GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหานี้แก้ได้มั้ยครับจีเอ็มดูด่วน  (อ่าน 312 ครั้ง)
~*l3anl<*~
Newbie
*

อย่าโทษกานสิ

ปัญหานี้แก้ได้มั้ยครับจีเอ็มดูด่วน
« เมื่อ: 23-09-2008, 22:00:41 »

ปัญหานี้แก้ได้มั้ยครับจีเอ็มดูด่วน พอดีว่าผมกำลังพิมพ์ชื่อสมาคมอะครับทีนี้ผมกลัวพิมผิดเลยกดลูกศรขวาไปดูแต่มันไม่ยอมตามไปดูอะครับเลยพิมพ์ผิดกลายเป็น   <~*N๏tTh€€nF*~>  ผมจะให้เป็น  <~*N๏tTh€€nD*~>      ยังไงถ้าแก้ไขได้ก็แก้ไขให้ทีนะครับพี่ๆทีมงานขอร้องล่ะนะคับ
กว่าผมจะได้ใบอณุญาตสร้างสมาคมมาผมเหนื่อยลำบากมากเลยอะครับ ยังไงก็ฝากเวยนะครับ

นพคุณ  สุวัตธกุล

อดีตคือความฝัน  ปัจจุบันคือความจริง  อนาคตเป็นสิ่งไม่เเน่นอน
                                  จงทำวันนี้ให้ดีที่สุด
LINDEN
Asura Tester
Jr. Member
*

Nothing..

Re: ปัญหานี้แก้ได้มั้ยครับจีเอ็มดูด่วน
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-09-2008, 22:10:33 »

ขอตอบนะครับ

ปัญหานี้ ผมได้เคยปรึกษาทีมงานแล้วผ่านทาง PM

โดยได้รับคำตอบว่า ปัญหานี้สามารถแก้ได้ครับ *-*

โดยทีมงานได้ทำเควสยุบสมาคม รับเควสได้ที่ นายทหารคนเดียวกันกับที่ใช้เพิ่มสมาชิก

ซึ่งเมื่อกดยุบสมาคมแล้ว เราจะได้รับใบตั้งสมาคมใหม่ จากนั้นก้อพิมพ์ชื่อไปครับ

ข้อแนะนำ เล็กน้อยสำหรับการพิมพ์ชื่อ สมาคมโดยที่สามารถดูได้เต็มข้อความ

โดยการพิมพ์  /guild create ชื่อสามาคม     พิมพ์ตรงช่องสนทนาทั่วไปครับ

เช่นต้องการตั้งชื่อสมาคม   ~•ด้วยรักและปลาทู•~     ก็ให้พิมพ์ตั้งแต่   /guild create ~•ด้วยรักและปลาทู•~     เป็นต้น

คำสั่งอื่นๆ

/guild invite (ชื่อ) = เชิญเพื่อนมาร่วมสมาคม

/guild leave = ออกจากสมาคม

/guild kick (ชื่อ) = เชิญสมาชิกออกจากสมาคม)

/guild message (ข้อความ) = ข่าวสารในกิล

อ้างอิงจาก wiki.gameindy.com
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: ปัญหานี้แก้ได้มั้ยครับจีเอ็มดูด่วน
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-09-2008, 22:25:19 »

อ้างจาก: LAFISO ที่ 23-09-2008, 22:10:33
ขอตอบนะครับ

ปัญหานี้ ผมได้เคยปรึกษาทีมงานแล้วผ่านทาง PM

โดยได้รับคำตอบว่า ปัญหานี้สามารถแก้ได้ครับ *-*

โดยทีมงานได้ทำเควสยุบสมาคม รับเควสได้ที่ นายทหารคนเดียวกันกับที่ใช้เพิ่มสมาชิก

ซึ่งเมื่อกดยุบสมาคมแล้ว เราจะได้รับใบตั้งสมาคมใหม่ จากนั้นก้อพิมพ์ชื่อไปครับ

ข้อแนะนำ เล็กน้อยสำหรับการพิมพ์ชื่อ สมาคมโดยที่สามารถดูได้เต็มข้อความ

โดยการพิมพ์  /guild create ชื่อสามาคม     พิมพ์ตรงช่องสนทนาทั่วไปครับ

เช่นต้องการตั้งชื่อสมาคม   ~•ด้วยรักและปลาทู•~     ก็ให้พิมพ์ตั้งแต่   /guild create ~•ด้วยรักและปลาทู•~     เป็นต้น

คำสั่งอื่นๆ

/guild invite (ชื่อ) = เชิญเพื่อนมาร่วมสมาคม

/guild leave = ออกจากสมาคม

/guild kick (ชื่อ) = เชิญสมาชิกออกจากสมาคม)

/guild message (ข้อความ) = ข่าวสารในกิล

อ้างอิงจาก wiki.gameindy.com

ตามที่คุณ LAFISO บอกไว้ตามนั้นเลยครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
xล่:อ่ou -Pv- -NDR- เชียงไหม่
Full Member

ดีที่เป็นคน

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-09-2008, 00:35:29 »

ทำเครสยุบสมาคมครับเสียตาง1Mแล้วตั้งชื่อไหม่ได้เลยครับทำเครสได้ที่NPCเพิ่มสมาชิกกิลงิ

~*l3anl<*~
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-09-2008, 17:16:22 »

แต่ว่าผมไม่มีเงินถึง1ล้านบิลล่านะคับ ช่วยแก้ให้ทีนะครับขอร้องละครับ Cry Cry Cry

อดีตคือความฝัน  ปัจจุบันคือความจริง  อนาคตเป็นสิ่งไม่เเน่นอน
じ GreenTea `☆
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-09-2008, 17:24:39 »

พยายามหาสิคะ - -
การแก้ไขชื่อเค้าก็มีวิธีการนี้ให้แล้วอะคะ
ก็ดีกว่าแก้ไขไม่ได้แล้วต้องหาเหรียญใหม่ไม่ใช่หรอคะ

~*l3anl<*~
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-09-2008, 18:08:46 »

ช่วยเเนะนำวิธีหาเงินแบบว่าเล่นวันละ3ชั่วโมงเเล้วไม่เกิน7วันได้อะครับถ้ามีขอบคุณอย่างยิ่งคับ Cry Smiley

คุยด้วย ดุ้ยเก่ง
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-09-2008, 19:13:41 »

G mเก่งจิ๊ง ๆๆ

ปันหาผมเเก้ให้ด้วยน่ะ

เข้าไอดี ม่ายได้ id huntzer เเก้ด่วน ๆๆ
ป้าย:
หน้า: [1]