GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เควสเปลี่ยนอาชีพของแคสเตอร์(อยากให้ปรับจั๊กนิดนุงน่อ)  (อ่าน 1140 ครั้ง)
BlackSword[ช้างน้อย โซไซตี้]
Jr. Member
**

แบล็ค ซอร์ด บุรุษผ้าคลุมดำ

เควสเปลี่ยนอาชีพของแคสเตอร์(อยากให้ปรับจั๊กนิดนุงน่อ)
« เมื่อ: 08-06-2007, 18:32:52 »

เนื่องจากว่าเควสเปลี่ยนอาชีพของแคสเตอร์มันยากมากมายเพราะ
-ไม่มีหลอดพลังมอน(เวลาที่ตีมอนทำเควสให้เลือดเหลือ100แล้วไช้สกิล ลำบากมากมายคับ ตีจนอัพไป2เวลแล้ว)
-เวลาไนห้องทดสอบ(แบบว่า เวลามันน้อยมากเลยครับ ไช้สกิลไปไม่กี่รอบก็ต้องนั่งแล้ว เวลาน้อยก็ต้องออกมาทำไหม่อีกอ่า)
เสนอแนะเกี่ยวกะเควส
อยากให้จีเอ็มปรับเปนยังงี้ครับ
-ตีมอนสเตอร์ประมาณ10ครั้งแล้วถึงจะไช้สกิลได้หรืออาจจะให้เลือดเหลือ200แล้วไช้สกิลครับ
-เวลาไนห้องทดสอบ(ตามข้างบน)
-ค่าMPที่ใช้สกิล มันเยอะมากเลยครับ อยากไห้ปรับลงเผื่อว่าคาเดทจะได้ไช้ได้บ่อยๆครับ
อยากไห้จีเอ็มไปพิจารณาแล้วปรับปรุงลดความยากหน่อยครับ

นิยายProjectONEฉบับ สกรีนช็อท

รับสมัครดาราสร้างภาพยนตร์จากสกรีนช็อท ติดตามรายละเอียดคลิกนี่http://forum.gameindy.com/index.php/to
Ol2iHiMe
Newbie
*

Re: เควสเปลี่ยนอาชีพของแคสเตอร์(อยากให้ปรับจั๊กนิดนุงน่อ)
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-06-2007, 07:05:07 »

คุณข๋า เข้าใจไรผิดไหมคะ  Huh? คือเราเพิ่งเปลี่ยนแคสไปมะวานอ่าค่ะ แบบว่า ไม่มีหลอดเลือดมอนช่ายมะคะ คุณก็นับเอาจิคะ ว่าตีมอนตัวนี้กี่ทีตาย กะประมาณเอาอย่างตี พิกม่า 20ทีตาย เทอก็กดใช้สกิลตอนตีครั้งที่18ก็ได้ค่ะ เราใช้อย่างนี้ตลอดทุกตัวเลยค่ะ ถึงไม่เห็นหลอดเลือดก็กะเวลาตีถูกค่ะ
ปล.มันมีวืดด้วยล่ะ ถ้าเวลยังมะถึง21อาจลำบากนิดนึง อันนี้ไม่รู้เกี่ยวป่าวนะ แต่เราไปดูดตั้งแต่เวล17มานมะยักติดให้มาน วืดๆ  Cry

ส่วนเวลาในห้องทดสอบกะน้องไผ่เวทย์มนต์นะคะ เค้ามีวีธีการดังนี้ค่ะ
1.อ่านข้อความที่เค้าแนะนำไปก่อน จน20วินาที ที่มีหมดไป และเริ่มต้นนับใหม่ ที่มี30วิอ่ะค่ะ
2.พอขึ้นจับเวลา30วิแล้ว ก็ให้ใช้สกิลที่เค้าให้มาอัดใส่น้องไผ่เวทย์มนต์เลยค่ะ และน้องไผ่จะร่วงโพชั่นฟื้น MPให้ และก็กดใช้น้ำยาและกดสกิลนั้นใส่น้องต้นไผ่ตัวต่อไปเลยค่ะ ได้10ตัวก็ผ่านแล้วค่ะ เวลาที่เราใช้ไปจิงๆ 10ตัวประมาณ20วิเองค่ะ  Roll Eyes

ตอนแรกเราก็ว่ายากนะคะ แต่พอเปลี่ยนได้และรู้สึกว่า ว้า!!! เรานี่โง่จัง ของง่ายๆ กลับทำเป็นยาก  Undecided

ส่วนMP~ที่ว่าหมดไวๆ อันนั้นช่วงแรกๆคงลำบากง่ะ เพราะMP~น้อย แถมเด้งมะทันด้วย แนะนำว่าอยากให้MPทันใช้ให้อัพ ฟื้นฟูMP~10ค่ะ เพราะมานจาเด้งเร็วกว่าปกติเยอะค่ะ จิงๆอยากให้มีน้ำยาฟื้นMpขายมั่งจัง ทุกอาชีพก็คงต้องการอย่างนั้น  Cheesy
BlackSword[ช้างน้อย โซไซตี้]
Jr. Member
**

แบล็ค ซอร์ด บุรุษผ้าคลุมดำ

Re: เควสเปลี่ยนอาชีพของแคสเตอร์(อยากให้ปรับจั๊กนิดนุงน่อ)
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-06-2007, 08:21:04 »

ผลไม้เพิ่มMPมันแพงอะจ้าตั้ง500ฟื้นได้แค่10เอง ไม่ค่อยคุ้ม
ส่วนเรื่องตีมอนหาผลึกนี่สิมันดูโหดไปนะ เวล21ไห้ไปตีทหารแตกทัพเขี้ยวทมิฬ ยากไปง่ะ จะตายเอาเปล่าๆ

นิยายProjectONEฉบับ สกรีนช็อท

รับสมัครดาราสร้างภาพยนตร์จากสกรีนช็อท ติดตามรายละเอียดคลิกนี่http://forum.gameindy.com/index.php/to
Ol2iHiMe
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-06-2007, 18:47:22 »

ก้ะจิงนะ ในบรรดามอนทั้งหมดที่ให้หาผลึก ทาหรแตกทัพได้ลำบากสุดแล้วง่ะ ทั้งวืเ ทั้ง ถึก เลือดก็เยอะ แถมพาพวกมาด้วย = = กว่าจะได้จากมันก็ครั้งที่3 ครั้งแรก วืด ครั้งที่2 ตาย(พวกมันลอบกัด) ครั้งที่3ได้มาและจ้า  Grin ตอนนั้นเรามีวิด22ง่ะ เลยมะรู้สึกว่ามานยากมากง่ะ  Roll Eyes
ผู้อารักษ์ขาพิเศษ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-01-2011, 08:05:38 »

ทหารแตกทัพหรอ ระวังไอ้ที่ยิงหน้าไม้นะ มันฉึกๆ มีทั้งมีด ทั้งหน้าไม้ ทั้งโหด ต้องตีแต่แมฟที่มีแต่ ทหารแตกทัพ มันไม่โหดเท่าไหร่ ไม่

ป้าย:
หน้า: [1]