GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงกับพวกงกมอนสเตอร์  (อ่าน 1052 ครั้ง)
KoSoL
Jr. Member
**

เอาไงกับพวกงกมอนสเตอร์
« เมื่อ: 02-11-2008, 16:08:48 »

บางทีเล่นอยู่ดีๆ ก็หงุดหงิดได้กับผู้เล่นบางคน
เจอได้ทุกวัน

เมื่อกี้ก็เพิ่งเจอมา ไปตีมอนสเตอร์โทรลในเหมืองเพื่อทำเควสนักล่า
ก็ตีเบาแหล่ะครับ ทีละ 100 นิดๆ ก็ตีไปเรื่อยๆ อาศัยพริ้วหลบได้เยอะ
แล้วอยู่ๆก็มีคนลากโทรลมา 5-6 ตัว เดินมาถึงโทรลที่ผมตีอยู่
แล้วมันก็ใช้สกิลอะไรไม่รู้ค่าเสียหายขึ้นมาเป็นชุดๆใส่โทรลที่ผมตีอยู่
จนโทรลที่ผมตีอยู่ตาย แล้วมันก็ลากต่อไป

ทำไปแบบนี้เพื่ออะไร โทรลตัวเดียวมันจะได้ค่าประสพการณ์ซักแค่ไหน
ที่ลากมายังไม่พออีกหรือ ทำไมต้องมาแย่งของคนอื่นที่เขาตีอยู่
Mirinda
Full Member

Re: เอาไงกับพวกงกมอนสเตอร์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-11-2008, 16:41:49 »

อาชีพเทร  เปนอาชีพไว้ดรอปของอ่า ค่ะก็เลยต้องลาก ๆ    อีกข้อ คนทีี่ตี  เขาน่าจะตีช่วยก็ ได้นะค่ะ

แต่ก็ งง ค่ะมีคนช่วยตีมอล ก็น่าจะดีนีน๊า    ใช่

ซีรี่ส์เกาหลี Lie to Me

KoSoL
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 02-11-2008, 16:52:21 »

ลงเหมืองไปตีโทรลเนี่ยนะ ต้องมีคนช่วยด้วยเหรอ
เอาไว้ช่วยตอนเราวิ่งหนีดิ มาช่วยอะไรตอนเรากำลังตีอยู่
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-11-2008, 17:17:48 »

อ้างจาก: KoSoL ที่ 02-11-2008, 16:52:21
ลงเหมืองไปตีโทรลเนี่ยนะ ต้องมีคนช่วยด้วยเหรอ
เอาไว้ช่วยตอนเราวิ่งหนีดิ มาช่วยอะไรตอนเรากำลังตีอยู่
เราไปทีไรก็เจอเทรแหละเน่อ
แล้วก็นะ
เขาอาจจะอยากช่วยน่ะ เห็นเราตีเบาๆ  Smiley
เลยอาจจะเกิดอยากช่วย โดยไม่รู้ว่าเราไม่ต้องการนะ Smiley

Tales of Series Community

Mirinda
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-11-2008, 20:14:48 »

ไม่รู้ว่า ผิดหรือป่าว นะค่ะ  นายบอกชือ ตัวละครมาเลยค่ะ  ถ้าเหนจะได้ไม่ต้องช่วย  ดีไมค่ะ  นายก็จะได้ไม่ต้อง หงุดหงิด ด้วย   laugh

ซีรี่ส์เกาหลี Lie to Me

KoSoL
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-11-2008, 02:41:01 »

แปลกครับ ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องช่วยตี ก็เรามาเล่นเกมกัน
ถ้าเราคิดจะเล่นเกมแล้วมีคนอื่นมาช่วยตี เราจะเล่นไปทำไม
ถ้าอยากได้เลเวลสูงๆ ก็ไปจ้างเด็กข้างบ้านมาเล่นแทนเราไม่ดีกว่าหรือ
ฐิติวุฒิ บุตรชุน
Jr. Member
**

~ ใจนึงก็รัก ใจนึงก็เจ็บ ~

« ตอบ #6 เมื่อ: 05-11-2008, 10:15:59 »

เกมนี้ไม่เหมือนเกมอื่นน่ะ เกมอื่นใครมาตีมอนที่เราตีอยู่จะแบ่งexpตามส่วน แต่เกมนี้ มอนจับเป่าหมายที่ใครคนนั้นก็จะได้expล่ะของทั้งหมดรวมทั้งของเควสด้วยเหมือนเราตีเองนั้นล่ะ อย่างที่คนอื่นเขาว่าล่ะ เป็นเราเห้นคนเวลน้อย ตีอยู่ถ้าเดินไปเจอก็จะ เข้าไปตี ช่วยเป็น ปกติ ไม่ได้แจ่ม แต่อย่างใด แต่ถ้า เทรคนนั้นลาก มอนมา หาเราแล้ว วาป หนีไป หรือ มาตายตรงเรา ก็ว่าไปอย่างน่ะ Smiley

