GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้ช่วยตรวจสอบให้ที ขอร้อง  (อ่าน 745 ครั้ง)
หื่uตัวแม่
Full Member

อันนี้ช่วยตรวจสอบให้ที ขอร้อง
« เมื่อ: 10-11-2008, 16:07:44 »

คือเมื่อก่อนผมเล่นเซิฟนรกแล้วตัวชื่อตัวละครว่า Reen แต่ผมย้ายมาเล่นสวรรค์แล้ว มีตัวละครชื่อ Harry แล้วผมจะตั้งชื่อตัวละครอีกตัวว่า Reen แต่เขาบอกมีชื่อนี้อยู่แล้วช่วยตรวจสอบทีว่าใครตั้งชื่อ Reen ตัวหน้าผมไป เพื่อเขาจะเอาไปทำผิดอะไรแล้วผมจะเสียหายครับช่วยดูด้วยว่าไอดีไหนเล่นตัวละครนี้  ไอดีผม 00004 ครับ
Mirinda
Full Member

Re: อันนี้ช่วยตรวจสอบให้ที ขอร้อง
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-11-2008, 09:53:53 »

อ้างจาก: จุไร เเสนมีมา ที่ 10-11-2008, 16:07:44
คือเมื่อก่อนผมเล่นเซิฟนรกแล้วตัวชื่อตัวละครว่า Reen แต่ผมย้ายมาเล่นสวรรค์แล้ว มีตัวละครชื่อ Harry แล้วผมจะตั้งชื่อตัวละครอีกตัวว่า Reen แต่เขาบอกมีชื่อนี้อยู่แล้วช่วยตรวจสอบทีว่าใครตั้งชื่อ Reen ตัวหน้าผมไป เพื่อเขาจะเอาไปทำผิดอะไรแล้วผมจะเสียหายครับช่วยดูด้วยว่าไอดีไหนเล่นตัวละครนี้  ไอดีผม 00004 ครับ

ไม่เข้าจัย อ่าค่ะ  = =   

งานตรวจสอบ  พีทีมงานเขาก็มี เยอะอยู่แล้ว ค่ะจะให้ มาตรวจสอบเรืองแบบนี้คง ยากค่ะ

เซิฟ  สวรรค์กับนรก        คนละเซิฟกัลค่ะ  ไม่มีใคร เขาจำชือนายได้หลอก ค่ะ

ซีรี่ส์เกาหลี Lie to Me

หื่uตัวแม่
Full Member

Re: อันนี้ช่วยตรวจสอบให้ที ขอร้อง
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-11-2008, 15:17:07 »

,คนแอ้บอ้างแน่นอนเอาชื่อตัวละครในเซิฟนรกที่ผมเล่นมาสร้างความเสื่อมเสียในเซิฟสวรรค์
•♫[^^]♫• รักคุณและเสียงดนตรี
Newbie
*

กบเอ๋ย รู้ตัวเร็วๆ แล้วรีบออกจากกะลาเหอะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-11-2008, 15:21:33 »

อ้างจาก: จุไร เเสนมีมา ที่ 10-11-2008, 16:07:44
สวรรค์อาจจะมีคนตั้งชื่อนี้มานานแล้วก็ได้นะ

ที่บอกว่าปลงจริงหรอ ปลงจริง ๆ เค้าไม่ทำแบบนี้หรอก ปลงแต่ปากนี่หว่า

สามก๊กไม่ได้ช่วยจรรโลงเลย

โด่    ตุ๊ดนี่หว่า!
Mirinda
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-11-2008, 15:43:03 »

อ้างจาก: จุไร เเสนมีมา ที่ 11-11-2008, 15:17:07
,คนแอ้บอ้างแน่นอนเอาชื่อตัวละครในเซิฟนรกที่ผมเล่นมาสร้างความเสื่อมเสียในเซิฟสวรรค์

ถ้าคุณคิดว่ามีคน แอบอ้างแน่นอน ช่วยลง ภาพประกอบ ด้วยค่ะ   จะใช้คำว่า เพื่อ มันไม่ได้หลอกค่ะ

ถ้าไม่มีมันก็เหมือนกับคุณพูดลอย ๆ คุณคิดไปเอง  อ่าค่ะ

คำที่คุณพิมมา น่าจะเปนคำนี้ นะค่ะ    =    แต่เขาบอกมีชื่อนี้อยู่แล้วช่วยตรวจสอบทีว่าใครตั้งชื่อ Reen ตัดหน้าผมไป เพื่อเขาจะเอาไปทำผิดอะไรแล้วผมจะเสียหายครับช่วยดูด้วยว่าไอดีไหนเล่นตัว ละครนี้

ซีรี่ส์เกาหลี Lie to Me

-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-11-2008, 15:53:55 »

อาจเป็นไปได้สูง ที่เล่น นรกเเล้วมาเล่นสวรรค์ ตัวละครของคนอื่นชื่อซ้ำกันได้ โดยเฉพาะชื่อ สามัญ เช่น TOM เป็นต้น เวลาตั้งชื่อ ทางที่ดีคือ
1.ตั้งชื่อมีความหมาย ความหมายดี หรือไม่ดีขึ้นอยู่กับคนตั้ง ควรจะเป็นความหมายในศัพสูง หรือ ศัพไม่ค่อยมีคนใช้ รับรองได้ว่าคุณจะ ใช้ชชื่อนี้ไปจนตลอดในหลายๆ10เกมออนไลเลยทีเดียว

2.ตั้งชื่อไร้ความหมายเเต่เลียนเเบบยาก คนชอบตั้งยกตัวอยาง SF456S4D มั้วๆไร้ความหมาย เเต่ถ้าเติมเเต่งลงไปบ้างเหมือนชื่อผม HaxthegosMan ไม่มีความหมายอะไรเลย รัรองได้วาคุณก็จะใช้ได้ในหลายๆ 10เกมออนไล

ในเหตุการ ที่มีการเเอบอ้าง ควรเเจ้งทีมงานครับ

หื่uตัวแม่
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-11-2008, 16:47:49 »

ได้แต่ต้องขอเวลาหาตัวก่อน
ป้าย:
หน้า: [1]