GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: GM จ๋า ดู EXP ให้ผมหน่อย  (อ่าน 379 ครั้ง)
สรรพสิทธ์ ยวงใย
Newbie
*

GM จ๋า ดู EXP ให้ผมหน่อย
« เมื่อ: 01-09-2008, 22:33:05 »

ผมเวล28 ตีแมงกะพรุนสีแดงที่รังโจรสลัด แต่ทำไม ได้exp แค่900 กว่า เองอ่า ดูในเวบ exp ต่อตัว 268 ถ้า8เท่าตอนนี้ก้อน่าจา 1904 สิครับ แต่มานได้แค่ exp คูณ3 อ่า  แล้วคูณ5 มานหายไปไหนคับผมเล่นเซิฟใต้พิภพครับ ช่วยดูให้หน่อยค้าบ id desiresix ครับ
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: GM จ๋า ดู EXP ให้ผมหน่อย
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-09-2008, 22:55:17 »

อ้างจาก: สรรพสิทธ์ ยวงใย ที่ 01-09-2008, 22:33:05
ผมเวล28 ตีแมงกะพรุนสีแดงที่รังโจรสลัด แต่ทำไม ได้exp แค่900 กว่า เองอ่า ดูในเวบ exp ต่อตัว 268 ถ้า8เท่าตอนนี้ก้อน่าจา 1904 สิครับ แต่มานได้แค่ exp คูณ3 อ่า  แล้วคูณ5 มานหายไปไหนคับผมเล่นเซิฟใต้พิภพครับ ช่วยดูให้หน่อยค้าบ id desiresix ครับ
ตามปกติก่อนเปลี่ยนคลาส1 ตั้งแต่เลเวล1-21 ผู้เล่นจะได้EXP*5 และพอเปลี่ยนอาชีพแล้วค่าexpจะเหลือแค่ *1 ต้องทำเควสเปิดระบบPK(การต่อสู้กับผู้เล่น) แล้วจะได้exp*5
เครดิตข้อมูลที่โพสข้างล่างอันนี้ จาก GMอาสาลิงฟาง
เปิด PK ให้ทำตามนี้ ...
ไปสักการะเทพเจ้าสงคราม ณ ปราสาทเซาเทิร์นฟอร์ท  เทพเจ้าแห่งสงคราม จะอยู่แถวๆร้านขายเสื้อผ้า
เสร็จแล้ว เทพเจ้าจะให้เราไปปลดปล่อย PK ต่อที่หมู่บ้านเอลฟ์ เราก็ไปหาNPC ตัวที่ยืนกันอยู่ 2 คน หน้าหมู่บ้าน(ขออภัย ลืมชื่อ)
เสร็จแล้ว NPC ตัวนั้น จะให้เราไปที่หมู่บ้านวินโดเนีย ไปหาชาวสมิงคนนึง เพื่อปลดปล่อย PK ต่อ ..
ชาวสมิงอยู่ที่ไหน ?? ชาวสมิงคนนั้น อยู่ที่ ไกล้ๆที่เปลี่ยนอาชีพ วอลอค และ เบอร์เซอร์เกอร์  เค้าจาซ่อนๆตัว ลองหาให้ดี คุณจะเจอ ..
พอเจอแล้ว ให้คุณไปหา NPC เจ้าหน้าที่แห่งสมรภูมิ
เสร็จแล้ว ก็กลับไปหาเทพเจ้าแห่งสงครามอีกครั้ง ..
เป็นอันเสร็จขั้นตอน ปลดปล่อย PK ^^
ปล. ถ้าคุณรักสงบ คุณไม่ควรทำ PK
ถ้าคุณชอบต่อสู้ คุณทำไปเหอะ ไม่ห้าม  -  -*
สรรพสิทธ์ ยวงใย
Newbie
*

Re: GM จ๋า ดู EXP ให้ผมหน่อย
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-09-2008, 00:34:38 »

เข้าใจแล้วคับ ขอบคุงจ้า
ป้าย:
หน้า: [1]