คนดีก้มีเยอะ คนไม่ดีก็ส่วน น้อย Cool

KoSoL
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 05-11-2008, 21:17:32 »

อ้างจาก: KeN ที่ 05-11-2008, 10:15:59
เกมนี้ไม่เหมือนเกมอื่นน่ะ เกมอื่นใครมาตีมอนที่เราตีอยู่จะแบ่งexpตามส่วน แต่เกมนี้ มอนจับเป่าหมายที่ใครคนนั้นก็จะได้expล่ะของทั้งหมดรวมทั้งของเควสด้วยเหมือนเราตีเองนั้นล่ะ อย่างที่คนอื่นเขาว่าล่ะ เป็นเราเห้นคนเวลน้อย ตีอยู่ถ้าเดินไปเจอก็จะ เข้าไปตี ช่วยเป็น ปกติ ไม่ได้แจ่ม แต่อย่างใด แต่ถ้า เทรคนนั้นลาก มอนมา หาเราแล้ว วาป หนีไป หรือ มาตายตรงเรา ก็ว่าไปอย่างน่ะ Smiley

คนดีก้มีเยอะ คนไม่ดีก็ส่วน น้อย Cool
ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง

แต่ขอเสนอความคิดเห็น เนื่องจากตรงที่เกมนี้มีอะไรที่ไม่เหมือนเกมอื่นๆ
คนที่เค้ามี lv ต่ำก็มีความเป็นไปได้ที่เค้ารู้น้อยกว่าเรา ดังนั้น ในส่วนที่เกมนี้แตกต่างจากคนอื่น
เช่น กรณีไปช่วยเขาตีเนี่ย ถ้าเป็นไปได้ ก็อาจจะถามซักหน่อยว่าจะให้ช่วยไหม
ถ้าเขาบอกว่า ไม่ เราก็ไม่ควรเข้าไปช่วย ไม่งั้นอาจจะซวยโดนด่ากลับมา
กลายเป็นทำบุญบูชาโทษไป
ด้วยรักและปลาทู
Asura Special
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 05-11-2008, 21:40:38 »

อ้างจาก: KoSoL ที่ 05-11-2008, 02:41:01
แปลกครับ ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องช่วยตี ก็เรามาเล่นเกมกัน
ถ้าเราคิดจะเล่นเกมแล้วมีคนอื่นมาช่วยตี เราจะเล่นไปทำไม
ถ้าอยากได้เลเวลสูงๆ ก็ไปจ้างเด็กข้างบ้านมาเล่นแทนเราไม่ดีกว่าหรือ

ชอบคำนี้ครับ ถ้าผู้เล่นใหม่คิดได้เเบบนี้ จะดีมากๆเลย

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #9 เมื่อ: 05-11-2008, 22:55:51 »

อ้างจาก: KoSoL ที่ 05-11-2008, 02:41:01

ป๊าด... Shocked  โป๊ะเชะ โดนใจอย่างจัง Shocked

ถ้าหากผู้เล่นใหม่ส่วนมาก  คิดได้แบบนี้นะ

ผมเชื่อว่า ปัญหาจุกจิก ที่ทำให้หงุดหงิดใจ อย่างประโยคสุดนิยม  อาทิเช่น..

พี่คับ พาเวลหน่อย

พี่คับ ขอตังหน่อย

คงจะลดน้อยลงได้อีกเยอะแยะ

ส่วนตัวแล้วผมว่า  สิ่งที่แบ่งปันช่วยเหลือกันได้  ก็เป็นสิ่งที่ดีทุกอย่าง  แต่ต้องอยู่ในขอบเขตความสะดวกของผู้ให้

ผู้รับก็ไม่ควรเรียกร้องจนเกินไป   มีความเกรงอกเกรงใจกันบ้าง

ถ้าแค่ถามข้อมูล  คงมีน้อยคนแหละ ที่ทราบแต่ใจร้ายไม่ยอมบอก

แต่เรื่องให้ลากเลเวล หรืออุปถัมภ์อุ้มชูอะไรเนี่ย  ผมว่า  หลายๆ ท่านคงรู้สึกลำบากใจมาก ( ผมก็คนนึง ตัวเองยังไม่มีจะกิน จะเลี้ยงใครไหว ) Cry

จะขอความช่วยเหลืออะไรก็ให้มันพอดี  รู้เหมาะรู้ควรบ้าง  จะเป็นการดีในการอยู่ร่วมกันคับผม Smiley

ไปแระ  บ่นแค่นี้แหละ   Cool Cool laugh laugh

KoSoL
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 05-11-2008, 23:10:20 »

ง่ะ.. เพิ่งรู้ว่าตัวเองไม่เหมือนชาวบ้าน
ป้าย:
หน้า: [1]