GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาโหลดแพทช์ คับ หลายเคสเรย  (อ่าน 577 ครั้ง)
เกย์ไทย ใจกรุ้มกริ่ม
Newbie
*

ปัญหาโหลดแพทช์ คับ หลายเคสเรย
« เมื่อ: 01-04-2007, 21:06:29 »

ปัญหาโหลดแพทช์ 11.giz คับ

พอโหลดเสร็จ  มันบอกว่า

1) ไม่สามารถเพิ่มไฟล์ project1+.exe ได้
2) ไม่สามารถ unzip ข้อมูลแพทช์

ปัญหาโหลดแพทช์ 12.giz

1) ข้อมูลการแพทช์ผิดพลาด
2) ไม่สามารถ unzip ข้อมูลแพทช์
~<<<PlamaN>>>~
Sr. Member

<<<เกรียนที่ใจ ใช่ศีรษะ>>>

Re: ปัญหาโหลดแพทช์ คับ หลายเคสเรย
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-04-2007, 22:15:38 »

ลองโหลดแมนวลในนี้ดู
http://www.gameindy.com/?action=cms_web_download&t=pc1

ปล.เห็นชื่อแล้วหยุดขำไป 2 วิ  Grin

LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

Re: ปัญหาโหลดแพทช์ คับ หลายเคสเรย
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-04-2007, 07:13:27 »

ลองไม่ต่อเน็ตแล้วกดเริ่มเกม 1 ครั้ง แล้วค่อย patch ใหม่ดูนะ

ถ้ายังไม่ได้ให้ดูใน C:\Program Files\Debuz\ProjectONE มีไฟล์ชื่อ project1+.exe ไหม? ถ้ามีให้
1. ปิด ProjectONE ก่อน
2. rename project1.exe เป็น z.exe
3. rename project1+.exe เป็น project1.exe
4. ลอง patch ดูใหม่นะ

ถ้าสำเร็จช่วยบอกด้วยนะจ๊ะ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง? ขอบใจจ้า Cheesy

Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-04-2007, 18:42:44 »

อ้างจาก: ~<<<PlamaN>>>~ ที่ 01-04-2007, 22:15:38
ลองโหลดแมนวลในนี้ดู
http://www.gameindy.com/?action=cms_web_download&t=pc1

ปล.เห็นชื่อแล้วหยุดขำไป 2 วิ  Grin

ขอบคุณคุณ PlamaN งับ อิอิ

แต่ว่าไฟล์ 11.giz เรามานเสียอ่า
ตอนแตกไฟล์มานบอกว่า This fils is corrupted.
แล้วลิงค์ที่คุณให้มามานเริ่มไฟล์ที่ 12 เรย
ปล. เราเคยเห็นลิงค์ที่โหลดแพทช์เป็น ร้อยๆ ไฟล์ อ่า  ไม่รู้อยู่ไหน  หามะเจอ

ถึงคุณ LiLi
ไม่เจอไฟล์ที่ว่าอะงับ หุหุ แต่ก็ขอบคุงงับ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-04-2007, 18:46:47 »

เหอๆๆ คราวนี้เจอปัญหาตอนโหลด 12.giz ครับ
มันบอกว่า

ไม่สามารถเพิ่มไฟล์  vdo_gdi.dll ได้

เปนไรหว่า  ผู้รู้ช่วยที อิอิ
Gravija
Jr. Member
**

มาเล่นเกมส์นี้ก็เพราะอยากสนับสนุนฅนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-04-2007, 21:06:03 »

ผมลงจกแผ่นที่แถมชุด 120 บาทน่ะครับ เวลาแพทช์ มันจะมี Error ในบางครั้ง เวลากด ok มันก็จัเด้งออก ผมก็เข้าใหม่มันจะโหลดแพทช์อีก เวลา Error ก็กด OK ก็เด้งออก แล้วก็เข้าใหม่อีก ผมทำประมาณ 5-6 รอบครับก็แพทช์สำเร็จ เล่นเกมได้แว้ว

Undecided แต่ไอดีผมตอนนี้ติดเล่นเกมมะได้เลย แง!!

LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-04-2007, 09:24:44 »

ตอบ จขกท
ลองดูว่าใน ProjectONE มี vdo_gdi.dll หรือไม่ ถ้าไม่มีลองลองไฟล์ใน ProjectONE ดูว่าสร้างได้หรือไม่ ถ้าสร้างไม่ได้แสดงว่าอาจจะมีการตั้งค่า permission ให้ไม่สามารถเพิ่มไฟล์ที่นี่ได้ แนะนำให้ copy ProjectONE มาไว้ที่ Desktop หรือ My Documents แล้วลอง patch จากอันใหม่ดูจ๊ะ

ตอบ Rep บน
ไม่ทราบว่าใช้ Windows Vista รึป่าวจ๊ะ? ถ้าใช้ก็แนะนำให้ copy ไปใส่ที่ Desktop หรือ My Documents นะจ๊ะ

Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-04-2007, 19:00:27 »

อ้างจาก: LiLi ที่ 03-04-2007, 09:24:44
ตอบ จขกท
ลองดูว่าใน ProjectONE มี vdo_gdi.dll หรือไม่ ถ้าไม่มีลองลองไฟล์ใน ProjectONE ดูว่าสร้างได้หรือไม่ ถ้าสร้างไม่ได้แสดงว่าอาจจะมีการตั้งค่า permission ให้ไม่สามารถเพิ่มไฟล์ที่นี่ได้ แนะนำให้ copy ProjectONE มาไว้ที่ Desktop หรือ My Documents แล้วลอง patch จากอันใหม่ดูจ๊ะ

ตอบ Rep บน
ไม่ทราบว่าใช้ Windows Vista รึป่าวจ๊ะ? ถ้าใช้ก็แนะนำให้ copy ไปใส่ที่ Desktop หรือ My Documents นะจ๊ะ

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดด
ได้แว้วงับ คุณ LiLi
ขอบคุณอีหลีเด้อออออออออออ
ป้าย:
หน้า: [1]