GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ สกิล ปลูก ต้น ไม้  (อ่าน 527 ครั้ง)
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

ขอ สกิล ปลูก ต้น ไม้
« เมื่อ: 02-10-2008, 21:31:08 »

เนื่องจาก มีกิจกรรม ลดภาวะโลกร้อน

จึงอยากให้ทีมงาน ได้สร้างสกิล การงาน ปลูกต้นไม้

เพราะเห็นมีแต่สกิล ตัดต้นไม้ ทำให้โลกร้อน ( รึเปล่านะ )

Smiley

ปลูกต้นไม้ได้อะไร ?

ผมว่า น่าจะเป็นค่าคุณความดี +1 คล้ายๆ ระดับการงาน

ค่าความดีมีไว้ทำไร ? ผมว่า.. น่าจะเอาไว้เพิ่มความสามารถในการหาไอเท็มแรร์  laugh

ระดับงานขั้น 1 เพิ่มให้ 1 หน่วยพอ ระดับ 5 ก็ 5 หน่วย ผมว่าคุ้มเกินพอแล้วล่ะคับ

laugh

----------------------------------------------------------------

ผมเองก็รู้ว่าผมขอไปก็งั้นๆ คงไม่ทำหรอก

ช่วงนี้ผมคิดอะไรได้ก็พูดไป อีกหน่อยผมคงไม่ได้พูดแล้วล่ะ

คุณไม่ต้องรู้หรอกว่าทำไม...
 Smiley

----------------------------------------------------------------

ขอขอบคุณทุกๆ คนที่ทำให้ผมรู้จัเกมส์นี้ และได้สัมผัสเกมส์นี้ รวมทั้งช่วงเวลาที่ดี

และช่วงเวลาที่ไม่ดี... แต่ถึงยังไงก็มีความสุข ที่ช่วงเวลาหนึ่งได้มีสิ่งเหล่านี้เกิดขึ้น

Smiley

ขอบคุณคับ

หื่uตัวแม่
Full Member

Re: ขอ สกิล ปลูก ต้น ไม้
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-10-2008, 22:18:31 »

ก็ดีนะเห็นด้วยสอดคล้องกับชีวิตจริง ใช่ ใช่ ใช่
ผู้สวดวิงวอน ~ แห่งอาโปบิส ~
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 03-10-2008, 00:56:55 »

ก็ดีเหมือนกันครับ แต่อย่าให้เหมือนตอน อัฟฟ่าน่ะ ที่หาเมล็ดมาปลูก จากสกิลหาเมล็ดโดยใช้ใส่มอนแล้วจะได้เมล็ดตามธาตุ
แล้วต้องไปซื้อกระถางมาปลูก 150 บิลล่า แล้วปลูกกัน วัดดวงว่าจะได้ต้นอะไร แม้ว่าได้ต้น top แล้วก็ขายได้ไม่คุ้มกับ ราคากระถางเลย

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
และต้องการแสงของพวกเรา
DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-10-2008, 01:15:15 »

อ้างจาก: -ผู้สวดวิงวอน- ที่ 03-10-2008, 00:56:55
ก็ดีเหมือนกันครับ แต่อย่าให้เหมือนตอน อัฟฟ่าน่ะ ที่หาเมล็ดมาปลูก จากสกิลหาเมล็ดโดยใช้ใส่มอนแล้วจะได้เมล็ดตามธาตุ
แล้วต้องไปซื้อกระถางมาปลูก 150 บิลล่า แล้วปลูกกัน วัดดวงว่าจะได้ต้นอะไร แม้ว่าได้ต้น top แล้วก็ขายได้ไม่คุ้มกับ ราคากระถางเลย

ตามนี้ทุกประการ   Smiley

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
ผู้สวดวิงวอน ~ แห่งอาโปบิส ~
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-10-2008, 10:59:52 »

อ้างจาก: dakanda ที่ 03-10-2008, 01:15:15
อ้างจาก: -ผู้สวดวิงวอน- ที่ 03-10-2008, 00:56:55

ตามนี้ทุกประการ   Smiley

Shocked จริงเหรอครับ แบบนั้นผมคนหนึ่งไม่ปลูกแน่ แต่ก็ไม่ตัดด้วยเป็นกลางๆดีกว่า

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
และต้องการแสงของพวกเรา
B a r a m o s s
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-10-2008, 17:52:36 »

สมัยตอนให้เปิดทดสอบเกมส
ป้าย:
หน้า: [1]