GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิกซ้ายเดิน คลิกขวา โจมตี  (อ่าน 408 ครั้ง)
Yo
Newbie
*

คลิกซ้ายเดิน คลิกขวา โจมตี
« เมื่อ: 18-06-2007, 17:39:30 »

ตอนนี้ ระบบ การควมคุมใช้ คลิกซ้ายอย่างเดียว
ทำให้ บางที พอคลิกพลาด มัน เดินเข้าไปหา มอนเสตอ แทนนะครับ
ทำให้เสียเวลา และ หงงุดหงิด นิดหน่อย

ทีนี้ ถ้าแยก กัน ก็จะลำบากหน่อย ตอนแรกๆ
เพราะ อาจจะยังไม่ชิน (นอกจากคนที่เคยเล่น พวก warcraft & dotA เขาจะใช้ระบบนี้)

แต่ถ้าคล่องแล้ว ก็จะลดปัญหาไปได้ครับผม

เช่น ถ้า กดคลิกขวา โจมตี ถ้ากดพลาด ก็คือไม่โจมตี และก้ไม่เดินไปไหน ยืนเฉยๆ
และ ถ้าเกิด กดเดินเพลินๆ ดันไปคลิกซ้ายโดน มอน ก็จะได้ ไม่เอาไม้เท้าไปฟาด โทรล ไงครับ (เหมือน แคสเตอ สด ว่างั้น)

LegnoI
Jr. Member
**

Re: คลิกซ้ายเดิน คลิกขวา โจมตี
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-06-2007, 18:36:45 »

อืมๆ แต่ยางม่ะค่อยถนัดกับ คลิกขวาโจมตีสำหรับเกมส์ออนไลน์น่ะ(เคยแต่แบบคลิกขวาใส่สกิล) แต่จาว่าไปเราเองก็เป็นแคส สดจนชินแล้วอ่ะ เอาคทาไปทุบหัวมันเป็นประจำ
tarotarotaro
Full Member

Re: คลิกซ้ายเดิน คลิกขวา โจมตี
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-06-2007, 22:03:42 »

ซ๊ายเดิน+โจมตี ขวาเก็บของจะดีกว่าไหมครับ Cheesy

เพราะมอนมาทับของแล้วตีมอนไม่ได้ ต้องลากมอนออกไปตีที่ไม่มีของ ไม่ก็ต้องเก็บของก่อน= ="

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

เชาว์ เชาว์
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-06-2007, 10:55:00 »

เห็นด้วยมากๆ คับเล่นนักเวทผมพลาดบ่อยมากๆ เพราะรบบยังไม่ไหลลื่นเท่าที่ควร เวลาวิ่งยิงกดพลาดแล้ววิ่งใส่มอนเลยตายดิคับ Cry ถ้าหรือไม่ก็ปรับระบบล็อคเป้าทีคับเพราะเปงระบบ2D ถ้ามอน มาแยะๆยิงลำบากเพราะไม่รู้ว่าตัวไหนที่เรายิงไปแล้ว
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-06-2007, 12:41:36 »

ง ง . . . กั น ไ ป ห ม ด . . . ล อ ง หั ด เ ล็ ง ดี ๆ ก่ อ น น ะ ค รั บ  ใ จ เ ย็ น ๆ

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

ป้าย:
หน้า: [1]