GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รับแจ้งบัคของทักษะหลังจากวันที่ 3 กันยายนเท่านั้น  (อ่าน 2441 ครั้ง)
♀ ♪ ♫ ♂
Jr. Member
**

Re: กระทู้รับแจ้งบัคของทักษะหลังจากวันที่ 3 กันยายนเท่านั้น
« ตอบ #60 เมื่อ: 05-09-2008, 00:28:55 »

ไม่รู้ว่าบัครึป่าวนะ สกิลชำนาญธนู คำอธิบายบอกว่า เพิ่มแม่นยำ แต่ที่ระดับ 4 (ที่จริงตั้งแต่ระดับ 1 แต่ไม่ได้ถ่ายไว้)ความแม่นยำผม 359
เรียนไปอีกถึงระดับ 10 ความแม่นยำยังเท่าเดิม 359
หรือว่าเพิ่มแม่นตอนโจมตีครับ
 Wink
๐aUn๐
Jr. Member
**

•♪ wЇsЋ ¢ömInG †Ru€ ♥¤ เมื่อรักไม่ได้ ก็ไม่ต้องรัก

Re: กระทู้รับแจ้งบัคของทักษะหลังจากวันที่ 3 กันยายนเท่านั้น
« ตอบ #61 เมื่อ: 05-09-2008, 02:54:15 »

บัคสกิลของอาชีพ วอลอค
สกิล ศาสตราแห่งอาทรัม จากคำอธิบายบอกเพิ่ม ป้องกัน 0+15 และลดพลังโจมตี
แต่ว่าใช้จริง มันลดป้องกันค่ะ ไม่เหมือนที่อธิบายไว้

•æ• öย่าพยายามทำตัวIป็นIพื่oนกับฉัน •æ•
£ ถ้าหมดรักกัน คืนหัวใจให้Iท่านั้นllล้วไปได้ £
¤ oย่าพยายามทำทุกöย่างเพื่oถนoมน้ำใจ ¤
°♥° Θย่าสJสาsที่ฉันไม่มีใคs ถ้าไม่เหลืoเทΘ °♥°
p-kung
Jr. Member
**

« ตอบ #62 เมื่อ: 05-09-2008, 11:48:57 »

สกิล C4 ทหาร ไม่นับเลขถอยหลังโชว์แล้วหรือครับ

เอาออกหรือบัคเอ่ย  Huh?
สงสัย จริงจัง
Newbie
*

« ตอบ #63 เมื่อ: 05-09-2008, 13:22:56 »

จีเอ็มได้ให้ความสนใจกะผู้เล่นบ้างรึป่าวคับ
คือว่ากันตรงๆ ตามความรู้สึกเลยนะ
เหมือนกะว่าแค่มาเปิดบอร์ดให้คนเล่นได้เข้ามาแจ้งไว้เฉยๆ
แล้วก็ตัวเองก็ไปทำอย่างอื่นซะ
ไม่เห็นจะมีการมาตอบรับหรือว่า
มาแจ้งเกี่ยวกับความคืบหน้าที่กำลังดำเนินการ
ทำอะไรไปบ้าง แล้วเมื่อไหร่จะกลับเข้าสู่สภาพปกติ
จะว่าก็ว่าไปนะคับ เหมือนกับไม่ได้ให้ความสนใจกับผู้เล่นเท่าที่ควร
ในสิ่งที่ควรจะปรับปรุงให้ดีก่อนก็ยังไม่ทำ
ทั้งๆ ที่มีคนแจ้งไปต่างๆ นาๆ
มัวแต่ไปทำอะไรใหม่ๆ ที่มันเพิ่มบัค เพิ่มการทำงานให้กับ CPU ของเซิฟเวอร์
ซึ่งในตอนนี้จริงๆ แล้วเรื่อง Effect มันยังไม่ต้องหรูหราอะไรมากมายก็ได้
แต่ขอให้ตัวเกมมีความเสรียรให้มากกว่านี้ก่อน
ขอบอกไว้เลยนะคับว่า
ตอนนี้คนที่เคยเล่นเกมนี้มานาน
และเคยเป็นผู้สนับสนุนให้กับพวกคุณจีเอ็มทั้งหลาย(คนที่เติมเงินโซล)
กำลังจะทะยอยกันเลิกเล่นเกมนี้แล้วนะคับ
เนื่องมาจากความผิดพลาดที่เกิดขึ้นบ่อยครั้ง
และความเอาใจใส่ต่อผู้เล่นที่น้อยเกินไป
รวมไปถึงการชดเชยต่างๆ ที่ผู้เล่นควรจะได้รับคืน
โดยเฉพาะตอนที่เซิฟเวอร์มีปัญหา
ความรับผิดชอบที่มีต่อผู้เล่นยังน้อยไปนะคับ
ก็เข้าใจนะคับว่างานที่ต้องทำมันมีเยอะ
ในเมื่องานเก่ามันมีเยอะ ก็อย่าพึ่งเอางานใหม่เข้ามาใส่สิคับ
เคลียร์งานเก่าที่มันควรจะทำทั้งหมดให้เสร็จก่อน
แล้วก็ค่อยเพิ่มงานใหม่เข้าไปตามลำดับ
ไม่ใช่ว่าบัคเก่า ก็ไม่แก้ เอาบัคใหม่มาใส่อีก
แบบนี้มันไม่เข้าท่านะคับ
ผมเชื่อว่าคนที่เล่นเกมนี้ก็คงจะเล่นเพราะว่าอยากจะผ่อนคลายสบายๆ
คงไม่มีใครที่จะเล่นแล้วมาเจอบัคเยอะเหมือนกับเดินเล่นอยู่ในป่าดิบชื้นแบบนี้หรอกนะคับ
ถ้าเป็นไปได้ ผมขอแนะนำว่า
ถ้าหากปัญหาเก่าๆ ของเกมยังแก้ไม่หมด
ก็ยังไม่ต้องรีบหาลูกเล่นใหม่ๆ มาใส่ก็ได้คับ
ผมมั่นใจว่าคนส่วนใหญ่คงจะคิดคล้ายๆ กับผม

