GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกะเควสเปลี่ยนอาชีพ นัน(คิดเล่นๆนะอย่าซีเรียส)  (อ่าน 912 ครั้ง)
DarkWalkeR
Jr. Member
**

นักดนตรี เรียนIT เรียนมา2ปี ไม่มีแฟนซักที

คิดยังไงกะเควสเปลี่ยนอาชีพ นัน(คิดเล่นๆนะอย่าซีเรียส)
« เมื่อ: 20-10-2008, 02:13:21 »

อืม ปกติเล่นแอสนะ แต่ว่า แฟนบอกอยากเล่น

เพราะมานเหนเราเล่นทั้งวี่ทั้งวัน มานก้อเลยจาให้สอน

ก้อสอนๆๆ แล้วก้อ นึกคึก ซื้อยาแชร์มา ให้แคสแฟนนั่งดูด

ดูดไปจน42 ยาแชร์หมดพอดี จากนั้นก้อ เอาไปรับเควส

เควสแต่ละเควส ก้อลำบากพอดู โดยเฉพาะ หากระดูก

แต่พอดีเอาแอสมาช่วย ก้อเลย ไม่ลำบากมาก แต่เลือดตาแทบกระเด็น

ผมเลยคิดว่า พระเนี่ย น่าจะใช้ ความคิด มาเปลี่ยนนะ ไม่น่าใช้กำลัง

ระบายแค่นี้แหล่ะ เอิ๊กๆๆ เพราะกว่าจะเปลี่ยนได้ ปาไปครึ่งค่อนวัน   - - Smiley

การสำนึกผิด ไม่สายถ้าจะทำ แล้วแก้ไข

http://hellerz.hi5.com ไปเม้นกานหน่อยเน้ออ
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: คิดยังไงกะเควสเปลี่ยนอาชีพ นัน(คิดเล่นๆนะอย่าซีเรียส)
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-10-2008, 02:17:27 »

แหะๆ ครับ พยายามปรับมอนให้เหมาะกับเครลิค นัน ที่สุดแล้วนะครับ ยังไงก็ขอโทษเรื่องขั้นตอนที่ยืดเยื้อเกินไปด้วยนะครับ > <

If you want to be a hero. You need to have dreams.
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: คิดยังไงกะเควสเปลี่ยนอาชีพ นัน(คิดเล่นๆนะอย่าซีเรียส)
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-10-2008, 08:30:12 »

โอ้ว Shocked  กำลังจะได้แนวร่วมมาอีก 1 แรงแล้วสิท่า Evil Evil

เริ่มจะมีคนเข้าใจอาชีพนี้มากขึ้นเรื่อยๆ แล้วสินะ

เหอๆๆ  มันไม่ง่ายขนาดน้าน  แค่อยากให้รู้ว่ามานม่ายง่าย~ laugh laugh

อ้างจาก: coalapanda ที่ 20-10-2008, 02:17:27
แหะๆ ครับ พยายามปรับมอนให้เหมาะกับเครลิค นัน ที่สุดแล้วนะครับ ยังไงก็ขอโทษเรื่องขั้นตอนที่ยืดเยื้อเกินไปด้วยนะครับ > <

คือว่าสงกะสัยนิดๆ หน่อยๆ อ่ะคับผม Huh?

ปีศาจโครงกระดูกที่ต้องไปจัดการเนี่ย  นั่นคือปรับให้เหมาะแล้วใช่มั้ยคับ Huh?

นอกจากในสุสานไฟ ที่คนไม่มี VIP เข้าไปไม่ได้ และ ถ้ำน้ำแข็งที่เข้าไปก้อหนาวเกือบตายแล้วยังมี ผู้รับใช้ + ผู้เฝ้ามองแห่งนางพญาน้ำแข็ง

คอยรุมกินโต๊ะอยู่เนี่ย   มันยังไปสถิตย์อยู่ที่ไหนอีกบ้างอ่ะคับ Huh?

