GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ของเงินโซลแบบเช่าฝากคลังได้คับ  (อ่าน 470 ครั้ง)
nj
Jr. Member
**

อยากให้ของเงินโซลแบบเช่าฝากคลังได้คับ
« เมื่อ: 15-09-2008, 16:29:53 »

เหตุผลคือ  เวลาที่ผู้เล่นเช่ายาแบบต่างๆ น่าจะให้ผู้เล่นได้ใช้ยาที่เช่ามานั้นในตัวละครอื่นๆ ในไอดีเดียวกันได้จะเป็นการคุ้มค่ามาก และทำให้ผู้เล่นตัดสินใจที่จะซื้อยาเช่ามาใช้มากขึ้นนะคับ  เพราะไอดีเดียวกัน จะมีตัวละครอยู่หลายตัว ถ้าจะให้ผู้เล่นใช้ยาเช่าและซือใช้ทีละตัวผมว่าเป็นการจำกัดให้ผู้เล่นเล่นทีละตัวอ่ะคับ และเป็นการเปลืองมากไปในการที่เราจะซือยาเช่ามาใช้ในแต่ละตัวละครซึ่งเป็นไอดีเดียวกัน
ตัวอย่างเช่น ยารีทักษะ หรือ เสตรัส ถ้าผู้เล่นเช่ามาแล้วสามารถใช้ได้ทุกตัวในไอดีเดียวกัน จะคุ้มค่ากับการลงทุนอ่ะคับ  และเป็นการเปิดโอกาศให้กับผู้เล่นได้ลองใช้ในตัวละครทุกตัวในไอดีคับ
แบบนี้จะทำให้คนตัดสินใจซื้อยาแบบเช่าเพิ่มมากขึ่นกว่านี้แน่นอน เพราะซื้อมาแล้วคุ้มค่า กว่าในการที่เราสามารถใช้ได้แค่ตัวละครเดียวกันนะคับ 
อยากให้ทีมงานช่วยพิจารณาด้วยคับ เพราะน้ำยาเช่าต่างๆ ปกติจะมีราคาที่ค่อนข้างสูงอยู่แล้ว ถ้าทำให้ผู้เล่นรู้สึกคุ้มค่าในการเช่ามาก็สมควรนะคับ   Cry Cry Cry laugh laugh laugh
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: อยากให้ของเงินโซลแบบเช่าฝากคลังได้คับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-09-2008, 17:45:47 »

อ้างจาก: j2 ที่ 15-09-2008, 16:29:53
เหตุผลคือ  เวลาที่ผู้เล่นเช่ายาแบบต่างๆ น่าจะให้ผู้เล่นได้ใช้ยาที่เช่ามานั้นในตัวละครอื่นๆ ในไอดีเดียวกันได้จะเป็นการคุ้มค่ามาก และทำให้ผู้เล่นตัดสินใจที่จะซื้อยาเช่ามาใช้มากขึ้นนะคับ  เพราะไอดีเดียวกัน จะมีตัวละครอยู่หลายตัว ถ้าจะให้ผู้เล่นใช้ยาเช่าและซือใช้ทีละตัวผมว่าเป็นการจำกัดให้ผู้เล่นเล่นทีละตัวอ่ะคับ และเป็นการเปลืองมากไปในการที่เราจะซือยาเช่ามาใช้ในแต่ละตัวละครซึ่งเป็นไอดีเดียวกัน
ตัวอย่างเช่น ยารีทักษะ หรือ เสตรัส ถ้าผู้เล่นเช่ามาแล้วสามารถใช้ได้ทุกตัวในไอดีเดียวกัน จะคุ้มค่ากับการลงทุนอ่ะคับ  และเป็นการเปิดโอกาศให้กับผู้เล่นได้ลองใช้ในตัวละครทุกตัวในไอดีคับ
แบบนี้จะทำให้คนตัดสินใจซื้อยาแบบเช่าเพิ่มมากขึ่นกว่านี้แน่นอน เพราะซื้อมาแล้วคุ้มค่า กว่าในการที่เราสามารถใช้ได้แค่ตัวละครเดียวกันนะคับ 
อยากให้ทีมงานช่วยพิจารณาด้วยคับ เพราะน้ำยาเช่าต่างๆ ปกติจะมีราคาที่ค่อนข้างสูงอยู่แล้ว ถ้าทำให้ผู้เล่นรู้สึกคุ้มค่าในการเช่ามาก็สมควรนะคับ   Cry Cry Cry laugh laugh laugh
อันนี้เคยถามทีมงานมานานมากแล้ว เค้าบอกว่า ของเช่าถ้าฝากคลังได้ มันจะเกิดบั๊คใหญ่1อย่างคือ เวลเช่าของสินค้าเงินโซลแบบเช่าจะหายไป และสามารถใช้ได้ตลอดไปไม่หาย
บั๊คนี้เคยเกิดขึ้นมาแล้วในเซฟนรก หมวกเช่าฝากคลังได้ในตอนนั้น และพอหมดเวลาหมวก หมวกก้ไม่หา ไม่รู้บั๊คนี้ทีมงานแก้แล้วหรือยังหรือแก้ไม่ได้หรืออาจจะแก้ได้แต่ไม่อยากให้คนเอาของเช่าฝากได้
nj
Jr. Member
**

