GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ลดค่าโป๊ะลงหน่อยนะ  (อ่าน 575 ครั้ง)
llbankll
Newbie
*

ลดค่าโป๊ะลงหน่อยนะ
« เมื่อ: 18-11-2008, 18:11:45 »

ผมว่าค่าโป๊ควรลดลงหน่อยนะ...........เช่น  ผมกัน390+32โดนโป๊ะไป3ทีตายเลยผมว่ามันง่ายไปหน่อยนะอีกอย่าผมเวล80+แพ้โป๊ะเวล70ไม่ไม่สทกันเลย  หินแกร่งน่าจะกันโป๊ะได้สักครึ่งยังดีนะผมว่า Smiley Smiley Smiley
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

Re: ลดค่าโป๊ะลงหน่อยนะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-11-2008, 20:19:17 »

เราคิดว่า โป้ะที่ได้จากออฟคลั่งมันเยอะเกินไป (ยศละ10% ถ้าต้องมานั่งอัพสเตตัส อย่างตํ่าต้องใช้ถึง20point=10เลเวลเชียวนะ แถมยังบวกกันจากทั้ง2มืออีก)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #2 เมื่อ: 18-11-2008, 20:23:41 »

ถ้างั้นคนก็ไม่อยากจะเล่นแอสกันเท่าไรแล้วมั้ง  Shocked
(ค่าหลบหลีกแอสตอนนี้ไม่มีความหมายแล้ว  Cry)

Tales of Series Community

Hero Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-11-2008, 20:57:56 »

อ้างจาก: Aile Chan ที่ 18-11-2008, 20:23:41
ถ้างั้นคนก็ไม่อยากจะเล่นแอสกันเท่าไรแล้วมั้ง  Shocked
(ค่าหลบหลีกแอสตอนนี้ไม่มีความหมายแล้ว  Cry)

สำหรับเรื่องนี้ ถ้าทีมงานปรับเบียมว่องไวได้ก็คงดี(มันห่วยอ้ะ พูดตรงๆนะ ได้หลบแค่1ต่อยศ=1/3เลเวล (มาจาก ค่าหลบที่ได้ตอนเลเวลอัพ1point+ค่าหลบจากการอัพagiอีก2point=1เลเวลได้หลบสูงสุด3point) เทียบกะเบียมคลั่งที่ได้10เลเวลแล้วเน่าสนิท หรือเทียบกะเบียมแกร่งที่ได้1.5เลเวล (มาจาก พาลาดินได้ป้องกันจากการเลเวลอัพ0.2point+ค่าป้องกันจากการอัพvitอีก1.8point=1เลเวลพาลาดินได้ป้องกันสูงสุด2point) ก็ยังมากกว่าตั้ง4.5เท่า)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-11-2008, 14:01:07 »

อ้างจาก: goodknife ที่ 18-11-2008, 20:19:17
เราคิดว่า โป้ะที่ได้จากออฟคลั่งมันเยอะเกินไป (ยศละ10% ถ้าต้องมานั่งอัพสเตตัส อย่างตํ่าต้องใช้ถึง20point=10เลเวลเชียวนะ แถมยังบวกกันจากทั้ง2มืออีก)

ถูกอย่างที่เบลล์ว่าเลยครับ  Shocked Shocked

If you want to be a hero. You need to have dreams.
~๐sai๐~สักวันฉันจาดีพอให้สมกะเทอ๐~ ~๐SaRaNgheyO๐~
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-11-2008, 13:37:08 »

โหแต่ผมว่าเบรดเทพกว่าน้างัฟแอสเวล80ยางสู้เบรดเวล70มะได้เยย
ถ้าอัพดีๆๆอ่างัฟฟฟ Wink Wink Wink
ผมว่ามานก้อดีไปคนละเเบบอ่างัฟ
ถ้าลดโป๊ะลงแอสก้อมะช่ายแอสแล้วงัฟเพราะแอสเค้าเน้นค่าโป๊ะงัฟฟฟ
ผมว่าเบรดงะกันดีๆๆก้อตีบอสได้แต่แอสหลบขนาดไหนก้อหลบบอสมะได้
มานดีคนละแบบอย่าไห้ปรับเลยงัฟ
ถ้าปรับไปปรับมาเด๋วคนก้อไห้มาปรับเบรดอีก
ทีนี้ปรับไปปรับมาห่วยหมดเลยงัฟ
มานจามะดีน้างัฟฟฟ Wink Wink Cry Cry Cry
คนเล่นแต่สายเรนเจอ- -*
-[Elixir]-
Asura Special
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-11-2008, 14:03:21 »

ที่แอสโป๊ะได้รุนแรง มีผลมาจากสกิลโปะเชะขั้นสูงด้วยครับ

ซึ่งบวกไปอีก25% จากความแรงเมื่อติดคริติคอล

ซึ่งถ้าแอสยังไม่มีตัวช่วยอย่างอื่น

การลดความสามารถของดีเบี่ยมลงก็ส่งผลกระทบมาก

จนอาจถึงขั้นสูญพันธุ์นั้นละครับ

ตรงข้ามเบลดสิครับ

ปัจจุบัน(เท่าที่เจอมา)

