GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถเชื่อต่อเซิฟเวอร์ได้  (อ่าน 486 ครั้ง)
มานิต แสนมหาไชย
Newbie
*

ไม่สามารถเชื่อต่อเซิฟเวอร์ได้
« เมื่อ: 16-12-2008, 11:59:48 »

ทำไงดีคับ จะเข้าไปเลือกตัวละครไม่ได้    มันบอกว่า     ไม่สามารถเซิฟต่อเซิฟเวอร์ได้ ช่วยที่ เพิ่งเล่นเอง
หื่uตัวแม่
Full Member

Re: ไม่สามารถเชื่อต่อเซิฟเวอร์ได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-12-2008, 14:31:55 »

เซิฟเวอร์กำลังปิดปรับปรุงอยู่ครับหรือไม่ก็เป็นปัญหาเกี่ยวกับอินเทอร์เน็ตที่บ้างของคุณละครับ
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: ไม่สามารถเชื่อต่อเซิฟเวอร์ได้
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-12-2008, 02:52:01 »

อ้างจาก: มานิต แสนมหาไชย ที่ 16-12-2008, 11:59:48
ทำไงดีคับ จะเข้าไปเลือกตัวละครไม่ได้    มันบอกว่า     ไม่สามารถเซิฟต่อเซิฟเวอร์ได้ ช่วยที่ เพิ่งเล่นเอง

เวลาเข้าเกมลองสังเกตมุมขวาบนดูนะครับ ว่า patch ที่เท่าไหร่นะครับ หากเป็น server วุ้นสวรรค์ วุ้นใต้พิภพ แล้วไม่ใช่ patch 340 เนื่องจากอาจจะมีปัญหาบางประการ ก็ต้องโหลด manual patch ที่หน้าเวปนะครับ

หรือตาม link นี้  http://www.asura.in.th/index.php/cms/download/patch/s/pj1c
โดยเลือกโหลด patch ที่เรายังไม่มีแล้ว ไปใส่ใน folder ที่เก็บเกมนี้ไว้ เช่น C:\\Program Files\Asura เป็นต้นนะครับ แล้ว กดเริ่มเกมตามปกติ ระบบ จะ patch ให้นะครับ

ถ้ายังไงก็ลองทำดูนะครับได้ไม่ได้ ผมจะมาดูอีกทีนะครับ  Smiley Smiley

If you want to be a hero. You need to have dreams.
ป้าย:
หน้า: [1]