GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Item จากมอนสเตอร์ และระบบกลางวันกลางคืน  (อ่าน 741 ครั้ง)
LINDEN
Asura Tester
Jr. Member
*

Nothing..

Item จากมอนสเตอร์ และระบบกลางวันกลางคืน
« เมื่อ: 01-10-2008, 16:07:20 »

เรื่องที่1  Item ที่ได้จากมอนสเตอร์

ขณะที่ผมกำลังเก็บเวลอยู่แถวๆ แมพวุ้นเมเปิ้ล ผมก็ได้ตีเม่นไปหลาบสิบตัวเก็บของไปเรื่อยๆ จนกระทั่ง ผมตีเม่นอยู่ตัวนึง ปรากฎว่า ตีไปแล้ว ได้รับ ขนแหลม จำนวน 1 ชิ้น และถ่านหินจำนวน 1 ชิ้น  ซึ่งทำให้ผมเกิดความประหลาดใจจึงได้กระซิปถามคนที่เขาเล่นเกมนี้มาก่อน - -*  ว่าปกติแล้วตีเม่นตกถ่านหินไหม ซึ่งได้รับคำตอบที่ทำให้แน่ใจว่า คงจะเป็นบัค - -*  ตามรูปที่ผมได้แนบมาครับ

เรื่องที่2  ระบบกลางวันกลางคืน

เมื่อเนิ่นนานมาแล้วก่อนที่ sv นรกจะทำการรีเซ็ตล่าสุด ผมเคยได้แจ้งให้คุณโคอาล่า ทราบ แล้วว่า  การปิดระบบสภาพอากาศนั้นไม่ได้ช่วยทำให้มีเฉพาะช่วงเวลากลางวัน  คือ  ปิดสภาพอากาศแล้ว ก็ยังคงมีระบบกลางวันกลางคืนเหมือนเดิม เหมือนไม่ปิดสภาพอากาศยังไงยังงั้น - -*  และเนื่องจากเรื่องราวได้ผ่านมาเนิ่นนาน และตัวผมเองก็ไม่ได้แจ้งที่บอร์ดอย่างเป็นทางการ กอร์ปกับทางทีมงานเองคงจะยุ่งๆและคงจะลืมเรื่องนี้ไปแล้ว  วันนี้ผมจึงขออนุญาตนำเรื่องนี้มาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง อย่างเป็นทางการ ขอทีมงานได้โปรดเข้ามารับทราบด้วยครับ   ขอบคุณครับ ^^

ป้าย:
หน้า: [1]