GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ เดรก/เดรโก้ เป็นbugหรือเปล่า เพื่อนคนไหนเคยเจอช่วยแสดงความเห็นที  (อ่าน 1172 ครั้ง)
NuF@mZa๛
Newbie
*

เกี่ยวกับ เดรก/เดรโก้ เป็นbugหรือเปล่า เพื่อนคนไหนเคยเจอช่วยแสดงความเห็นที
« เมื่อ: 07-11-2008, 12:50:39 »

คือปกติผู้เล่นทั่วไปตีมอนลากมาสัก5-6ตัวนี่ก็ไม่มีปัญหาตีได้สบายๆใช่มั้ยคะ ถ้าหลบเยอะ แต่... เราเล่นแอสหลบ320+ กลับหลบเดรกกะเดรโก้ไม่ได้ จิงๆนะยืนให้ตีเฉยๆมาแล้ว คือมันเป็นบางตัวอ่ะค่ะ สมมติเราเดินไปเจอเดรก แล้วเดรกก็เข้ามาโจมตีเรา บางตัวก็หลบได้ตลอด เดรกตีไม่โดนเลย แต่พอเดินไปอีกสักพัก เจอเดรกเข้ามาโจมตี กลับโดนทุกดอกซะงั้น ตอนแรกก็คิดว่าน่าจะบังเอิญที่มันตีโดน แต่พอลองยืนให้ตีไปสักพัก สัก10ครั้ง โดนทุกครั้งเลย อ้าวงงละ เดรโก้ก็เหมือนกัน ///ปกติจะลากมาตีไม่เกิน5ตัวก็หลบได้สบายๆอยู่แล้ว แต่ตอนนี้2ตัวลดฮวบๆโดนทุกดอกเลย เพื่อนๆก็ลองไปตีดูนะ เราเล่นใต้พิภพ ไม่รู้ว่ามอนมันเก่งขึ้นหรือเปล่า ถ้าปรับให้เก่งขึ้นจริงๆ เราก็ต้องโดนมอนตีทุกตัวเลยสิ แต่นี่กลับเป็นบางตัว ถ้าหลบได้ก็จะไม่โดนเลย แต่ถ้าตัวไหนโดนแล้วจะหลบไม่ได้เลย แทบจะโดนมอนตี90%เลยซะด้วยซ้ำ เปรียบเทียบกับตัวต่อตัวนะ ////เราก็มีปัญหากับเดรกและก็เดรโก้สองตัวนี้แหละ ส่วนตัวอื่นก็ปกตินะ เพื่อนๆเคยเจอแบบนี้มั้ย ถ้าgmได้อ่านก็ชี้แจงด้วยค่ะ Sad   
Miss Mint ~*รักนะจุฟๆ
Newbie
*

Re: เกี่ยวกับ เดรก/เดรโก้ เป็นbugหรือเปล่า เพื่อนคนไหนเคยเจอช่วยแสดงความเห็นที
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-11-2008, 15:57:35 »

ออกแล้วเข้าใหม่ๆอ่า

เปนบ่อยๆ

ความรักไม่เคยทำร้ายใคร...มีแต่เรานั่นแหละ...ที่ใช้มันทำร้ายตัวเอง
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: เกี่ยวกับ เดรก/เดรโก้ เป็นbugหรือเปล่า เพื่อนคนไหนเคยเจอช่วยแสดงความเห็นที
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-11-2008, 17:20:53 »

ถ้าลากเยอะๆ แล้วค่าหลบหลีกเราจะลดลง แบบเยอะมากครับทำให้เกิดผลเช่นนั้น
ลองเปรียบเทียบการลาก 3 ตัว กับ 4 ตัวดูนเครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-11-2008, 18:27:17 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 07-11-2008, 17:20:53
ถ้าลากเยอะๆ แล้วค่าหลบหลีกเราจะลดลง แบบเยอะมากครับทำให้เกิดผลเช่นนั้น
ลองเปรียบเทียบการลาก 3 ตัว กับ 4 ตัวดูนเครับ

ผมกลัวว่ามันจะไม่ใช่แบบนั้นสิคับ Smiley

เท่าที่ผมเจอมาบ้าง  จะเป็นอาการประมาณว่า...

แม้จะดวลกะมอน 1-1 ก็ตาม แต่หากมอนตัวนั้นตีเราโดนแล้วละก็นะ

มันจะโจมตีโดนทุกครั้งเลย  ซึ่งตามหลักแล้ว คงไม่มีมอนระดับกลางๆ ตัวไหนตีแม่นขนาดนั้น

หรือมันจะเก่งเป็นบางตัวรึป่าว  หรือมันไปฝึกวิชาที่ไหนมา

หรือมันใส่ของมีออฟใช่มั้ย  หรือว่าเพราะอะไรช่วยบอกผมที Embarrassed Cry

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-11-2008, 18:44:58 »

อ้างจาก: 彡❤ รักแท้อยู่ที่ใด ❤彡 ที่ 07-11-2008, 18:27:17
อ้างจาก: coalapanda ที่ 07-11-2008, 17:20:53

ผมกลัวว่ามันจะไม่ใช่แบบนั้นสิคับ Smiley

เท่าที่ผมเจอมาบ้าง  จะเป็นอาการประมาณว่า...

