GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ำใต้ปราสาท  (อ่าน 277 ครั้ง)
~LoVeLiKe~
Newbie
*

ถ้ำใต้ปราสาท
« เมื่อ: 10-12-2008, 15:16:47 »

ถ้ำใต้ปราสาท

อยากให้มีการแจ้งเวลาขึ้นทุกครั้งที่ลงไปในถ้ำใต้ปราสาท

เนื่องจากเวลาลงไปแต่ละครั้งตอนนี้เสียเงินบิลล่าค่อนข้างแพง ซึ่งคุ้มบ้างไม่คุ้มบ้าง (ส่วนใหญ่คุ้มมากมาย ถ้าไม่ตายไวเกิ๊น)

ดังนั้นสิ่งที่อยากจะเสนอให้พิจารณาก้อคือ อยากให้มีเวลาแจ้งขึ้นนับถอยหลังให้ทราบเหมือนการใช้ของหรือใช้สกิล เพื่อที่จะได้ทราบว่าอยู่ในถ้ำนานเท่าไรแล้ว หากเวลาใกล้หมดเราก้อสามารถตัดสินใจได้ว่าจะอยู่ต่อไปหรือจะรีบออกจากถ้ำโดยเร็วก่อนหมดเวลา เพื่อไม่ให้เสียเงินบิลล่าไปแบบป่าวประโยชน์

ยกตัวอย่าง ผมลงไปในถ้ำตีไปจนเพลินไม่รู้ว่าลงมานานเท่าไรแต่รู้ว่าเงินโดนหักไปแล้วในชั่วโมงต่อมาแต่ไม่รู้ว่าตอนไหนที่โดยหัก ทำให้ลังเลว่าจะออกไปดีหรือจะอยู่ให้ครบเวลาก่อนหมดชั่วโมงดีถึงจะออกไปดี ถ้าออกไปก่อนก้อเสียดายเงินแต่ถ้าอยู่แล้วเลยเวลาอีกก้อต้องเล่นกันนานเลย เพื่อความคุ้มของการเสียเงินบิลล่า

ก็ไม่รู้ว่ายังไงนะครับแต่ผมแค่รู้สึกอยากเสนอให้มีเวลาขึ้นแจ้งด้วยคงจะดี ผมคิดว่ามันก็น่าคิดนะครับ มีค่าเข้า200000+บิลล่า ก้ออาจจะเพิ่มหนทางเข้าเป็นอีก1ทางเลือกด้วยเงินโซลอันนี้ก้อน่าสนใจ เผื่อคนมีโซลแต่มะมีบิลล่า

ขอบคุณคับ
ป้าย:
หน้า: [1]