GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอติจีเอมครับ เรื่อง ไม่สนใจคนถามเลย  (อ่าน 627 ครั้ง)
ฆ่า..!! ๓ๅมใบสั่J
Newbie
*

ขอติจีเอมครับ เรื่อง ไม่สนใจคนถามเลย
« เมื่อ: 10-11-2008, 18:33:42 »

ผมมีภาพมาเพราะผมถามหลายรอบ แต่ไม่เคยตอบสนแต่เรื่องกิจกรรม เว้นวรรคมาตอบสักนืสกอไม่ได้ สนใจมันอยู่นั้นละ ไอเรื่องกิจกรรมอะ ทำเมื่อไหร่ก้อได้แค่ ตอบคำถามผมมั้งก้อไม่ได้

●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

Re: ขอติจีเอมครับ เรื่อง ไม่สนใจคนถามเลย
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-11-2008, 18:37:55 »

แนะนำนะค่ะ เวลาที่อาสาจัดกิจกรรม ไม่น่าจะถามคำถามไปนะค่ะ บางทีถ้าอาสาไม่ตอบเป็นเพราะว่าจัดกิจกรรมอยู่นั้นเอง

หรือบางครั้งอาจได้คำตอบ อันนี้ก็แล้วแต่ถ้าอาสาเขาจะตอบ จะหวังให้อาสามาตอบนั้นในระหว่างกิจกรรมมีโอกาศ 50 %

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
Newbie
*

Re: ขอติจีเอมครับ เรื่อง ไม่สนใจคนถามเลย
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-11-2008, 18:43:46 »

แท้ไปไหนกัลหมดอ่า มีแของเทียมมมมม!!!! ไม่ชอบ แล้วอาสาก้อน่ะจะทำให้ดีดี ไม่ได้สักแต่ว่าเปนๆๆๆๆๆๆแล้วทำกิจกรรมยังเดียวหนิ GM ก้อน่าจะช่วยเหลือคนอื่นมั้งจิ อีกอย่างผมถามตอนวิธีหาของเสดปุ้ปก้อไม่ตอบแล้วไปทำกจกรรมอื่นเฉยย?? ไม่เข้าใจ อาสาน่าจะอาสาแบบช่วยคนอื่นมั้ง

●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-11-2008, 18:46:26 »

จริงอย่างที่ว่า อาสาไม่ได้มีหน้าที่แค่จัดกิจกรรมเพียงอย่างเดียว ใครทำงานยังไงตัวเองนั้นรู้ดีที่สุด

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-11-2008, 18:49:29 »

แล้วจีเอมแท้ละครับ หายไปไหนหมดอ่าถามจีแท้ดีฟ่า เทียมพึ่งไม่ได้ พึ่งได้แค่กิจกรรม
มีอยู่2อย่างมั้งที่ เหน 1 ทายเพลง 2 หาของ แค่นั้นกิจกรรม เวลาว่างน่าเอาเวลามาช่วยเหลือเพื่อนพ้องคนไทยในเกมส์ไทยกัลบ้าง
''รวมเลือดเนื้อ ชาติเชื้อไทย'' เข้าใจฟามหมายมั้งไหม

●ω●cawa●ω●
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-11-2008, 18:52:41 »

อาสาล่าฝันเหรอค่ะ เดี๋ยวนี้มีจีเอ็มแท้กับจีเอ็มเทียมด้วยหรือเนี่ย

Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-11-2008, 19:12:18 »

ก้อถ้าแท้ คงไม่จัดกิจกรรมอย่างเดวหรอก
แท้1. ช่วยเหลือชาวบ้านผู้ยากไร้
2.ไม่เหนแก่ตัว ชั้นจะทำกิจกรรมก้อทำมันอย่างเดียว
3.รุ้จักตอบคน
4.รุ้จักหากิจกรรมที่ไม่จำเจมา
จีเทียมจะ ทำกิจกรรมที่ตัวสร้างขึ้นมายังเดียว คนถามแล้วจะไม่ตอบ ไม่เคยสนใจคนอื่นที่ถาม แล้วมาบ่นว่าไม่มีใครถามมั้งเลย

ผมไม่เข้าใจถามมาทำไมมมม ผมถึงตั้งกระทูนี้มาไง ถ้าไม่บอกว่า ทำไมไม่มีคนถามมั้งเลย ถามเข้าไม้ได้น่ะ ผมจะไม่ถามสักคำ เพราะมีคำนี้ผมถึงถามถามแล้วก้อเปนยังรูปด้านบนที่โพสไว้

●ω●cawa●ω●
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-11-2008, 19:14:48 »

อาสามีหน้าที่ทำไร Huh???

Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-11-2008, 19:20:51 »

ไม่รุ้ ตามความเข้าใจผม1. ก้อสมัคมาเปนตัวแทนจีมั้งน่ะเพราะผม เพิ่งเข้ามาเล่นได้2วัน
2.ถ้าถูกตามด้านบน ผมคิดว่า มาเพื่อทำกิจกรรมให้คนโหวตยังเดวมั้งครับ
ผมไม่รุ้ว่า เกมส์นี้ระบบจีเอมเปนยังไงน่ะ เพราะคำว่าอาสา ผมคิดว่าอาจเปนคนนอกสมัคมาเพื่ออยากเปนจี ไม่กี่วันไรเงี้ยเพราะผมเหนคน อาสาพิมมา1คน พิมว่าถ้าหมดอาจจะไม่ได้มาพิมไรเงี้ยละครับ
แล้วพิมอีกว่าถ้าเจอก้อทักได้ (เหมือนสั่งเสียอ่า) ผมเดกใหม่ก้อเข้าใจยังงี้อ่าน่ะ
ผิดประการใดขออภัยน่ะครับ เด็กใหม่ๆ

●ω●cawa●ω●
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-11-2008, 19:26:57 »

อาสามีหน้าที่ จัดกิจกรรมเมื่อเวลาโคดจะว่างเลย = =

ตอบถามผู้เล่น ช่วยเหลือผู้เล่น แต่ไม่ใช้ให้ตัง แต่ให้คำแนะนำ แจ้งบัค ดูแลคนเกรียน ตามความเข้าใจของเราครับ

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #10 เมื่อ: 10-11-2008, 19:47:39 »

คือว่าการที่จีเอ็มอาสาจะตอบคำถามหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับว่าในขณะนั้นจีเอ็มอาสาท่านนั้นได้สะดวกที่จะตอบคำถามหรือเปล่า ตัวอย่างเช่นหากมีการจัดกิจกรรมอยู่จีเอ็มอาสาคนที่จัดกิจกรรมอยู่ก็จะประกาศว่า ถึงช่วงเวลาจัดกิจกรรมจะงดตอบคำถามนะครับ/ค่ะ เป็นต้น  ที่งดตอบก็เพราะว่าต้องใช้สมาธิในการจัดกิจกรรม โดยจีเอ็มอาสาท่านอื่นจะต้องเป็นผู้ที่ตอบคำถามแทนจีเอ็มอาสาท่านที่กำลังจัดกิจกรรมอยู่ จากรูปนะครับ รู้สึกว่าจีเอ็มอาสา  Doraeme_S ได้ประกาศตั้งแต่ตอนแรกแล้วนะครับ ว่าใครมีคำถามก็ให้ซิบถาม แต่จากรูปเห็นบอกว่าไม่มีคนถาม จึงจัดกิจกรรมตามปกติ ซึ่งระหว่างนั้นจีเอ็มอาสาจะไม่รับตอบคำถามนะครับ จนกว่ากิจกรรมจะเสร็จสิ้น จึงกลับมาตอบคำถามต่อครับ ขอให้ลองอ่านแล้วก็ทำความเข้าใจด้วยนะครับ ส่วนเรื่องของจีเอ็มอาสา ถ้าหากว่างๆไม่ได้อยู่ในกิจกรรมแต่ไม่ตอบคำถาม ก็สามารถแจ้งได้ครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
KaWaMuRa.
Sr. Member

♥ かわむら ♥

« ตอบ #11 เมื่อ: 10-11-2008, 19:50:40 »

ส่วนอันนี้ คือ คู่มือของจีเอ็มไปอ่านให้เข้าใจนะคะ

http://wiki.gameindy.com/%E0%B8%84%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%88%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%87%E0%B8%A1

Asura Online Never Ending มากกว่าคำว่าเกม
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-11-2008, 21:02:09 »

ผมเป่าจีให้อ่านทำไม กระจ่างละครับ ถามอีกอย่างอาสา = GM ถาวรเลยชั้ยไหม
ก้อผมเพิ่งเล่นได้2วันเอง-.- เวล13 แหมเพื่อนก้อหายากจะบร้าละ

KaWaMuRa.
Sr. Member

♥ かわむら ♥

« ตอบ #13 เมื่อ: 11-11-2008, 07:51:26 »

อ้างจาก: ฆ่า..!! ๓ๅมใบสั่J ที่ 10-11-2008, 21:02:09
ผมเป่าจีให้อ่านทำไม กระจ่างละครับ ถามอีกอย่างอาสา = GM ถาวรเลยชั้ยไหม
ก้อผมเพิ่งเล่นได้2วันเอง-.- เวล13 แหมเพื่อนก้อหายากจะบร้าละ

ไม่ใช่ถาวรค่ะ GM อาสา มีวาระ ในตัว - + (แต่ว่าจะได้เลือกเป็นอีกมั้ย อีกเรื่องค่ะ)

Asura Online Never Ending มากกว่าคำว่าเกม
ป้าย:
หน้า: [1]