GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: (((((อยากให้มีการบอกอันดับของผู้เล่นคับ)))))))  (อ่าน 434 ครั้ง)
otto_diw
Jr. Member
**

หึ หึ

(((((อยากให้มีการบอกอันดับของผู้เล่นคับ)))))))
« เมื่อ: 05-06-2007, 12:24:58 »

ผมมีแนวคิดที่ไม่ใช่แนวคิดใหม่อารายนะ เกมส์ออนไลน์หลายๆเกมส์เข้าก้อมีกันคือ มีการจัดอันดับ ว่าตัวผู้เล่น อยู่อันดับที่เท่าไหร่ของประเทศ ซึ่ง จะเป็นการสร้างแรงจูงใจอย่างหนึ่งที่จะทำให้ผู้เล่นมีความมุ่งมั่นและยังไม่ต้องค่อยตอบเพื่อนอีกว่า "ตอนนี้เวลเท่าไหร่แล้ว"  โดยผมคิดว่ามีหลายๆคน ซึ่งอาจจะทั้งหมดด้วยซ้ำ ที่อยากรู้ว่า ตนเองนั้นอยู่คนที่เท่าไหร่ของประเทศ โดยเรียง จากเวลมากไปหาน้อย ถ้าเวลเท่ากันก้อ ดูที่ EXP เช่น

อันดับ 1. project   Lv. 90  EXP  1147586978667
  "    2. poject 2 Lv.  90  EXP 1135758558943
  ''    3. poject 3  Lv. 89  EXP   985746374857

หวังว่าคงได้รับการพิจารณานะคับ Grin
                                                                                                                                   www.pekchakadclub.piczo.com

มนุษย์ไฟฟ้า
Jr. Member
**

Re: (((((อยากให้มีการบอกอันดับของผู้เล่นคับ)))))))
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-06-2007, 11:52:09 »

ใช่ครับเห็นด้วยและน่าจะมีบอร์ดสำหรับอ่านได้จากในเกมส์เฉพาะสาระรายวันรึรายสัปดาห์เพราะเด็กบ้างคนเข้ามาอ่านในเวปม่ะเปงเค้าไม่รูอะไรเกี่ยวกับข่าวสารเลย
Basagon
Asura Special
Hero Member

Re: (((((อยากให้มีการบอกอันดับของผู้เล่นคับ)))))))
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-06-2007, 12:20:00 »

อ่า มันจะทำให้ซีเรียสกันไปมั้ย
ถ้ามีอย่างนี้คงต้องตั้งหน้าตั้งตาเวลอย่างเดียว ย้ำ อย่างเดียวหรืออย่างหนัก ก็ได้นะ

บางทีการจัดอันดับ อาจเป็นเหมือนทำให้ผู้คนเอาแต่ชิงเด่นกันก้ได้นะ ว่ามั้ย

otto_diw
Jr. Member
**

หึ หึ

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-06-2007, 12:38:27 »

ผมว่าทุกคนในเกมนี้มีแต่คนนิสัยดีๆนะคับ   คงไม่มีใครที่เวลเยอะแล้วข่มคนเวลน้อยหรอมั่ง  จุดประสงค์เพียงอยากรู้คนที่เวลมากเค้าไปถึงไหนแล้ว และเราอยู่ที่เท่าไหร่  ถ้าจะแข่งว่าใครเวลสูงกว่ากันผมว่าคนเวลสูงๆ ส่วนมากก้อเป็นเพื่อนกันอยู่แล้ว  ถ้าจะมีแหย่กันนิดๆหน่อยๆว่าเราสูงกว่านาย ผมว่ามันก้อน่ารักดีอยู่นะคับ  เป็นเพื่อนกัน เรื่องแค่นี้คงไม่มีใครโกรธมั่งคับ   ผมก้อแค่เสนอความคิด อาจจะไม่ถูกต้องทั้งหมด แต่เมื่อทางเกมส์เปิดโอกาสให้เสนอ ผมก้อเสนอตามที่คิดเท่านั้นคับ ถ้าผิด หรือว่าไอเดียไม่เข้าท่า ก้อขออภัยด้วยคับ Grin
Basagon
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-06-2007, 12:57:51 »

ไม่ผิดหรอกจ้า แต่เราแค่ออกความคิดว่า จะดีหรือเปล่า แค่นั้นหล่ะจ้า

ว่าแต่เว็บดิว นี่ เดิ้ลเนอะ เสียเวลาทำโดยเฉพาะงิ อิอิ ดูซอร์สโค้ดก้ไม่ได้ด้วยงิ หรือว่า ตอนนั้นเครื่องมีปัญหาก็ไม่ร้ ร้แต่ดุไม่ได้ จาวาเหรองิ

ป้าย:
หน้า: [1]