GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนเพื่อนๆ ที่ไม่ได้ใช้บั๊คดันเจี้ยนสมาคมเพื่อผลประโยชน์แต่โดนแบนมาร่วมลงชื่อ  (อ่าน 970 ครั้ง)
Basagon
Asura Special
Hero Member

ชวนเพื่อนๆ ที่ไม่ได้ใช้บั๊คดันเจี้ยนสมาคมเพื่อผลประโยชน์แต่โดนแบนมาร่วมลงชื่อ
« เมื่อ: 08-11-2008, 03:19:58 »

ต้นเรื่องจากกระทู้นี้
index_t25147.0.html
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
และ สืบเนื่องจากกระทู้นี้
index_t25181.0.html
อ้างจาก: ★: Jolly Bear :★ ที่ 07-11-2008, 22:37:33
ใจเย็นๆนะครับผมก็เพิ่งทราบเรื่องเมื่อครู่นี้เองไปเช็คมาแล้วมีการติดต่อกันผิดพลาดระหว่างฝ่ายข้อมูลกับฝ่ายแบนนะครับ เดี๋ยวผมตามปลดให้ครับใจเย็นๆนะครับ

อ้างจาก: ★: Jolly Bear :★ ที่ 08-11-2008, 02:20:43
ตอนนี้ผมได้ปลดแบนไปส่วนหนึ่งแล้วครับ พรุ่งนี้สายๆถ้าผมตื่นนะ ได้เล่นแน่ครับเรื่องชดเชยไม่ต้องห่วงผมให้แน่นอน แต่ตอนนี้ผมไม่ไหวแล้วขอนอนก่อนนะครับ

Wink Wink Wink

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เพื่อนๆ ที่โดนหางเลขแค่เข้าเกมส์มาในช่วงเวลาดังกล่าวและตัวค้างอยู่ในดันและไม่ได้ทำการอัพเลเวลต่อหรือไม่ได้มีเจตนาใช้บั๊คเพื่อผลประโยชน์
อยากให้มาลงชื่อดูด้วยกันนะครับ จะได้ให้ทีมงานเช็คให้และเพื่อความสะดวกด้วย

อ้างจาก: •Basagon• ที่ 07-11-2008, 20:02:56

เช็คเวลาไม่ได้หรือ ว่าใครอยู่ในนั้นเวลาเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ ออกไปอีกแมพเวลาเท่าไหร่
จะได้บวกลบดูว่าใครยังอยู่อัพเวลในนั้นป่าว

มันไม่ต่างกับการปัดความรับผิดชอบเลยอ่ะ เหมือนขี้เกียจหาต่อแล้วเช็คผ่านๆ ไงไม่รู้
ผมเชื่อว่าทีมงานทำได้นะ ยังไงก็เสียเวลาอีกนิดเช็คจะเป็นไรไป

นี่ความคิดผม คิดไปเล่นๆ ส่วนทีมงานน่าจะมีแนวทางที่ดีกว่านี้นะผมว่า ถ้าหากจะเช็คกันจริงๆ ได้ไม่ได้ยังไงบอกให้เข้าใจด้วยนะครับ
1. คนที่โดนแบนไปแล้วก็รวบรวมและถือว่าคัดกรองแล้วว่าใครอยู่ในนั้นบ้าง
2. เช็คเวลาเข้าเกมส์ได้ไหม เช็คเวลาที่อยู่ในนั้นได้ไหม + เช็คเวลาที่ย้ายไปอีกแผนที่ได้ไหม เผื่อเขากดวาบกลับออก
3. เวลาที่อยู่อีกแมพ - เวลาที่อยู่เริ่มอยู่ในดัน ก็ได้เวลาสรุปที่อยู่ในดันคร่าวๆ แล้วไม่ใช่หรือ

อยากให้เพื่อนๆ ร่วมลงชื่อไอดี เหตุผลและเวลาคร่าวๆ ที่อยู่ในดันเจี้ยนและคำอธิบายอื่นๆ ตามสะดวกร่วมกันครับ

Basagon
Hero Member

Re: ชวนเพื่อนๆ ที่ไม่ได้ใช้บั๊คดันเจี้ยนสมาคมเพื่อผลประโยชน์แต่โดนแบนมาร่วมลงชื่อ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-11-2008, 03:28:31 »

ตัวละคร : aromni
ไอดี : aromni

เวลาที่เข้าไปในดันเจี้ยน 2 ครั้งหรือ3 ถ้าจำไม่ผิดเนื่องจากมึนๆ ละดึกง่วงมาก ครั้งละไม่เกิน 5 นาที
ครั้งแรกประมาณ 02.44-02.49
ครั้งที่ 2 ประมาณ 04.44-04.49 (ทั้งสองครั้ง ดูจากภาพที่ถ่ายไว้)

