GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบเซตนักฆ่าของ Assassin คะ  (อ่าน 2175 ครั้ง)
♥ コットン (แมวย่าง)
Asura Tester
Sr. Member
*

เทสเตอร์หน้าแมว

ทดสอบเซตนักฆ่าของ Assassin คะ
« เมื่อ: 04-10-2008, 22:46:09 »

สวัสดีค้ะ l2iKkiiZa ค้ะ ^A^
ฝ้ายได้ทดสอบเซตของแอสหั้ยแล้วนะคะ
เซตนักฆ่าของ Assassin เพิ่ม แม่น 15 , ค่าความต่อเนื่อง 15 และเพิ่มค่าพื้นฟู MP 9 โอกาสติดใบ้ 5%
เซตนั้นประกอบด้วย .. มีดสั้นรัตติกาล ดรอปจากซูลัน (แมบแกรนด์ฟอเรสต์) หรือว่า นักบุญผู้หวนคืน (แมบสุสาน) สุ่มเกิดในแมบดังกล่าว

.. มีดสั้นพยัคฆ์คำราม ดรอปจากซูลัน (แมบแกรนด์ฟอเรสต์) สุ่มเกิดในแมบดังกล่าว 

.. ถุงมือนักฆ่า ดรอปจากกรงเล็บพิฆาตชิกูร่า (ดันเจี้ยนหมีที่ป้อมปราการตะวันออก แมบสุดท้าย) และ อัศวินน๊ามแข็ง (ดันเจี้ยนน๊ามแข็ง สุ่มเกิด 2  ฟาก ก่อนถึงแมบบอส)

มาเริ่มสังเกตกันค่ะ ^^~

จากรูปนะคะ รูปแรก สังเกตค่า DEX,HIT (ค่าต่อเนื่อง) นะ

รูปสอง เมื่อใส่เซตนี้จะเห็นว่าค่า DEX,HIT เพิ่มขึ้นอย่างละ 15 ค่ะ

รูปที่สามจะบอกถึงการเด้งของ MP ค่ะ สังเกตที่หลอดสีฟ้า ตงซ้ายบน จะเหน ค่า MP ช่ายมั้ยคะ รูปบนจะแสดงค่า MP = 247 รูปล่าง = 256 เมื่อนำมาลบกัน จะได้ 9 หน่วยค่ะ

รูปที่สี่ จะหมายถึงการใบ้ค่ะ ,, ทางตัวฝ้ายเอง ได้ทดสอบมาแล้วค่ะ ฝ้ายตี 4 ตัว ใบ้ติดประมาน 2 ตัวค่ะ ก้อตีไปประมาณ 5% ละกันค่ะ - -

หมายเหตุ : เซตนี้จะไม่จำเปนที่จะต้องใส่มีดสั้นรัตติกาลที่มือหลักค่ะ ก้อมีโอกาสใบ้เท่ากันค่ะ

ขอจบการสรุปเพียงเท่านี้
สงสัยส่วนไหน PM มาถาม l2iKkiiZa ได้คะ

GAME TESTER แจ้งบัคจะรักน้ะ
•”~ -D๏n't CaR3- ~“•
Sr. Member
*

Re: ทดสอบเซตนักฆ่าของ Assassin คะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-10-2008, 22:49:32 »

แก้ไขนะคะ รูปถุงมือนักฆ่า
ดรอปจาก มินิบอสหมีค้ะ อยุ่ในถําหมีชั้นสุดท้าย และก้อ อัศวินน๊ามแข็ง ดันน๊ามแข็ง วินโดเนียค่ะ

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: ทดสอบเซตนักฆ่าของ Assassin คะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-10-2008, 22:55:47 »

โหลดโหดจริงๆ ขอบคุณที่ทดสอบมากๆครับ   Shocked Shocked Shocked

If you want to be a hero. You need to have dreams.
/人◕ ‿‿ ◕人\
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-10-2008, 23:16:35 »

โหดจิงๆ แต่ก็อืมดี ^^

蔡龙阳
Sr. Member

นักดาบพเนจร

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-10-2008, 23:39:33 »

ก็ดีนะท่าน แต่ลองสังเกตการฟื้นฟู mp ดู ลองใส่เซตกับไม่ใส่แล้วนั่งดู ผมว่าอาจจะไม่ได้รวมผลของเซตเข้าไปก็ได้

เพราะปัญหาการเด้งเอ็มพีตอนนี้คือ อุปกรณ์ทุกชนิดที่ regen mp ได้มันไม่เด้งตอนนั่งน่ะสิ เลยไม่แน่ใจ ยังไงก็เช็คอีกทีนะ

ทวิภพบรรจบเป็นหนึ่งเดียว
Sr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-10-2008, 00:57:54 »

อ้างจาก: illuminatiX2 ที่ 04-10-2008, 23:39:33
ก็ดีนะท่าน แต่ลองสังเกตการฟื้นฟู mp ดู ลองใส่เซตกับไม่ใส่แล้วนั่งดู ผมว่าอาจจะไม่ได้รวมผลของเซตเข้าไปก็ได้

เพราะปัญหาการเด้งเอ็มพีตอนนี้คือ อุปกรณ์ทุกชนิดที่ regen mp ได้มันไม่เด้งตอนนั่งน่ะสิ เลยไม่แน่ใจ ยังไงก็เช็คอีกทีนะ

ได้ลองทดสอบจากการ ยืนแล้วปรากฎว่า ฟื้นฟู 11 หน่วย  ค่ะ >w<

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 05-10-2008, 11:59:23 »

- -.  รูป เพลาๆ หน่อยก็ได้น่ะ
ขอข้อมูลเนื้อดีกว่าน่ะ
พวก วิเคราะ ผล
 เช็คบัค คำแนะนำ

- -" จะว่าไปเดี๊ยวเขียนฟอร์มการ ทดสอบดีกว่า

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
ป้าย: รูปโหด โหลดช้านิส~ 
หน้า: [1]