนใจ ไม่เห็นด้วยกับไฟเตอร์เช่นกัน
5646123
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-12-2008, 19:33:15 »

น่าสนใจดี สายสมิงน่าเล่นเหะ
หื่uตัวแม่
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-12-2008, 20:21:07 »

ผู้ใช้ศพน่าสนใจนะขิงสายแคสเตอร์อะ Smiley
-NuMa-
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-12-2008, 20:56:13 »

ไฟเตอร์มะเหนด้วยอะ

ที่บอกว่าตรงข้ามกะพาลาดินที่จิงในเกมมีอยู่แล้วคือ เบอร์เซอร์กเกอร์

พาลาเป็นผู้นับถือพระเจ้าส่วนเบอร์ไม่นับถือพระเจ้าแต่เชื่อมั่นในกำลังของตนเองหน้อ

ส่วนแคสเตอร์นั้นเหมือนกะหลาย ๆ เกมนะ คือสาย Summonner คือพวกเรียก ๆ ปลุก ๆ อะ

ส่วนเรนเจอร์นี่สุดยอดอยากเล่นเหมือนกานแต่ว่า มานหน้าจะเป็นคราส 3 มากก่านะ

อาจจะเป็นของชาปก็ได้เพราะเป็นพวกคล้าย ๆ นายพราน

แค่นี้แหละจบ  Cool
กรวิทย์ เอื้อมอิสระโยธิน
Jr. Member
**

Are You Fear The End?

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-12-2008, 11:51:45 »

สายไฟเตอร์ไม่มีใครเห็นด้วยเลยแฮะ
งั้นเปลี่ยนใหม่ Smiley

สายไฟเตอร์ เป็น เดธไซค์เหมือนเดิมแต่เปลี่ยนรูปแบบสกิลเป็นสกิลคอมโบ
โดยมีความสามารถในการสังหารเป้าหมายด้วยสกิลคอมโบต่อเนื่อง (เหมือนมังค์ของแร็คแต่คงไม่มีถึง5-6สกิลต่อเนื่องกัน)
และความแรงของการคอมโบขึ้นอยู่กับทักษะที่ใช้ผสานกัน เช่นหากมีสกิลคอมโบ3สกิล ความรุนแรงในการโจมตีขั้นต้นของทั้ง3สกิลมีเท่ากัน
แต่หากใช้คอมโบที่1+2 ในคอมโบที่2จะมีผลพิเศษจากการใช้ทักษะต่อเนื่องเช่นอาจทำให้ศัตรูติดสถานะบางอย่าง
และหากใช้คอมโบที่2+3 ในคอมโบที่3จะมีผลพิเศษจากการใช้ทักษะต่อเนื่องเช่นกันแต่ผลจะไม่เหมือนกันเช่นความรุนแรงในการใช้สกิลโจมตีอาจเพิ่มขึ้น
หากมีสกิลคอมโบ3สกิล ผลจากการใช้ทักษะต่อเนื่องก็จะมี6รูปแบบ คือ 1+2 1+3 2+3 3+1 3+2 2+1 (งงมะเนี่ย)

บอกแล้วนะครับว่าเป็นเพียงข้อเสนอ แต่ที่จริงแล้วจะเอาไปใส่ในคลาสใหนก็ได้ครับผม
หรืออาจเป็นคลาสพิฌศษไปเลยก็ได้

แล้วก็คุณ ตัวเลก หัวใจโต้โต ซัมมอนฯในเกมนี้ก็มีอยู่แล้วล่ะครับคือวอร์ลอค
การซัมมอนคือการใช้เวทย์อัญเชิญพวกสัตว์อสูรซึ่งไม่มีอยู่ในโลกนั้นๆมาเพื่อทำบางอย่าง หรือก็คือเรียกสัตว์จากโลกอื่นมานั่นเอง
เนโครจะเป็นพวกปลุกชีพครับไม่ใช่อัญเชิญ โดยจะใช้เวทย์ในการให้วิญญาณชั่วคราวกับศพเพื่อทำบางอย่างเช่นกัน
ถึงจะคล้ายแต่ไม่เหมือนกันนะครับ (แหะๆ ถ้าขัดกับความคิดก็ขอประทานโทษนะ คือผมมันเป็นพวกชอบศึกษาตำนานกะเรื่องลึกลับอ่ะ)

จบแล้วครับผม ถ้ามีไอเดียอะไรอีกก็จะเอามาลงให้พิจารณาและวิจารณ์กันนะครับ Cool

The Last Hunter
Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-05-2010, 20:47:27 »

น่าสนใจมาก ยกเว้นแคสเตออ่ะ ยังไงมันก้คล้ายลอกมาจาก วอล็อคอยู๋ดี= = แต่ชอบไฟเตอมาก ถ้าทำได้จริงๆ คงจะเท่แน่ๆๆ!!!
 Smiley Smiley Smiley Angry Angry Angry

ป้าย:
หน้า: [1]