แม้จะดวลกะมอน 1-1 ก็ตาม แต่หากมอนตัวนั้นตีเราโดนแล้วละก็นะ

มันจะโจมตีโดนทุกครั้งเลย  ซึ่งตามหลักแล้ว คงไม่มีมอนระดับกลางๆ ตัวไหนตีแม่นขนาดนั้น

หรือมันจะเก่งเป็นบางตัวรึป่าว  หรือมันไปฝึกวิชาที่ไหนมา

หรือมันใส่ของมีออฟใช่มั้ย  หรือว่าเพราะอะไรช่วยบอกผมที Embarrassed Cry

อ้าวแบบนี้หรอกเหรอครับ เดี๋ยวลองไปเทสต์ดูครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-11-2008, 19:22:04 »

ผมไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้สื่อความหมายแบบเดียวกับผมรึป่าวนะ Huh?

แต่ที่ผมเจอคือแบบนั้นแหละคับ

ลากติดมาเกิน 3-4 ตัวเนี่ย  โดนตีไม่เป็นไรหรอก ทำใจได้อยู่

แต่ 1-1 แล้วโดนทุกดอก ( เป็นบางตัวนะ หมายถึง มอนชนิดเดียวกัน แต่แม่นไม่เท่ากัน เป็นบางตัว )

รับไม่ได้จริงๆ  ช่วยตรวจสอบให้นิดหน่อยก็แล้วกันนะคับผม

ขอบคุณล่วงหน้าขอรับ Smiley

karato Luv.
Hero Member

โอ้วววว ว วว

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-11-2008, 02:52:35 »

ที่โดนทุกดอกนี่

ใช่โดนบอสเกเลี่ยนยิงไฟใส่ก่อนรึเปล่าครับ

แล้วเราไม่ตายอะ

เพราะผมเปงบ่อยๆ พอโนเกเลี่ยนยิงไฟใส่แล้วไม่ตาย ไปตีเดรก เดรโก้ไรเงี้ย

ปกติไม่โน แต่ดันโดนทุกดอก

เปงงี้ป่ะคับ Huh?

เกมอสุราห่วยขั้นเทพครับผม*
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-11-2008, 04:15:58 »

อ้างจาก: 彡❤ รักแท้อยู่ที่ใด ❤彡 ที่ 07-11-2008, 19:22:04
ผมไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้สื่อความหมายแบบเดียวกับผมรึป่าวนะ Huh?

แต่ที่ผมเจอคือแบบนั้นแหละคับ

ลากติดมาเกิน 3-4 ตัวเนี่ย  โดนตีไม่เป็นไรหรอก ทำใจได้อยู่

แต่ 1-1 แล้วโดนทุกดอก ( เป็นบางตัวนะ หมายถึง มอนชนิดเดียวกัน แต่แม่นไม่เท่ากัน เป็นบางตัว )

รับไม่ได้จริงๆ  ช่วยตรวจสอบให้นิดหน่อยก็แล้วกันนะคับผม

ขอบคุณล่วงหน้าขอรับ Smiley

เข้แดงในวีไอพีบางทีก็เป็น     Shocked Shocked Shocked Shocked

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-11-2008, 23:45:28 »

อ้างจาก: I~[karato]~I ที่ 08-11-2008, 02:52:35
ที่โดนทุกดอกนี่

ใช่โดนบอสเกเลี่ยนยิงไฟใส่ก่อนรึเปล่าครับ

แล้วเราไม่ตายอะ

เพราะผมเปงบ่อยๆ พอโนเกเลี่ยนยิงไฟใส่แล้วไม่ตาย ไปตีเดรก เดรโก้ไรเงี้ย

ปกติไม่โน แต่ดันโดนทุกดอก

เปงงี้ป่ะคับ Huh?