เพราะกำลังปั้น นันใหม่อีกตัว เอาไว้ซัพตัวละครในไอดีเดียวกะ นัน ตัวเก่า Evil laugh

แค่สงสัยและอยากรู้มากมายคับ  ช่วยแก้ข้อสงสัยให้ผมด้วยนะขอรับ   Smiley

ด้วยความจริงใจ Smiley Smiley Smiley

coalapanda
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-10-2008, 10:54:31 »

อ้างจาก: 彡❤ รักแท้อยู่ที่ใด ❤彡 ที่ 20-10-2008, 08:30:12
โอ้ว Shocked  กำลังจะได้แนวร่วมมาอีก 1 แรงแล้วสิท่า Evil Evil

เริ่มจะมีคนเข้าใจอาชีพนี้มากขึ้นเรื่อยๆ แล้วสินะ

เหอๆๆ  มันไม่ง่ายขนาดน้าน  แค่อยากให้รู้ว่ามานม่ายง่าย~ laugh laugh

อ้างจาก: coalapanda ที่ 20-10-2008, 02:17:27

คือว่าสงกะสัยนิดๆ หน่อยๆ อ่ะคับผม Huh?

ปีศาจโครงกระดูกที่ต้องไปจัดการเนี่ย  นั่นคือปรับให้เหมาะแล้วใช่มั้ยคับ Huh?

นอกจากในสุสานไฟ ที่คนไม่มี VIP เข้าไปไม่ได้ และ ถ้ำน้ำแข็งที่เข้าไปก้อหนาวเกือบตายแล้วยังมี ผู้รับใช้ + ผู้เฝ้ามองแห่งนางพญาน้ำแข็ง

คอยรุมกินโต๊ะอยู่เนี่ย   มันยังไปสถิตย์อยู่ที่ไหนอีกบ้างอ่ะคับ Huh?

เพราะกำลังปั้น นันใหม่อีกตัว เอาไว้ซัพตัวละครในไอดีเดียวกะ นัน ตัวเก่า Evil laugh

แค่สงสัยและอยากรู้มากมายคับ  ช่วยแก้ข้อสงสัยให้ผมด้วยนะขอรับ   Smiley

ด้วยความจริงใจ Smiley Smiley Smiley

เรื่องมอนสายผีที่เลเวลนั้น คิดว่าคงเป็นตัวนั้นน่ะครับ เพราะว่าผีน้อยอ่อนไป ยังไงถ้าไปหลายๆคนน่าจะช่วยได้นะครับ > <

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-10-2008, 12:16:52 »

คือหมายถึง...มอนที่ต้องไปหาของจากมันน่ะคับ ใช่

ขั้นตอนที่ 2: หาของดรอปจากมอนสเตอร์ ต่อไปนี้
เกสรดอกไม้เรืองแสง 20 ชิ้น จาก ลิลลี่ lv.32
โคมไฟส่องสว่าง 20 ชิ้น จาก แองเกลอร์ lv.20
ขนเม่นมันวาว 20 ชิ้น ตัวเม่น จาก lv.38

คือตอนนี้รู้สึกว่า จะเปลี่ยนจากให้หา เกสรดอกไม้เรืองแสง 20 ชิ้น จาก ลิลลี่ lv.32

มันจะให้หาอะไรซักอย่างจากปีศาจโครงกระดูก Huh?

( ผมก็จำไม่ค่อยได้  เพื่อนบอกมาไม่ค่อยละเอียด เชิงบ่นซะมากกว่า ) laugh

แล้วนั่นแหละ ที่ทำให้ผมมีคำถามนี้ขึ้นมา

เพราะอย่าลืมนะคับ  บางคนเพิ่งเล่นใหม่  หรือเล่นมานานแล้วก้อตามที

แต่อาจจะไม่ค่อยมีเพื่อนที่พอจะช่วยเหลือได้ขนาดนั้นนะคับ ใช่

ก็คืออยากจะถามว่าถ้าเป็นปีศาจโครงกระดูกจริงๆ ณ. ตอนนี้อ่ะนะ

มันมีแค่ 2 ที่นี้รึป่าว  ยังพอจะมีที่อื่นให้พอไปหาได้บ้างรึป่าวคับ Huh?

ส่วนผีน้อยเนี่ย  มันเป็นเควสขั้นตอนที่ 5: กำจัดนักโทษผีดิบ 5 ตัวภายในเวลากำหนด
โดยในทุกๆครั้งที่จะกำจัดนักโทษผีดิบได้
ต้องทำการกำจัดเจ้าผีน้อยก่อน 3 ตัว
เมื่อกำจัดได้ภายในเวลากำหนดก็จะผ่านขั้นตอนนี้

ไม่ได้อยู่ในส่วนการหาไอเทมแต่อย่างใดนี่คับ

ซึ่งตรงนี้ก็เป็นแผนที่เฉพาะ  คิดว่าคงผ่านได้ไม่ยาก  ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร Huh?