เหตุผล : ได้รับกระซิบแจ้งจากผู้เล่นท่านนึงว่าพบผู้เล่นในแผนที่ดันเจี้ยนสมาคมมากมาย ทั้งๆ ที่ได้มีการรีเซ็ทเจ้าของปราสาทแล้ว จึงนำตัวละครดังกล่าว
ใช้วิธีออกสมาคมและเข้าไปจากการบอกวิธีที่มีผู้ค้นพบ และนำตัวละครพรางไปถ่ายภาพดังกล่างและพบผู้เล่นดังภาพของกระทู้ที่ว่าทำการอัพเลเวลกันอยู่

หมายเหตุ : ตัวละคร aromni ไม่มีการฆ่ามอนสเตอร์ใดๆ ในแผนที่นี้และอยากให้เช็คเวลาที่เข้าไปด้วยว่าอยู่กี่นาทีและออกไปแผนที่อื่นเมื่อใด

nj
Jr. Member
**

Re: ชวนเพื่อนๆ ที่ไม่ได้ใช้บั๊คดันเจี้ยนสมาคมเพื่อผลประโยชน์แต่โดนแบนมาร่วมลงชื่อ
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-11-2008, 08:25:43 »

ผมลงดัน ก่อนที่บ้านจะรี และตัวก็ไม่ได้ค้างอยู่ในดันด้วย และก็ไม่ได้ออกกิลเพื่อกลับไปลงดันใหม่ แล้วทำไมถูกระงับไอดี
งงมาก   id        jump99
ปรีชา สีคิ้ว
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-11-2008, 10:54:24 »

ผมก็โดน ตัวผมไม่มีอะไรตัวดดนแฮกแค่อยาก ไปดูดันสมาคมแค่ครั้งเดียว ทำไมโดนแบนๆ เวลก้ไม่ได้

โดนแบน 3วนเรยหรอ ของผมก็ยังไม่ได้คืนแต่เรื่องระงับไอดีเร็วจิงไอดีโดนระงับอีก อะไรนี้
ID   pingpingza     Angry
นู๋กิ๊บ ซ่าส์
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-11-2008, 11:39:22 »

เซง
ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีบัค
เข้าเกมมาวันพฤหัสตอนเที่ยง
ไม่ได้เข้าดันเลยด้วย
ไอดี noogibza

Angry Angry
Basagon
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-11-2008, 15:06:58 »

เสาร์-อาทิตย์จะมีคนอยู่แก้ให้ไหมนี่ รวมถึงวันจันทร์ก็สองวันพอดีฟรีๆ -*-

., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-11-2008, 20:12:15 »

ID : nuaunnarak

เข้าก่อนรีบ้านและออกมาเมื่อเลิกเล่นเกมเตรียมไปนอน . . มาเข้าเกมอีกที . . โดนแบน งง ดีค่ะ ^^~

โดนแบนแบบผิด ๆ 2 รอบแล้ว . .  ไม่เป็นไรหรอก สู้ ๆ  laugh

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-11-2008, 20:59:41 »

เสาร์  - อาทิตย์

ทีมงาน ไม่ค่อย เเก้ไข ให้ ยิ่งมีงานเซส ที่ ฟอร์จูน ด้วย

เเต่ถ้า ไปบอก พี่เบล ที่ฟอร์จูนล่ะ ก็เขาอาจจะ เเก้ไข ให้ก็ได้

Sad Sad

nj
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-11-2008, 22:10:39 »

โดยหลักการ ทีมงานควรจะตรวจสอบให้ดีก่อนแบนไอดีผู้เล่น เพราะการแบนผู้เล่นไม่ใช่เรื่องด่วนที่ต้องรีบกระทำ  เพราะการแบนไอดีที่ไม่ได้เกี่ยวข้องนั้น เป็นเรื่องที่คนที่ไม่ได้ทำไรผิดเสียความรู้สึกมาก โปรดเห็นใจด้วย   Shocked Shocked Shocked
=.==.=
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 09-11-2008, 10:33:45 »

โดนแบนอ่ะ

เเบบว่าคนอื่นเค้าปลอดหมกเเล้วเหลือของเรางิ

เข้าดันจิงเเต่ก่อนปิดเซฟรีบ้าน

พอบอกจาปิดเซฟเลยกดออกเกม ที่นี้พอเข้าเกมตัวละครยังอยู่ในดัน

ยืนเอ๋ออยู่เลยกดออก ตัว อยู่ไม่ถึง2นาทีเลยมังดูให้ด้วยนะค่ะ

ไอดีTangmo_omgnat  Cry Cry Shocked Shocked
"อดีตที่แสนเจ็บปวด"
Jr. Member
**

พอใจในสิ่งที่เราเป็น ทำในสิ่งที่เราชอบ

« ตอบ #10 เมื่อ: 09-11-2008, 11:21:05 »

