GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีบัคหลายชนิดที่อาจจะมีการแจ้งแล้วแต่ยังไม่มีการแก้ไขครับ  (อ่าน 1047 ครั้ง)
*~ ลิขิตฟ้า หรือ จะสู้มานะตน ~*
Jr. Member
**

เบื่อเพื่อนข้างบ้าน

มีบัคหลายชนิดที่อาจจะมีการแจ้งแล้วแต่ยังไม่มีการแก้ไขครับ
« เมื่อ: 01-12-2008, 11:33:08 »

ตามหัวข้อครับเช่น
1.บัคข้อมูลสกิลตั้งแต่ระดับประมาณ5ขึ้นไปจะมองไม่เห็นครับ
2.บัคตัวกระดูกครับท่าทางจะมีข้อผิดพลาดที่เสียงตอนเดินหรือโจมตีของมอนกระดูกครับ
3.บัคสกิลดูดเลือดของวอรอคสามารถใช้ดูดเลือดวุ้นเกเรได้
4.บัคให้เรียนสกิลของNPC2ตัวที่หน้าสมาคมไฟเตอร์สอนสกิลไม่ตรง
   -บัคนี้ไม่รู้ว่าเป็นความตั้งใจของทีมงานหรือไม่แต่NPCที่สอนความชำนาญทั้ง2เมื่อแต่ก่อนกับตอนนี้สลับกันคือ
คนที่ชำนาญด้านป้องกันกลับไปสอนความแม่นยำแต่คนที่ชำนาญแม่นยำกลับไปสอนป้องกันแทนครับ
5.บัคไอเท็มที่วินโดเนีย(เข้าใหม่)ไม่มีความสามารถเป็นเครื่องหมาย?และไม่มีคุณสมบัติ
6.บัคตัวเปลี่ยนอาชีพเนื่องจากเวลาเป็นพาลากดสกิลกายาหรือวิซกดสกิลเกราะเวทแล้วมารีเป็นอาชีอื่นยังคงค้าง
สกิลไว้ไม่หายครับ จึงทำให้มีคนที่มาเล่นนรก(หวังเทพ)นำไปใช้เข้าลานและอื่นๆๆบ้างโดยปิดข้อเสียของกายา
เหล็กไหรด้วยอาชีพสายแคสเตอร์คราสเช่น
   -ใช้สกิลบัพเวทใส่ตนเองทำให้หักล้างกันไป
   -ใช้สกิลขุมพลังเวทเพื่อให้หักล้างกันไป
   -ใช้คู่กับไอเท็มตุ๊กตาคำสาบเละเซ็ทคำสาบเพื่อให้มีความถึกและสะท้อนมีคุณสมบัติเพิ่มรวมทั้งใช้
คู่กับเซ็ทนักปราชอีกด้วย
7.บัคท่าทางขณะโจมตีของเบลด มีบางครั้งที่เบลดถอดดาบหรือใส่ดาบลงไปแทนที่จะแสดงเป็นดาบคู่แต่มัน
จะแสดงเป็นถือดาบอันเดียวแทนครับ
--------------------------------------------------------------------------
*~ ลิขิตฟ้า หรือ จะสู้มานะตน ~*
Jr. Member
**

Re: มีบัคหลายชนิดที่อาจจะมีการแจ้งแล้วแต่ยังไม่มีการแก้ไขครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-12-2008, 13:07:10 »

ลืมไปๆๆๆๆ

ดุกกี้ๆๆๆๆ Smiley
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

Re: มีบัคหลายชนิดที่อาจจะมีการแจ้งแล้วแต่ยังไม่มีการแก้ไขครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-12-2008, 17:38:53 »

มีอีกๆ
สกิลที่โจมตีวุ้นเกเรได้น่ะ
สกิล แทงปลิดชีพ ของสายเรนอ่าค่ะ  Shocked
(เราชอบไปนั่งเชือดมันบ่อยๆ  Evil)
ตอนนี้ลากวุ้นเก็บเวล  Cry Cry

Tales of Series Community

Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-12-2008, 19:55:10 »

อ้างจาก: Aile Chan ที่ 01-12-2008, 17:38:53
มีอีกๆ
สกิลที่โจมตีวุ้นเกเรได้น่ะ
สกิล แทงปลิดชีพ ของสายเรนอ่าค่ะ  Shocked
(เราชอบไปนั่งเชือดมันบ่อยๆ  Evil)
ตอนนี้ลากวุ้นเก็บเวล  Cry Cry
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลเพิ่มครับ

แล้วอย่ากให้วุ้นเกเรไม่ติดสถานะใดใดอีกด้วยครับเพราะมีหลายคนค่าวุ้นเกเรได้ด้วยไฟของ
แคสเตอร์หรือไฟของพาลาดิน
แล้วยังบาดเจ็บภายในของวอรอคอีกพูดง่ายๆๆเป็นวอรอคตีวุ้นเกเรง่ายเหมือนเป็นคาเด็ทเวล99ครับ
ซึ่งจะทำให้สีสันในการล่าวุ้นเกเรดูจืดฃืดลงครับและยังถือเป็๋นบัคด้วย
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-12-2008, 17:40:32 »