เบลดดาบคู่ ใช้สกิล"ดาบผ่ามิติ"

ครั้งเดียว คนที่มี Hp ต่ำกว่า 4000+ ตายแน่นอน

(อย่าเถียงว่า แค่Hp4000 แค่นี้เอง)

ไปลองทำเอาเองว่า Hp 4000+ คุณต้องลงทุนตีบวกไปกี่อย่าง

ขนาดพาลาดิน ไม่ใส่เกราะบวกเลือก ยังhp 4000ต้นๆเลย

กลับเข้าเรื่องต่อ

ต่อดาบผ่ามิติ ก็เป็น คอมโบ โจมตี 3ครั้ง(หรือชื่ออะไรนี่ละ)

ที่โดนเข้าไป ติดมึนทุกราย อันนี้ สิ โกงกว่า และสมควรปรับลด

เนื่องจาก อาชีพอื่นๆ ไม่มี พาสซีพสกิลที่ช่วยให้ ต้านทาน สถานะมึน

สรุป ใครเจอเบลดอัพสองสกิลนี้มีสิทธินอนได้

ปล. แพ้อาชีพไหนก็บอกให้ไปปรับลด อาชีพนั้นๆ  มีหวังสมดุลย์สุดๆ

หากทีมงานยังมองปัญหาไม่ออก แก้เท่าไหร่ก็ไม่สมดุลย์หรอกนะ

วันนี้เล่นเบลด แพ้แอส บอกให้ปรับแอสลง

วันนี้เล่นแอส แพ้เบลด บอกให้ปรับเบลดลง

...เจริญ...ลง

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-11-2008, 16:41:29 »

อ้างจาก: -[Elixir]- ที่ 20-11-2008, 14:03:21
ที่แอสโป๊ะได้รุนแรง มีผลมาจากสกิลโปะเชะขั้นสูงด้วยครับ

ซึ่งบวกไปอีก25% จากความแรงเมื่อติดคริติคอล

ซึ่งถ้าแอสยังไม่มีตัวช่วยอย่างอื่น

การลดความสามารถของดีเบี่ยมลงก็ส่งผลกระทบมาก

จนอาจถึงขั้นสูญพันธุ์นั้นละครับ

เบลดดาบคู่ ใช้สกิล"ดาบผ่ามิติ"

ครั้งเดียว คนที่มี Hp ต่ำกว่า 4000+ ตายแน่นอน

(อย่าเถียงว่า แค่Hp4000 แค่นี้เอง)

ไปลองทำเอาเองว่า Hp 4000+ คุณต้องลงทุนตีบวกไปกี่อย่าง

ขนาดพาลาดิน ไม่ใส่เกราะบวกเลือก ยังhp 4000ต้นๆเลย

ต่อดาบผ่ามิติ ก็เป็น คอมโบ โจมตี 3ครั้ง(หรือชื่ออะไรนี่ละ)

ที่โดนเข้าไป ติดมึนทุกราย อันนี้ สิ โกงกว่า และสมควรปรับลด

เนื่องจาก อาชีพอื่นๆ ไม่มี พาสซีพสกิลที่ช่วยให้ ต้านทาน สถานะมึน

สรุป ใครเจอเบลดอัพสองสกิลนี้มีสิทธินอนได้

ปล. แพ้อาชีพไหนก็บอกให้ไปปรับลด อาชีพนั้นๆ  มีหวังสมดุลย์สุดๆ

หากทีมงานยังมองปัญหาไม่ออก แก้เท่าไหร่ก็ไม่สมดุลย์หรอกนะ

วันนี้เล่นเบลด แพ้แอส บอกให้ปรับแอสลง

วันนี้เล่นแอส แพ้เบลด บอกให้ปรับเบลดลง

ชื่อ ผ่าสามพิภพจ้างิ - -*
ก็จริงอยู่ ใครเจอสกิลนี้เรียกว่าทำอะไรไม่ได้เลยล่ะนะ (รอความตายได้เลย โดยเฉพาะสายเรน กับ สายเวทย์)
น่าจะให้มึนไปเลยแล้วลดพลังลงบ้าง
หรือเอาตีแรงๆเลย แต่ไม่มึน
(เพื่อนเราผ่าสามภพทีละ 2000+ - -* เวลแค่ 58 แอสเวล 70 ก่าๆยังเดี้ยง)

Tales of Series Community

ประเทศไทย ประเทศไทย
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-11-2008, 16:50:30 »

