GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามการเขียนเกมส์ (ขอเชิญทุกท่านครับ)  (อ่าน 870 ครั้ง)
TheGbRuT
Newbie
*

ขอถามการเขียนเกมส์ (ขอเชิญทุกท่านครับ)
« เมื่อ: 01-12-2008, 18:42:21 »

-* ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามาอ่านปัญหาของผม *-[/size]

-----------------------------------------------------------------------------

ผมอยากเขียนเกมส์ แนว เก็บเวเล แบบ Asura ผมต้องเริ่มจากการเขียนอะไรก่อนครับ

การออกแบบสิ่งของในเกมส์ เช่น ต้นไม้ ผมใช้โปรแกรม Photoshop ในการออกแบบครับ

ถ้าท่านใด มีเว็บไซต์ แหล่งข้อมูลเกี่ยวกับ การเขียนเกมส์ ก็ช่วยโพสบอกผมด้วยนะครับ

ผมคิดว่าจะใช้ ภาษา C# ในการเขียนเกมส์นี้ครับ

ถ้าท่านใด มีคำแนะนำผมก็โพสบอกกันได้ครับ

ผมยินดีรับคำแนะนำครับ

*- ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ -*
ป้าย:
หน้า: [1]