GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เราคิดว่านะทำเป็นเกมแบบไทยๆไปเลยดีกว่า  (อ่าน 272 ครั้ง)
L no.34
Newbie
*

เราคิดว่านะทำเป็นเกมแบบไทยๆไปเลยดีกว่า
« เมื่อ: 30-10-2008, 20:40:44 »

ก็คือแบบว่าเราคิดว่าตัวละครใช้ได้นะ แต่ถ้าจะทำเกมแนวนี้เราจะทำเป็นเกมแบบไทยๆเลยอ่ะแบบว่า อาจจะเป็นรามเกียรต์ออนไลน์อย่างเนี้ย มีเผ่าให้เลือก4เผ่า คน ลิง ยังษ์ เทวดา แล้วก็แบบว่าบ้านเมืองเป็นไทยมีวัดวาอารามบ่งบอกถึงเอกลักษณ์ของบ้านเราอ่าครับ เพราะผมอยากให้เกมไทยไปไกลระดับโลก แต่ที่สำคัญกว่านั้นก็คือ เป็นเกมไทยต้องมีเอกลักษณ์ของความเป็นไทยด้วยถึงจะดีอ่ะครับ...
พูดมาซะเยอะ เอาเป็นว่าเอาใจช่วยและกันนะครับ สักวันถ้าไม่มีใครทำเกมอย่างที่ผมกล่าวมาผมจะทำมันเองครับ ตอนนี้ผมอายุ14เองอีกซัก10กว่าปีคงได้ทำ 555+
ป้าย:
หน้า: [1]