อ้างจาก: -[Elixir]- ที่ 20-11-2008, 14:03:21

พูดไปพูดมาเหมือนคนกินน้ำลายตัวเองเลย

ปากบอกนั่นนี่ว่าคนอื่นตัวเองก็แอบเนียนจริงๆทำทีออกความเห็นแบบทางอ้อมกัดอาชีพอื่น

ทำตัวเองให้ดูน่าเชื่อถือแต่? Angry
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-11-2008, 16:50:48 »

อ้างจาก: Aile Chan ที่ 20-11-2008, 16:41:29

ชื่อ ผ่าสามพิภพจ้างิ - -*
ก็จริงอยู่ ใครเจอสกิลนี้เรียกว่าทำอะไรไม่ได้เลยล่ะนะ (รอความตายได้เลย โดยเฉพาะสายเรน กับ สายเวทย์)
น่าจะให้มึนไปเลยแล้วลดพลังลงบ้าง
หรือเอาตีแรงๆเลย แต่ไม่มึน
(เพื่อนเราผ่าสามภพทีละ 2000+ - -* เวลแค่ 58 แอสเวล 70 ก่าๆยังเดี้ยง)
สกิลนี้สงสัยมานานละว่าทำไมแรงจัง บั้กหรือเปล่าก็ไม่รู้ เดี๋ยวไปลองในนรกให้

โค๊ด:
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-11-2008, 16:55:29 »

ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับ สกิลผ่า 3 พิภพ อะ
ทั้งๆที่รายละเอียดบอกว่า
ระดับ 1 : พลังโจมตีครั้งแรก 70%, 80%และ 90%

ระดับ 2 : พลังโจมตีครั้งแรก 90%, 115%และ 130%

ระดับ 3 : พลังโจมตีครั้งแรก 110%, 140%และ 170%

ระดับ 4 : พลังโจมตีครั้งแรก 130%, 170%และ 210%

ระดับ 5 : พลังโจมตีครั้งแรก 150%, 200%และ 250%

แต่ทั้ง 3 ครั้งพลังโจมตีพอพอกันเลย

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Hero Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-11-2008, 17:05:11 »

อ้างจาก: QuoLL•lose out ที่ 20-11-2008, 16:55:29
ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับ สกิลผ่า 3 พิภพ อะ
ทั้งๆที่รายละเอียดบอกว่า
ระดับ 1 : พลังโจมตีครั้งแรก 70%, 80%และ 90%

ระดับ 2 : พลังโจมตีครั้งแรก 90%, 115%และ 130%

ระดับ 3 : พลังโจมตีครั้งแรก 110%, 140%และ 170%

ระดับ 4 : พลังโจมตีครั้งแรก 130%, 170%และ 210%

ระดับ 5 : พลังโจมตีครั้งแรก 150%, 200%และ 250%

แต่ทั้ง 3 ครั้งพลังโจมตีพอพอกันเลย

เท่าที่รู้่ตอนนี้ ครั้งแรกจะคิดจากมือหลัก ครั้งที่สองมือรอง ครั้งที่สามมือหลัก แต่สูตรความแรงยังงงอยู่

โค๊ด:
-[Elixir]-
Asura Special
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-11-2008, 17:29:26 »

อ้างจาก: ต๊ง-หม่ง-เหมียว-ขื่อ ที่ 20-11-2008, 16:50:30

พูดไปพูดมาเหมือนคนกินน้ำลายตัวเองเลย

ปากบอกนั่นนี่ว่าคนอื่นตัวเองก็แอบเนียนจริงๆทำทีออกความเห็นแบบทางอ้อมกัดอาชีพอื่น

ทำตัวเองให้ดูน่าเชื่อถือแต่? Angry

คุณจะมาจากไหนผมไม่รู้ด้วยหรอครับ

แต่ผมไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้นละ

พูดเพื่อให้มันสมดุลย์จริงๆ

ปล.ผมเล่นวอร์ลอคแต่เบลดแอสไม่ได้เล่น

พูดเข้าตัวเองมั้ย....

อย่าเกรียนล่ะ ขอร้อง

蔡龙阳
Sr. Member

นักดาบพเนจร

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-11-2008, 18:56:52 »

นอกเรื่องค่าโป๊ะหน่อยนะ ขอแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับท่าผ่า 3 ครั้ง

เพื่อนร่วมอาชีพอย่างเบลดใหญ่ถึกๆยังเอาไม่รอดเลยครับ เจอพุ่งฟัน ผ่า 3 ครั้ง

เลือดเหลือนิดเดียว อย่างดีสวนตวัดดาบหรือพิโรธ เบลดคู่มันก็อึดเท่าเบลดใหญ่นะเออ

ไม่ตายหรอก ส่วนเลือดที่เหลือนิดหน่อยฟันสดไม่กี่ทีก็ล้มแล้ว

(เบอร์โดนทีก็ฮวบๆนะ ถ้าสตันไม่ทันก็น่าจะเละอยู่)

ทวิภพบรรจบเป็นหนึ่งเดียว
ป้าย:
หน้า: [1]