Re: อยากให้ของเงินโซลแบบเช่าฝากคลังได้คับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-09-2008, 09:34:37 »

ก็ถ้าทีมงานแก้ไขได้แล้ว ก็ขอให้พิจารณาความเห็นของผมหน่อย
แต่ถ้าทีมงานยังแก้ไขบัคต้วนี้ไม่ได้ ก็ขอให้ช่วยแก้ไขนะคับ ผู้เล่นจะได้ฝากยาแบบเช่าต่างๆได้คับ
แล้วจะทำให้ผู้เล่นมีโอกาศหรือทางเลือกมากขึ้นนะคับ เช่นสมมุติว่าผมจะเก็บเวว ซื้อยาเช่า *2 ยาเก็บของเช่า นำยาฮึดสู้เช่า ยาเดินเร็วเช่า ก็เยอะอ่ะคับ ถ้าสามารถฝากของได้ ทำให้ผู้เล่นได้เววหลายตัวได้ จะทำให้เกมนี้น่าเล่นขึ้นอีกเยอะทีเดียวคับ ยังไงก็ช่วยพิจารณาดัวยนะคับ ขอบคุณคับ
น้องเจี๊ยบ
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-09-2008, 17:34:00 »

เห็นด้วยครับ และอยากได้ด้วย Smiley
nj
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-09-2008, 13:07:59 »

เป็นประโยชน์กับผู้เล่นทุกคนนะคับ  ทำแบบนี้ยาเช่า ผมว่าขายได้ดีขึ้นนะคับ เพราะคนใช้เห็นว่าคุ้มในการเช่ามา มากกว่าที่เช่ามาแล้วใช้ได้แค่ตัวเดียว  Smiley Smiley Smiley
jack_artist
Full Member

--ทุกสิ่งเปรี่ยนไปเพราะเธอ--

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-09-2008, 13:16:39 »

เป็นประโยชน์แก่ผู้เล่นครับ แต่ ไม่เป็นประโยชน์กับทีมงาน  Evil

beginman
Sr. Member

ตัวเขมือบนกจุ๊

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-09-2008, 13:56:37 »

โนคอมเมนต์คับ ไม่เคยใช้เงินโซลในวุ้นสวรรค์
 woon ใช่ ไม่

คลิกทีจิ >>> http://www.pokeplushies.com/feed/75656
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-09-2008, 14:02:40 »

-- เห้นด้วย หนับหนุน อีก 1 เสียงคับ

'๐'--SugarPlum--'๐'
Full Member

~๐ BaiCah+Benz ๐~

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-09-2008, 14:06:16 »

เห็นด้วยยค่ะ +1 เสียง

มีแค่ 2 ตัวแต่ต้องซื้อตั้ง 2 ที..  Huh? Huh?
じ GreenTea `☆
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-09-2008, 14:20:15 »

เห็นด้วยกับ จขกท. ค่ะ
แต่บั้กที่พี่กบว่ามานั้น เคยเกิดขึ้นแล้วในสวรรค์ด้วย
แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าทีมงานแก้ไปรึยัง
เพราะไม่สามารถฝากได้แล้ว

ป้าย:
หน้า: [1]