GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีในเกมดังนี้ครับ ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ  (อ่าน 449 ครั้ง)
ผู้เล่นในเกม
Newbie
*

อยากให้มีในเกมดังนี้ครับ ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ
« เมื่อ: 01-04-2007, 21:13:23 »

คือ
   ข้อ  1   ผมอยากให้มีการเปิดหน้าต่างโดยคีย์ลัดตอนตั้งห้องสนทนาได้ครับ เพราะเวลาตั้งห้องจะซื้อหรือขายของอ่ะครับมันดูของลำบาก
             ถ้าทำได้อยากให้มีการตั้งร้านได้ครับจะได้สะดวกแล้วก็ต้องเปิดหน้าต่างคีย์ลัดได้ด้วย

ข้อ  2   ผมอยากให้มีการฝากเงินในลังเก็บของได้ครับเพราะเวลาเล่นอีกตัวเนี่ยมันลำบากมากงับต้องเดลไปเดลมาหลายรอบเยยT_T

ข้อ  3   ผมอยากให้มีกิลด์หรือคลับที่แสดงรายชื่อสมาชิกได้เยอะๆครับ แล้วก็อยู่ด้วยกันมีปาร์ตี้ใหญ่ๆด้วย น่าจะอยู่สัก 20 คนอ่ะงับ

ข้อ  4  ผมอยากให้กดคลิกในแผนที่แล้วเดินไปตามนั้นได้อ่ะครับ เพราะบางทีมันไกลมากกดแล้วเมื่อยมากครับ

ข้อ  5  ผมอยากให้แสดงรายชื่อสมาชิกในปาร์ตี้ในแผนที่ได้ครับเพราะมันคงไม่ยุ่งมากแค่ 8 คนเอง (แต่ถ้าได้ทำข้อ 3 ไปแล้วก็อยากให้
             กดคลิกที่จุดในแผนที่แล้วแสดงชื่อขึ้นมาได้ครับ ไม่ต้องแสดงครบเพราะมันคงจะยุ่งน่าดู

ข้อ  6  ผมอยากให้มีค่าแสดงการร่ายเวทย์ หรือ ไม่ก็ร่ายท่าอ่ะครับ แล้วก็อยากให้มีแสง สี ออกมา (เล็กๆน้อยๆ)แบบไม่กระตุกมาก
            แต่อันหลังถ้าทำไม่ได้ก็ไม่เป็นอะไรงับ แต่ถ้าทำได้จะดีมากเลย

ข้อ  7   ผมอยากให้แสดงรายละเอียดของสิ่งของในเกมมากกว่านี้ครับ

ข้อ  8   ผมอยากให้มีแผนที่ Npc ของแต่ละเมือง และรายละเอียดของแผนที่ในบทที่ 2 อย่างชัดเจนในเว็ปด้วยครับ

ข้อ   9   ผมอยากให้เพิ่มโอกาสการดรอปของ ของต่างๆที่เป็นของแรร์อะครับ ทำไม่ได้ก็ไม่เป็นไรงับ

ข้อ  10   ผมอยากให้มีของ เพิ่ม mp เป็นบิลล่างับ (ถ้ามีอยู่แล้วผมก็ขออภัยด้วยงับเพราะไม่รู้ แต่ถ้าไม่มีช่วยเพิ่มให้ด้วยครับ)

ข้อ  11  ผมอยากให้มีระบบเพิ่มรายชื่อเพื่อน โดยกดคลิกขวาที่รายชื่อของคนในปาร์ตี้ alt+p อ่ะครับ เพราะบางทีมันไกลคนละฉาก

ข้อ  12  ถ้าเป็นไปได้ในการฝากของ ถอนของ ขายของ หรือ ซื้อของก็ตาม อยากให้สามารถ ใช้ปุ่มเลื่อนตรงเมาส์ได้ครับ เพราะมันลำบาก
             มาก ขายเสร็จก็กระเด้งขึ้นไปอีก ฝากเสร็จก็กระเด้งไปอีก ขึ้นบนตลอดเลย มันเมื่อยอ่ะงับ>_< แล้วก็

ข้อ 13  ถ้าเป็นไปได้อยากให้ดับเบิ้ลคลิกที่ข้อตกลงแล้วมันไม่เดินอ่ะครับ เช่นการคุยกับ npc อ่ะครับปกติต้องกด ตกลง แต่ผมกด
              ดับเบิ้ลคลิกเพื่อความรวดเร็วอ่ะงับ-0-  แต่มันกลายเป็นเดินไปซะอย่างงั้น ซึ่งอยากให้แก้ไขด้วยงับ

ข้อ  14  สุดท้ายและงับ  ผมอยากให้แสดงสิ่งของที่ฝากไปแล้ว แล้วจะถอนออกอะครับ แบบแยกหน้าต่าง เพราะบางทีผมนึกไม่ออกว่า
              ฝากอะไรไว้ในลังบ้าง  ( อยากให้ทำแบบแร็คน่าร็อค หรือไม่ก็ แฟรี่แลนด์ครับแบบนั้นเลย )

SMOTOKING ~~"
Full Member

Re: อยากให้มีในเกมดังนี้ครับ ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-04-2007, 21:40:42 »

เหงด้วยกะข้อ
2
8
9 อยากให้เพิ่ม ของสวมใส่เป็น 0.1 จาก 0.01 >.,<
12
14

€ ~ o น่ า ร๊ า ก ใ ช่ มั๊ ย o ~ €

คลิกหน่อยน๊าาาาาา

HeadEgg
Full Member

Re: อยากให้มีในเกมดังนี้ครับ ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-04-2007, 00:08:59 »

อ้างจาก: ผู้เล่นในเกมงับ ที่ 01-04-2007, 21:13:23
ข้อ  10   ผมอยากให้มีของ เพิ่ม mp เป็นบิลล่างับ (ถ้ามีอยู่แล้วผมก็ขออภัยด้วยงับเพราะไม่รู้ แต่ถ้าไม่มีช่วยเพิ่มให้ด้วยครับ)
ตะก่อนนี้มีครับ เดี๋ยวอนาคตคงมีแน่ Wink
ป้าย:
หน้า: [1]