ยังไงก็ขอคำตอบของคำถามที่ถามไปด้วยนะคับ  ขอบคุณคับ Smiley

coalapanda
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-10-2008, 13:18:04 »

ครับ มีแค่ 2 ที่ตามนั้นน่ะครับ ส่วนเหตุผลที่ไม่เลือกผีน้อยมาหาของในขั้นตอนที่ 2 เพราะว่ามันจะง่ายเกินไปเลยน่ะครับ จึงใช้นักรบโครงกระดูกแทนครับ ส่วนเรื่องของเครลิคถึงอย่างไรก็ตามก็ควรที่จะไปเป็นตี้อยู่แล้วน่ะครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเล่นเองคนเดียว เครลิคต้องลำบากในระดับนึงอยู่แล้วน่ะครับ ถ้ามีข้อสงสัยก็ถามมาได้อีกนะครับ

Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-10-2008, 17:05:36 »

ปัญหาก็น่าจะอยู่ตรงที่สิงสถิตย์ของเจ้าโครงกระดูกนี่แหละคับ  แหะๆ laugh laugh

ผมมองว่า  สำหรับคนที่ไม่มี VIP จะเหลืออยู่แค่ ถ้ำน้ำแข็งที่เดียวถูกมั้ยคับ Huh?

แล้วถึงจะบอกว่าควรไปเป็นปาร์ตี้ยังไงก็ตามที

แต่เจ้าตัวนี้ในแมพนั้น มันน้อยเกินไปนะผมว่า ใช่

แล้วของที่ให้หาก็ไม่ใช่จะตีแล้วได้ทุกตัว ไม่

แถมแมพถ้ำน้ำแข็งนี้ยังเป็นที่สถิตย์ของผู้เล่นจำนวนมากด้วย

ลำพังเก็บเลเวลยังพอทน

แต่ลากหาของนี่สิ  ลองคิดดูเล่นๆ ว่าหากมีคนต้องการเปลี่ยนอาชีพเครลิค/นัน ที่ไม่มี VIP ซัก 3 คนก็พอไม่ต้องมาก

มาตีโครงกระดูกหาของทำเควส  เหอๆๆ  คิดแล้วฮาจริงๆ Evil laugh laugh

ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะให้เพิ่มเจ้าตัวนี้ให้อีกซักนิดนึง

หรือไม่ก็ทำแมพเพิ่มขึ้นมารองรับอีกซักหน่อย  เพราะตอนนี้คนเริ่มจะให้ความสนใจกับ เครลิค/นัน กันมากขึ้นเยอะแล้วคับ Smiley

( หรือว่าเรื่องแมพเค้ากำลังทำกันอยู่น้อ ) Huh?

อาจจะดูเหมือนไร้สาระ  และเอาแต่ใจไปซะหน่อย  แต่ก็ขอด้วยความจริงใจคับผม Smiley

DarkWalkeR
Jr. Member
**

นักดนตรี เรียนIT เรียนมา2ปี ไม่มีแฟนซักที

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-10-2008, 19:45:26 »

อืม อ้ายโครงกะดูกอ่ะไม่กัวหรอกก

มันกัว ไอ้รอบๆๆ นี่สิ เยอะแยะ ไปหมด

เวลาเดินที เหมือนมันจะมากินโต๊ะจีน แล้ว!!

แคสน้อยๆ ก้อนอน กองตามเคย เอิ๊กๆๆ

การสำนึกผิด ไม่สายถ้าจะทำ แล้วแก้ไข

http://hellerz.hi5.com ไปเม้นกานหน่อยเน้ออ
น้องเจี๊ยบ
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-10-2008, 19:59:18 »

ผีน้อยง่ายเกินไป แต่ผมว่าน้อยเหมือนมิมิกเลยนะ  Shocked

สรุปว่า ตอนนี้เลยหยุดเปลี่ยนอาชีพเคลลิกไปเรียบร้อย  Smiley

เพราะไม่รอดด่านหาขนเม่น  Cry เหนื่อยย
ผู้สวดวิงวอน ~ แห่งอาโปบิส ~
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-10-2008, 20:57:34 »

