GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ปรัปให้หน่อยคับ  (อ่าน 383 ครั้ง)
ReDEmperoR
Newbie
*

PhoeniX VS FireRikimaru

อยากให้ปรัปให้หน่อยคับ
« เมื่อ: 22-10-2008, 12:43:48 »

อยากให้ปรัปการทนเวทของมันเตอร์ธาตุไฟอะคับเพราะผมเล่นแคสเตอร์สายดินกับไฟพอผมจะตีมอนธาตุไฟผมก็ตีไม่ได้เพราะอะไรเพราะมอนไฟกันเวทดิน100%พอร่ายไฟ เก็งๆๆๆๆๆ แล้วจะมีสกิลดินไว้ทำไมงิมันก็ไม่ได้แพ้ธาตุไฟซะหน่อยแต่กลับกันได้เต็มที่ถ้างั้นทำไมไม่ปรัปให้ธาตุไฟยิงดินไม่ได้เลยละการที่อัพดินมาแล้วใช้กับไฟไม่ได้เอาไว้ทำไมงับขนาดไฟตีน้ำยังตีเข้าเลยติดไฟด้วยลมก็ตีไฟเข้าไม่เหงมีไรน้ำก็ตีดินได้ยังมีโอกาศติดแช่แถมดีกว่าผมเล่นไฟกับดินไว้แก้ทาง2ธาตุแต่พอดินใกบไฟไม่ได้มิทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรขอเหตุผลที่ผมรับได้ด้วย
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: อยากให้ปรัปให้หน่อยคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-10-2008, 10:50:39 »

มันก็ถูกต้องตามหลักสมดุลแห่งธาตุแล้วไม่ใช่เหรอคับ Huh?

ดินแพ้ไฟ น้ำแพ้ลม ลมแพ้ดิน ไฟแพ้น้ำ Huh?

การที่เวทดินยิงมอนไฟไม่เข้ามันก็เป็นเพราะไฟได้เปรียบดินอยู่ก็ถูกแล้วนี่นา Huh?

หรือว่ายังไงกันแน่  ผมเข้าใจถูกต้องรึป่าวเนี่ย Huh?

蔡龙阳
Sr. Member

นักดาบพเนจร

« ตอบ #2 เมื่อ: 23-10-2008, 11:07:09 »

ถ้าอยากไปได้ทุกที่ก็ ไฟลม น้ำดิน ธาตุจะไม่ค่อยตีกันเอง ไปได้เกือบหมด หรือไม่ก็เล่น 3 ธาตุ

น้ำ ดิน ลม โดยอัพพลังแห่งเทพที่ ดิน ลม น้ำมีไว้แค่เวทย์เยือกแข็งพอ ไว้หยุดมอน

ไม่เห็นจะมีปัญหาไรมาก

ทวิภพบรรจบเป็นหนึ่งเดียว
น้องเจี๊ยบ
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-10-2008, 20:07:56 »

อันนี้คงช่วยได้นะครับ แต่ผมว่าดีแล้วนะ เพราะถ้าคนเล่นสายที่ไม่ใช้ ไฟ+ลม หรือ น้ำ+ดิน จะลำบากนะครับ

อย่าสาย ลม+น้ำ ละครับ เจอมอนเตอร์ลมก็เอาน้ำไปยิงได้  Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]