GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แมนนวชแพทไงอะครับบอกผมทีผมมะรู้เรื่องคับ  (อ่าน 375 ครั้ง)
MaSKeD_RiDeR
Jr. Member
**

แมนนวชแพทไงอะครับบอกผมทีผมมะรู้เรื่องคับ
« เมื่อ: 10-09-2008, 19:16:15 »

สอนทีคับอยากเล่น  Cry Cry Cry Cry Cry Cry

DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

Re: แมนนวชแพทไงอะครับบอกผมทีผมมะรู้เรื่องคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-09-2008, 23:23:29 »

สามารถโหลดได้ที่ลิงค์ข้างล่างเลยนะคะ

http://www.gameindy.com/?action=cms_web_download&t=pc1

ทำการโหลดแพทมาไว้ที่เครื่อง แล้วนำไปวางไว้ใน Folder ของเกมได้เลยค่ะ

หลังจากนั้นก็เปิดตัวเกม และก็เล่นตามปกติ

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
Jr. Member
**

Re: แมนนวชแพทไงอะครับบอกผมทีผมมะรู้เรื่องคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-09-2008, 01:20:02 »

เอาไปวางในฟายเหมือนที่บอกอะคับแต่พอเปิดเข้าเกมมันก้อขึ้นโหลดอะผมก้อไม่เข้าจัยสงสัยคงจิอดเล่นและผมลองโหลดเกมใหม่เลยก้อเล่นไม่ได้สงสัยอดเล่นยาวเซงเสียดายของเช่าด้วย  Cry Cry Cry

DaKanDa
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-09-2008, 06:58:45 »

อ้างจาก: ยงยุทธ ทองอยู่ ที่ 11-09-2008, 01:20:02
เอาไปวางในฟายเหมือนที่บอกอะคับแต่พอเปิดเข้าเกมมันก้อขึ้นโหลดอะผมก้อไม่เข้าจัยสงสัยคงจิอดเล่นและผมลองโหลดเกมใหม่เลยก้อเล่นไม่ได้สงสัยอดเล่นยาวเซงเสียดายของเช่าด้วย  Cry Cry Cry

ได้โหลดทุกแพทที่ยังไม่ได้โหลดยังคะ ให้เอามาวางไว้ใน โฟลเดอร์เกมนะ
ถ้ายังไม่ผ่านอีกก็แนะนำลงเกมใหม่เลยค่ะ แล้วโหลดแบบปกติ น่าจะแก้ไขได้นะ
ไฟล์เกมตัวเดิมอาจจะมีปัญหาแล้วก็ได้

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-09-2008, 09:36:45 »

โหลดและคับพอทำเสร็จผมเปิดเกมมันก้อยังโหลดแพทช์อยู่คับและผมลบและโหลดเกมใหม่เเละนะคับพอโหลดเเพทช์ทรา286 พอโหลดเสร็จมันขึ้น ข้อมลูอพทช์ผิดพลาด คับ  Cry Cry Cry Cry  แต่ก้อขอขอบคุณนะคับทีให้การช่วยเหลือ

DaKanDa
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-09-2008, 11:59:00 »

อยากช่วยแต่นึกไม่ออกแล้วว่าจะช่วยยังไง   Wink

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-09-2008, 12:42:48 »

1.อันดับแรก เราต้องดูก่อนว่าตัวเกมที่เราเล่นเป็นวุ้นสวรรค์ หรือว่าวุ้นนรก ครับ
(ตัวอย่างกรณีการโหลด patch ของ server วุ้นสวรรค์ซึ่งเป็นการ Auto patch)

ถ้าเป็นวุ้นสวรรค์ patch ล่าสุดจะเป็น patch 297  ครับ
ถ้าเป็นวุ้นนรก patch ล่าสุดจะเป็น patch 412 ครับ
ลองเทียบเอาก็ได้ครับว่าตัวเกมเราใกล้กับ patch ที่เท่าไหร่ มากกว่า เช่นถ้าเริ่มจาก patch ที่ 300 ขึ้นไป ก็ไปโหลดตัววุ้นนรกมาได้เลยครับ
ที่เมื่อทราบแล้ว

http://www.gameindy.com/?action=cms_web_download&t=pc1 วุ้นสวรรค์ , วุ้นใต้พิภพ
http://www.gameindy.com/?action=cms_web_download&t=p1 วุ้นนรก

จากรูปดังกล่าวด้านบน พบว่ากำลังโหลด patch 290.giz ของserver วุ้นสวรรค์อยู่ ถ้าเราจะโหลดแบบ manual patch ก็เข้าตามลิ้ง
http://www.gameindy.com/?action=cms_web_download&t=pc1 วุ้นสวรรค์ , วุ้นใต้พิภพ

2.จากนั้นจะขึ้นหน้าต่าง

3.ให้เริ่มโหลดตั้งแต่ 290 -297

4.โดยเลือก save หรือ save as ลงไปใน โฟลเดอร์ที่ติดตั้งของตัวเกม เช่น C:\Program Files\Debuz\ProjectONE
ก็ให้เลือก browse ไปตาม directory นั้น แล้ว ทำการ save ลงไป

แต่ถ้าไม่รู้จริงๆว่าตัวเกมอยู่ไหน ก็ให้เข้าไปที่ shortcut ที่เป็นตัวเกมที่อยู่ที่ desktop แล้วคลิกขวา เลือก Properties ดูตรง Shortcut เลือก Find target  ถ้า เป็น vista จะเป็นคำว่า Open location แทนครับ

5.จากนั้น ก็จะทราบว่า ตัวเกมจริงๆ อยู่ที่ใดครับ ก็ให้เซฟไฟล์ manual patch ไว้ตรงนั้น

เมื่อได้ไฟล์ 290 - 297 เรียบร้อยแล้ว ก็ดับเบิ้ลคลิก เปิดเกมตามปกติครับ แล้วระบบจะทำการ patch ให้เอง และสามารถเข้าเล่นเกมได้ครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-09-2008, 23:37:36 »

เล่นได้และงับเล่นได้เเว้วดีจักมาก  ขอบคุงทุกท่านงับทีให้การช่วยเหลือ แต่ผมไปดูดฟายจากบ้านน้องผมและลงทับในคอมผมเล่นได้เลยงับคุงมากงับ
เหตุการณ์ครั้งนี่ทำให้ผมร้ว่าสังคมนี่ยังมีคนมีน้ำจัยงับคุงมากงับ

DaKanDa
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12-09-2008, 00:27:04 »

อ้างจาก: ยงยุทธ ทองอยู่ ที่ 11-09-2008, 23:37:36
เล่นได้และงับเล่นได้เเว้วดีจักมาก  ขอบคุงทุกท่านงับทีให้การช่วยเหลือ แต่ผมไปดูดฟายจากบ้านน้องผมและลงทับในคอมผมเล่นได้เลยงับคุงมากงับ
เหตุการณ์ครั้งนี่ทำให้ผมร้ว่าสังคมนี่ยังมีคนมีน้ำจัยงับคุงมากงับ

ดีใจด้วยจ้า  Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]