Angry อยากบอกว่าถ้าไม่มี VIP น่ะครับอย่าหวังเลยว่าจะเปลี่ยนได้ครับ
เพราะตอนผมไปถ้ำน้ำแข็ง เห็นสภาพจริงแล้วว่า มันจะมีปาตี้อื่นๆ อยู่ประจำแมฟซึ่งไม่มีแคสเตอร์เลย(พวกเวลสูงไปเก็บเวลกัน)
แถมยังมีเทรเชอร์ฮันเตอร์ลากทั่วแมฟอีกครับ มอนที่ต้องการก็น้อยอย่างมาก คิดดูครับขนาดผมบอกแล้วน่ะครับว่าขอมอนหน่อยกำลัง
ทำแควสเปลี่ยน อย่าลากหมดน่ะครับ ยังลากกันหน้าตาเฉยหมดแมฟเลย แล้วงี้จะทำยังไงผมต้องเอาตัวเคลิคอีกตัวผมมายืนแล้วตี้กับพวกมันครับ
เพราะพวกมันเห็นแก่ตัวเพราะเคลิคผมเลเวล 62 สูงกว่าพวกมันไม่ได้แชร์อยู่แล้ว และต้องการศาสตราแห่งลูซิสของผมจะได้ตีมอนแรงๆเพราะมอนเป็นปีศาจครับ
และก็นำพวกมันเดินไปทางอื่น เพื่อให้ตัวแคสเตอร์ผมได้ลากปีศาจโครงกระดูกมาให้เครลิกผมตีให้ได้ แต่อย่างที่บอกยังเจอเทรเชอร์จอมลากอีกครับ
ตกลงกว่าจะเปลี่ยนได้ ประมาณ 20 ชั่วโมงออนไลน์ได้มั่งครับเล่นอยู่ 2 อาทิตย์ คิดดูเองครับ  Angry

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
และต้องการแสงของพวกเรา
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-10-2008, 21:42:28 »

อ้างจาก: -ผู้สวดวิงวอน- ที่ 25-10-2008, 20:57:34
Angry อยากบอกว่าถ้าไม่มี VIP น่ะครับอย่าหวังเลยว่าจะเปลี่ยนได้ครับ
เพราะตอนผมไปถ้ำน้ำแข็ง เห็นสภาพจริงแล้วว่า มันจะมีปาตี้อื่นๆ อยู่ประจำแมฟซึ่งไม่มีแคสเตอร์เลย(พวกเวลสูงไปเก็บเวลกัน)
แถมยังมีเทรเชอร์ฮันเตอร์ลากทั่วแมฟอีกครับ มอนที่ต้องการก็น้อยอย่างมาก คิดดูครับขนาดผมบอกแล้วน่ะครับว่าขอมอนหน่อยกำลัง
ทำแควสเปลี่ยน อย่าลากหมดน่ะครับ ยังลากกันหน้าตาเฉยหมดแมฟเลย แล้วงี้จะทำยังไงผมต้องเอาตัวเคลิคอีกตัวผมมายืนแล้วตี้กับพวกมันครับ
เพราะพวกมันเห็นแก่ตัวเพราะเคลิคผมเลเวล 62 สูงกว่าพวกมันไม่ได้แชร์อยู่แล้ว และต้องการศาสตราแห่งลูซิสของผมจะได้ตีมอนแรงๆเพราะมอนเป็นปีศาจครับ
และก็นำพวกมันเดินไปทางอื่น เพื่อให้ตัวแคสเตอร์ผมได้ลากปีศาจโครงกระดูกมาให้เครลิกผมตีให้ได้ แต่อย่างที่บอกยังเจอเทรเชอร์จอมลากอีกครับ
ตกลงกว่าจะเปลี่ยนได้ ประมาณ 20 ชั่วโมงออนไลน์ได้มั่งครับเล่นอยู่ 2 อาทิตย์ คิดดูเองครับ  Angry

นี่เป็น 1 ต้นเหตุที่ทำให้ผมต้องถามคำถามนั่นแหละคับ

ยังมีอีกหลายคนนะคับ  ที่ยังไม่ออกมาปรากฏกาย โวยวายกัน เหอๆ Evil Evil

ป้าย:
หน้า: [1]