ลองเอาไปคิดพิจารณาดูนะคับ ว่าที่ผมบอกมาทั้งหมดจริงรึป่าว
ไทยเกิน เกินไทย
Newbie
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 05-09-2008, 15:22:12 »

GM ครับ วอร์ลอคชายของผมอะ เวลาสั่งมอนโจมตีมันไม่โจอมตีให้อะ

แล้วก็เลือดของผมด้วยมันหลอกอยูตลอดเลยอะ

ช่วยแก้ไขให้ผมที เล่นไม่นุกเลยอะติดบัก    Huh? Shocked Embarrassed Wink Cry
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #65 เมื่อ: 05-09-2008, 16:53:54 »

บั้กสกิล แทงประกายแสง ไม่สามารถหยุดการใช้ทักษะระยะไกล "ดาบผ่าอากาศ" ของเบลดมาสเตอร์ได้ และไม่แจ้งระยะเวลาของการคงอยู่ของ การห้ามใช้ทักษะระยะไกล(กำลังจะไปลองกับสายธนู) อีกอย่าง เวทถือเป็นทักษะระยะไกลมั้ย ทักษะระยะไกลที่สกิลนี้ห้ามได้มีอะไรบ้าง

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #66 เมื่อ: 05-09-2008, 18:43:37 »

บัคสกิลยืนหยัด ในคำอธิบายสกิลบอกคูลดาว3นาที ใช้จริงคูลดาว5นาที ช่วยตรวจสอบทีนะ = =

~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #67 เมื่อ: 05-09-2008, 18:44:59 »

ลืมบอกๆ ของอาชีพเบอเซอเกอร์นะ

สมิงเมฆาปราบพยัคฆ์
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: 05-09-2008, 19:19:05 »

บัค เยอะเหลือเกินครับ ที่เด่นๆ ก็ มอนตบทีเป็นหมื่น เลือดเพิ่มทีเป็นล้านเวลาโดนมอนตบ ซึ่งมันไม่น่าจะหลุดมาได้ถ้าทีมงานมีการเทสก่อนเอามาลง ผมเห็นว่า software engineering อ่อนมากหรือไม่ก็ละเลยมาก น่าจะปรับปรุงระบบการทำงานได้แล้ว ช้าหน่อยแต่ชัวร์ดีกว่าไหมครับ

๓ ฯ๑๔ ๑๐
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #69 เมื่อ: 05-09-2008, 21:38:46 »

อ้างจาก: goodknife ที่ 05-09-2008, 16:53:54
บั้กสกิล แทงประกายแสง ไม่สามารถหยุดการใช้ทักษะระยะไกล "ดาบผ่าอากาศ" ของเบลดมาสเตอร์ได้ และไม่แจ้งระยะเวลาของการคงอยู่ของ การห้ามใช้ทักษะระยะไกล(กำลังจะไปลองกับสายธนู) อีกอย่าง เวทถือเป็นทักษะระยะไกลมั้ย ทักษะระยะไกลที่สกิลนี้ห้ามได้มีอะไรบ้าง
ขอยกเลิกการแจ้ง ตอนนี้ใช้เป็นแระ(ตอนแรกเข้าใจผิดไปเอง) ต้องใช้ตอนอีกฝ่ายกะลังร่ายทักษะระยะไกลถึงจะหยุด

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #70 เมื่อ: 06-09-2008, 05:58:05 »

บัคสกิล สะสมพลัง ของเบอเซอเกอร์  เรียกลูกบอล5ลูกก็ยังเพิ่มโจมแค่15%เหมือนตอนที่เรียกมาแค่ลูกเดียว ช่วยตรวจสอบทีนะ - -"

~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #71 เมื่อ: 06-09-2008, 05:59:45 »

เพิ่มเติมๆ สกิล ชำนาญอาวุธหนัก ของเบอเซอเกอร์ ใม่เพิ่มโจมตีให้อีก50 ช่วยตรวจสอบทีนะ - -"

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #72 เมื่อ: 06-09-2008, 21:00:34 »

อาชีพ ชาบฯ

บัคสกิลศรวายุ คำอธิบายที่สกิลเขียนใช้mp  5 แต่ใช้จิง ตั้ง 10 แหนะ แก้ไขด้วยคับ

illuminatiX2~MKI
Full Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 06-09-2008, 23:33:47 »

รายละเอียดตวัดดาบทำลายระดับ 2 เขียนผิด บอกไว้ว่าโจมตีต่ำสุด 40% ซึ่งมันน้อยกว่าระดับ 1 เสียอีก

เบลดมาสเตอร์ + เบอร์เซอร์เกอร์ = มิยาโมโตะ มุซาชิ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือเพลงดาบและพลังของข้าเท่านั้น"
I am UnLoveAble
Jr. Member
**

ก้อทั้งๆที่รู้อยู่

« ตอบ #74 เมื่อ: 06-09-2008, 23:53:35 »

Embarrassedวอร์ลอคของผมอะ เวลาสั่งผู้อัญเชิญโจมตี มันไม่โจมตี ลองเข้าใหม่และรีสกิลแล้วนะ
                      ผลคือมันไม่โจมตีเหมือนเดิม บัครึป่าว

ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6