GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เซิฟเวอร์ได้ทำการตัดคุณออกจากระบบ  (อ่าน 288 ครั้ง)
กมลพรรณ แก้วนันชัย
Newbie
*

เซิฟเวอร์ได้ทำการตัดคุณออกจากระบบ
« เมื่อ: 31-10-2008, 11:18:25 »

พอเราเข้าเกม ก็เขียนว่า เซิฟเวอร์ได้ทำการตัดคุณออกจากระบบ อ่ะค่ะ
เพิ่งโหลดมาใหม่ด้วย เข้าตั้งหลายครั้งก็เขียนยังเนี๊ยอ่ะ เกิดจากสาเหตุอะไรคะ Angry
กมลพรรณ แก้วนันชัย
Newbie
*

Re: เซิฟเวอร์ได้ทำการตัดคุณออกจากระบบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-10-2008, 11:33:06 »

ตอบกันหน่อยสิคะ T^T

เซิฟวุ้นสวรรค์ น่ะคะ
KoSoL
Jr. Member
**

Re: เซิฟเวอร์ได้ทำการตัดคุณออกจากระบบ
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-10-2008, 13:04:26 »

เน็ตมีปัญหาครับ ผมเป็นบ้างบางครั้งตอนค่ำๆ ระบบเน็ตเมืองไทยมันจะเ่น่าตอนนั้น
เนื่องจาก เด็กกลับบ้านมาจากโรงเรียน เปิดเน็ตกันใหญ่ เข้าเล่นเกมออนไลน์กันใหญ่
ซึ่งก็ไม่ทราบว่า มีปัญหาตรงที่ผู้ใช้ หรือเป็นปัญหาตรงฝั่งเซิฟเวอร์
ซึ่งปกติเน็ตรื่นๆดีๆยังแล๊ค แต่ถ้าหากว่ามีคนใช้เยอะก็ต้องเ้ด้งหลุดก็คงไม่แปลก

ถ้าจะแก้ปัญหา คงต้องให้ทางเซิฟเวอร์ตรวจสอบว่า ทำไมดึกๆ คนใช้น้อย ก็ยังแล็ค
ถ้าแก้ปัญหานั้นได้ เชื่อว่า ปัญหาอื่นๆก็จะถูกแก้ไปด้วยครับ
ป้าย:
หน้า: [1]