ไม่เกี่ยวกะเกเลี่ยนคับผม

เพราะที่ผมเจอ มันเกิดขึ้นที่มังกรชั้น 1 คับ  และแช่แข็งของ เดรก ก็ไม่น่าจะเกี่ยว  เพราะเท่าที่ลองทำเล่นๆคือ

ให้เดรกยิงแช่แข็ง แล้วยืนให้ตีก็ไม่ได้โดนตีทุกครั้ง

แช่แ้ล้วโกยไปหามอนตัวอื่น ก็ไม่โดนทุกครั้ง

แช่ติดแล้วยิงมอนตัวอื่นมารุมตัวเอง ก็ไม่โดนตีทุกครั้ง

แต่มันจะเป็นแค่บางที  หาสาเหตุที่แน่นอนตายตัวไม่ได้

เลยทำให้เกิดอาการ   งง Huh? คับผม Smiley

The red
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 09-11-2008, 00:32:36 »

บางทีอะน่ะ

พาลาผมป้องกัน 330  โดนเดรกเจาะเข้าทุกครั้งเลย งง Huh? Huh? Huh? Huh?

•~!SaTan!~•
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09-11-2008, 12:06:49 »

อ้างจาก: NuF@mZa๛ ที่ 07-11-2008, 12:50:39
คือปกติผู้เล่นทั่วไปตีมอนลากมาสัก5-6ตัวนี่ก็ไม่มีปัญหาตีได้สบายๆใช่มั้ยคะ ถ้าหลบเยอะ แต่... เราเล่นแอสหลบ320+ กลับหลบเดรกกะเดรโก้ไม่ได้ จิงๆนะยืนให้ตีเฉยๆมาแล้ว คือมันเป็นบางตัวอ่ะค่ะ สมมติเราเดินไปเจอเดรก แล้วเดรกก็เข้ามาโจมตีเรา บางตัวก็หลบได้ตลอด เดรกตีไม่โดนเลย แต่พอเดินไปอีกสักพัก เจอเดรกเข้ามาโจมตี กลับโดนทุกดอกซะงั้น ตอนแรกก็คิดว่าน่าจะบังเอิญที่มันตีโดน แต่พอลองยืนให้ตีไปสักพัก สัก10ครั้ง โดนทุกครั้งเลย อ้าวงงละ เดรโก้ก็เหมือนกัน ///ปกติจะลากมาตีไม่เกิน5ตัวก็หลบได้สบายๆอยู่แล้ว แต่ตอนนี้2ตัวลดฮวบๆโดนทุกดอกเลย เพื่อนๆก็ลองไปตีดูนะ เราเล่นใต้พิภพ ไม่รู้ว่ามอนมันเก่งขึ้นหรือเปล่า ถ้าปรับให้เก่งขึ้นจริงๆ เราก็ต้องโดนมอนตีทุกตัวเลยสิ แต่นี่กลับเป็นบางตัว ถ้าหลบได้ก็จะไม่โดนเลย แต่ถ้าตัวไหนโดนแล้วจะหลบไม่ได้เลย แทบจะโดนมอนตี90%เลยซะด้วยซ้ำ เปรียบเทียบกับตัวต่อตัวนะ ////เราก็มีปัญหากับเดรกและก็เดรโก้สองตัวนี้แหละ ส่วนตัวอื่นก็ปกตินะ เพื่อนๆเคยเจอแบบนี้มั้ย ถ้าgmได้อ่านก็ชี้แจงด้วยค่ะ Sad   
เป้นครับ ไม่รุ้ว่ามันเป้นบัคหรืออย่างไร แต่ที่ผมพบมันก็นานละนะเกือบ4เดือนอ่ะเดี๋ยวนี้ไม่ได้ไปตีมังกรเลยไม่รุว่าเค้าแก้หรือยัง ที่ผมเจอคือ เล่นไปแรกๆจะเป้นปกติ แต่ซักพักมอนจะตีแม่นขึ้นแบบว่า(เวอร์สุดๆ) โดนตลอด วิธีแก้คือ ออกเข้าใหม่ครับ
Hero Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-11-2008, 16:04:22 »

ออกเข้าใหม่แล้วก็ยังเป็นอยู่

ผมว่ามันแก้ไม่ได้ทุกครั้งอ่ะคับ ออกเข้าใหม่เนี่ย

เพราะว่าที่เป็นคือ ไม่ใช่โดนตีทุกครั้ง  มันจะเป็นบางครั้งที่ มอนบางตัวจะตีเราโดนทุกครั้งที่มันโจมตี โดยที่ตัวอื่นๆ ตีเราไม่โดนเลย

และอย่างที่เรปบนว่าไว้คือ  พาลาดินบางคนโดนเจาะเกราะ  อันนี้สาหัสมากขอรับ laugh

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 09-11-2008, 16:45:01 »

โดนเหมือนกัน พลังป้องกัน 378+34 ไม่น่าจะโดนเดรก และ เดรกโก้ตีเข้า ขนาดโกเลมโคลนยังตีไม่เข้าเลย แต่นี่บางทีโดนเข้าได้ไง
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #13 เมื่อ: 10-11-2008, 11:34:52 »

เดี๋ยวต้องขอตรวจสอบก่อนนะครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
ป้าย:
หน้า: [1]