GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บัคสกิวสรรเสริญเทวะค่ะ  (อ่าน 238 ครั้ง)
chocolate Icezz
Full Member

บัคสกิวสรรเสริญเทวะค่ะ
« เมื่อ: 01-09-2008, 09:11:37 »

สกิวนี้จะเพิ่มบัพแม่น กำลังและก็ว่องใช่มั้ยคะ 3 บัพเลย

แต่ว่าตอนนี้กดใช้มันไม่เพิ่มว่องให้ค่ะ

ฝากดูด้วยนะคะ

ปล.เป็นมานานแล้วอ่ะ แต่มะมีเวลามาโพส - -*

DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

Re: บัคสกิวสรรเสริญเทวะค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-09-2008, 14:57:50 »

มันก็เพิ่มนะคะ แต่ว่า  มันยังเป็นสัญลักษณ์  ?  และเขียนคำอธิบายว่า หลบ 

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02-09-2008, 01:06:07 »

อ้อ เช็คดูใหม่แร้ว บัพขึ้นค่ะ แต่ขึ้นนิดเดวเอง

แต่ว่า..บัพโดยใช้สรรเสริญเทวะจะเพิ่มว่องน้อยกว่าบัพหลบหลีกอย่างเดียวหลอคะ

เพราะว่าค่าหลบหลีกก่อนใช้สกิว 267 กดบัพว่องอย่างเดว 354

แต่พอใช้สรรเสริญ ว่องลดเหลือ 284 เอง= ="

ทัมมัยความสามารถของสกิลระบุว่า : ใช้ความสามารถของทักษะบัพแม่น บัพพละกำลัง และบัพหลบหลีก

งงอ่า อัพบัพมาเต็มนะคะ 5 ความรู้เรื่องบัพด้วย 5

และที่สำคัญบัพหลบหลีกระดับ 5 เพิ่มหลบ 50 นะคะ

นี่กดใช้สรรเสริญเพิ่มมาแค่ 17 เองอ่ะ -*-

ฝากดูอีกทีนะคะ Wink Thx alot

DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-09-2008, 16:27:30 »

อ้างจาก: Oo-ChocoLate-ice-OO ที่ 02-09-2008, 01:06:07
อ้อ เช็คดูใหม่แร้ว บัพขึ้นค่ะ แต่ขึ้นนิดเดวเอง

แต่ว่า..บัพโดยใช้สรรเสริญเทวะจะเพิ่มว่องน้อยกว่าบัพหลบหลีกอย่างเดียวหลอคะ

เพราะว่าค่าหลบหลีกก่อนใช้สกิว 267 กดบัพว่องอย่างเดว 354

แต่พอใช้สรรเสริญ ว่องลดเหลือ 284 เอง= ="

ทัมมัยความสามารถของสกิลระบุว่า : ใช้ความสามารถของทักษะบัพแม่น บัพพละกำลัง และบัพหลบหลีก

งงอ่า อัพบัพมาเต็มนะคะ 5 ความรู้เรื่องบัพด้วย 5

และที่สำคัญบัพหลบหลีกระดับ 5 เพิ่มหลบ 50 นะคะ

นี่กดใช้สรรเสริญเพิ่มมาแค่ 17 เองอ่ะ -*-

ฝากดูอีกทีนะคะ Wink Thx alot

มันเป็นเงื่อนไขของสกิลสรรเสริญเทวะอยู่ค่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ประมาณว่า ถ้าเราอัพสกิลสรรเสริญไม่ถึงระดับ 5 ค่าหลบที่ได้จะน้อยกว่าระดับ 5 ที่เราบัฟแบบธรรมดา

ตอนนี้คล้ายๆกับว่า ถ้าเราอัพสกิลสรรเสริญมาแค่ 1 หรือ 3 เป็นต้น  มันจะทำให้ได้ค่าหลบแค่ระดับนั้นค่ะ

ถ้าอยากได้ค่าหลบตามที่ได้อัพมา  ในตอนนี้  ต้องอัพสรรเสริญเต็มค่ะ ถึงจะได้ค่าตามที่เราอัพหลบมา

ก็ยังข้องใจเหมือนกัน  เพราะในคำอธิบายของสกิลนี้แค่บอกว่า มันจะได้ทั้ง 3 สกิล  แต่ดันไม่บอกเงื่อนไขว่า

แต่ละระดับ จะแสดงผลให้  ค่าหลบ ค่าแม่น  ค่ากำลัง แปรผันตามไปด้วย

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-09-2008, 00:22:02 »

อ๋อ...สกิวมันยังมะเคลีย ว่างั้น= ="

ขอบคุนมากค่ะจีกาน^^"

...เข้าจัยแระ...

Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-09-2008, 00:39:15 »

แต่คิดๆปัยแร้ว จิงๆน่าจะปรับใหม่เนาะ

เพาะว่าการอัพสกิวสรรเสริญแต่ละขั้นทัมหั้ยใช้ mp น้อยลง

นั่นก้อคือข้อดีของการอัพถึง lv.5

แต่มั่ยน่าจะมีผลกะค่าหลบของบัพเรย เพาะค่าอื่นกะมั่ยเหนลดลง(แม่น+กำลัง)

บัพได้เต็มตามความสามารถ แต่ทัมมัยต้องเปนหลบที่ลดน้อ...อ Embarrassed

★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-09-2008, 10:28:40 »

หลังจากปรับไปแล้วไม่ทราบว่ายังมีปัญหานี้อยู่หรือเปล่าครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
ป้าย:
หน้า: [1]