มีมาอีกค่า
บัคคือ
อาชีพที่ใส่อาวุธสองมือได้ (แอส , เบลด)
เมื่อถอดอาวุธมือแรกแล้วใส่ใหม่ จะทำให้ภาพการโจมตีเป็นมือเดียว
แต่ต่อเนื่องเท่าเดิมค่ะ
และก็ บัคของอาชีพ เซ็นจูเรี่ยนค่า~

สายกระบี่ เมื่อใส่หน้ากากโกเล็มแล้วไปโจมตีม่อนนั้น
กากโกเล็มจะใส่ๆถอดๆ ทั้งที่จริงๆจะใส่อยู่ค่ะ
แต่ภาพจะสลับไปมาค่ะ

แล้วก็ บัคนี้ท่าทางกำลังแก้
คือทหารสามารถโยนระเบิดฆ่าคนที่ไม่เปิดพีเคได้
หรือ ทหารไม่เปิด แต่สามารถโยนให้คนอื่นตายได้เช่นกันค่ะ

มีอีกค่า ไม่รู้เราเป็นคนเดียวหรือเปล่า
คือสายเวทอ่าค่ะ กดร่ายเวทที่ม่อน พอร่ายเสร็จ มันจะเอาไม้เท้าไปเคาะ??
แทนที่จะยิงเวทอ่าค่ะ = =
แล้วก็บัฟของพระ บางครั้งพอกดร่าย ร่ายไปครึ่งหลอด
แล้วจู่ๆมันก็เด้งไปเต็มหลอด แต่มันก็เหมือนกับร่ายไม่เสร็จอ่าค่ะ
(คือ มันไม่มีบัฟออกมาบัฟเรา)

Tales of Series Community

♥ コットン (แมวย่าง)
Sr. Member
*

เทสเตอร์หน้าแมว

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-12-2008, 18:21:40 »

โอ๊ว เปนกี่เซิฟคะเนี่ย = ="
ท่าจะ 3

GAME TESTER แจ้งบัคจะรักน้ะ
•”~ -D๏n't CaR3- ~“•
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-12-2008, 18:30:52 »

อ้างจาก: Aile Chan ที่ 02-12-2008, 17:40:32
มีมาอีกค่า
บัคคือ
อาชีพที่ใส่อาวุธสองมือได้ (แอส , เบลด)
เมื่อถอดอาวุธมือแรกแล้วใส่ใหม่ จะทำให้ภาพการโจมตีเป็นมือเดียว
แต่ต่อเนื่องเท่าเดิมค่ะ
และก็ บัคของอาชีพ เซ็นจูเรี่ยนค่า~

สายกระบี่ เมื่อใส่หน้ากากโกเล็มแล้วไปโจมตีม่อนนั้น
กากโกเล็มจะใส่ๆถอดๆ ทั้งที่จริงๆจะใส่อยู่ค่ะ
แต่ภาพจะสลับไปมาค่ะ

แล้วก็ บัคนี้ท่าทางกำลังแก้
คือทหารสามารถโยนระเบิดฆ่าคนที่ไม่เปิดพีเคได้
หรือ ทหารไม่เปิด แต่สามารถโยนให้คนอื่นตายได้เช่นกันค่ะ

มีอีกค่า ไม่รู้เราเป็นคนเดียวหรือเปล่า
คือสายเวทอ่าค่ะ กดร่ายเวทที่ม่อน พอร่ายเสร็จ มันจะเอาไม้เท้าไปเคาะ??
แทนที่จะยิงเวท
อ่าค่ะ = =
แล้วก็บัฟของพระ บางครั้งพอกดร่าย ร่ายไปครึ่งหลอด
แล้วจู่ๆมันก็เด้งไปเต็มหลอด แต่มันก็เหมือนกับร่ายไม่เสร็จอ่าค่ะ
(คือ มันไม่มีบัฟออกมาบัฟเรา)

อันนี้ ถ้าเดาไม่ผิดน่าจะมีสองสาเหตุ คือ 1. ไม่ได้อัพintตามที่สกิลกำหนดไว้ แก้โดยคลิกขวาดูรายละเอียดสกิลแล้วอัพintตามที่ากิลนั้นๆกำหนด 2. ตอนคลิกเลือกเป้าหมาย เม้าส์ไม่ดีเลยกลายเป็น w.click ทำให้สกิลเวทย์ถูกยกเลิก ตอนร่ายเสร็จเลยกลายเป็นเอาไม้ไปเคาะมอนแทน แก้ได้โดนการเปลี่ยนเม้าส์

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-12-2008, 13:54:10 »

ตอนนี้บัดระเบิดคิดว่าแก้ไขแล้วในนรกครับแต่ที่ใต้พิพบยังไม่ทราบครับเนื่องจากเคยใช้แล้วทำให้ตัว(ผม)เองตายไปด้วยเพราะติดใส่วุ้นแต่วุ้นมานวิ่งไล่มาหาครับเลยนอนเป็นเพื่อนวุ้นเลยยย= ="C
ป้าย:
หน้า: [1]