Winkหัวใจผมหายเลยลงไปตามหาหัวใจในนั้น สำคันพอมะ ไม่มีหัวใจผมก็คงหยุต่อไม่ไหวนะ  Wink
ล้อเล่น ก็นะเวลาทีมงานจะทำไรไม่เคยแจ้งล่วงหน้า นึกจะทำไรก็ทำ ทำก่อนแล้วมาแก้ปันหาที่หลัง ประจำ
การปรับสกิล การปรับอะไรๆต่ออะไร แล้วจะทำแต่ล่ะครั้งนะ บัคแถมมาเพียบ น่าจะหาวิทีลองรับเรื่องบัคไว้ด้วยนะ
คนที่เล่นๆมานานเขารุ้หมดล่ะเกมนี้ เส้นมีจิงไหมนะ พวกพร้องคงมีมั้ง เงินคือพระเจ้าจิงป่าว
อุดมการมันทำให้คนมีตังใช้ได้จิงหรอ ทำไมคนในเกมถึงทะเลาะกันเอง ผมว่ามันไม่เท่าเทียบ
สมาคมในเกมมีเปง100สมาคม แล้วดูคนที่ได้ครองบ้านดิ มันได้อะไรๆมากไปฟ่าคนที่เขามะได้ครองมะ
สมาคมไหรมีทุนเยอะ ก็ครองไปตลอดชีวิต นึกถึงคนเล่นใหม่ๆ มีแค่สามประสาทให้ครองมันเพียงพอกันไหม
แลคจนไม่มีใครอยากเข้าไปเล่น ปั้มเวลกับหาตังสบายในดันสมาคม คนเข้ามะได้หลับหูหลับตาเล่นไป
อยากให้มันทำอะไรๆมาใกล้เคียงกันหน่อย อย่าให้เว่อมากไป การลงทุนมากก็ควรได้อะไรตอบแทนเยอะ
แต่มันได้แค่คนบางกลุ่ม ไม่ใช่คนที่เขาเล่นทั้งเกมนะ คนส่วนน้อยสบายไป ส่วนใหญ่ก็ลำบากแบบเดิมๆ
***สมดุล สมดุล มันคงจะมีวันเกิดหลอก ความสามัคคีในเกม ยังไม่มีกันเลย แย่ลงไปทุกวัน
 ***คนเลิกเล่นเกมนี้ไปแล้วกี่คน คนที่ทนเล่นหยุมีอีกเท่าไร

**ยอมหยุดอยู่กับที่ ไม่ต้องพัฒนาอะไร แล้วทำจุดที่พวกคุนยืนหยุให้ดีที่สุดไม่ดีฟ่าหรอ ***
อย่าฝืนทำอะไรๆที่มันทำให้แย่ลงไป ชิงประสาทไม่มี คนเขาก็เล่นกันได้ ผมว่าเอาเวลาไปขยายโซนในแบทให้กว้าง
มีหลายๆแมพเอาไว้วิ่งค่ากันสนุกๆดีฟ่า เอาเวลาไปทำเควสใหม่ๆ ทำกิจกรรมประจำเซิฟให้ดี
เควสสนุกที่สุดอ่าเกมนี้
**พยายามดึงจุดเด่น ของเกมออกมาให้มากๆ เพื่อจะได้มีคนมาเล่นเยอะๆ ถึมันจะแลค โรล  เขาจะได้ยอมทนๆเล่นกัน
ผมว่าปันหาแลคมันมีมาตั้งแต่บทต้นๆ ยันทุกวันนี้ ถ้าแก้มันมะได้ อย่าเอาไรใหม่ๆลงมาเลย เพิ่มหน้าที่ ภาระของเซฟเว่อมากขึ้น
เอาให้มันหายแลค อย่างอื่นค่อยว่ากันคงจะดี
**คนไทยเหมือนกัน เล่นเกมเดียวกัน อยู่ในสังคมเดียวกัน เติมตังเหมือนกันๆสนับสนุนเกมคนไทยด้วยกัน
เพราะฉนั้นควรรักกันมากๆนะ ความเทพกินไม่ได้ แต่คำว่าน้ำใจถ้าเรามีให้กัน สังคมในเกมคงอบอุ่นมากๆ ไม่มีคำว่าเส้น
มีการแบ่งปัน แก้ปันหาในเกมร่วมกัน ช่วยๆกันพัฒนาเกมนี้ เกมนี้มันจะหยุในเราเล่นตลอดไป
ไม่อยากแค่ความทรงจำเพราะต้องปิดไปนะ เปงกำลังให้ทีมงานพยายามต่อไปล่ะกัน  Wink

Routeboy
Full Member

*~ VJ ~*

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-11-2008, 17:13:08 »

ผมไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุอะไรนะครับ

แต่อยากให้ช่วยตรวจสอบแล้วแก้ไขด้วยนะครับ

เพราะผมคิดว่าผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับปัญหาดังกล่าวใดๆ

ID: routeboy  ตัวละครชื่อ routeboy

ผมเลือกตัวละครดังกล่าว...มันก้เด้งให้ผมกลับมาใส่พาสเวิร์ดใหม่

ยังไงช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ป้าย:
หน้า: [1]