GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นลิสรายชื่อผู้ตอบคำถามกิจกรรม อาสาeden รางวัลใหญ่!!  (อ่าน 461 ครั้ง)
mooooot
Newbie
*

อยากเห็นลิสรายชื่อผู้ตอบคำถามกิจกรรม อาสาeden รางวัลใหญ่!!
« เมื่อ: 27-08-2008, 16:33:05 »

ตามภาพค่ะ กิจกรรมช่วงระหว่างวันที่ 26/8/2551-27/8/2551
ใครที่เล่นดึกๆ คงพอจะจำกันได้
อยากเห็นลิสรายชื่อคนที่ตอบคำถามจังค่ะเพราะรางวัลใหญ่ เหลือเกิน และ ได้ไปคนเดียวเลย
เพื่อความสบายใจของผู้เล่นคนอื่นๆด้วย
รบกวนอาสา eden ให้ความกระจ่างที

เพราะเท่าที่รู้มา อาสาeden เป็นคนๆ เดียวกะ อาสาibis
คนเดียวเป็นอาสาถึง 2 ตัวละคร มันชวนให้น่าคิดอ่ะนะ

หวังว่าเราคงไม่ถูกอำนาจมืดคุกคามนะ หุหุหุ Evil Evil
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

Re: อยากเห็นลิสรายชื่อผู้ตอบคำถามกิจกรรม อาสาeden รางวัลใหญ่!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-08-2008, 17:03:57 »

แปลกหรอ คนเดียวจีเอ็ม2ตัว

ไม่รู้สิเราเฉยๆ

ตัวibis เค้าไม่ค่อยได้ออน ออนแต่eden  อันนี้ไม่รู้

แต่ก้อไม่เปนไรนี่ 2ตัวแต่คนๆเดียวกัน ก้อทำหน้าที่เหมือนกัน

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: อยากเห็นลิสรายชื่อผู้ตอบคำถามกิจกรรม อาสาeden รางวัลใหญ่!!
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-08-2008, 17:05:50 »

อ้างจาก: มิบังอาจจจจจจจ ที่ 27-08-2008, 16:33:05

ตามภาพค่ะ กิจกรรมช่วงระหว่างวันที่ 26/8/2551-27/8/2551
ใครที่เล่นดึกๆ คงพอจะจำกันได้
อยากเห็นลิสรายชื่อคนที่ตอบคำถามจังค่ะเพราะรางวัลใหญ่ เหลือเกิน และ ได้ไปคนเดียวเลย
เพื่อความสบายใจของผู้เล่นคนอื่นๆด้วย
รบกวนอาสา eden ให้ความกระจ่างที

เพราะเท่าที่รู้มา อาสาeden เป็นคนๆ เดียวกะ อาสาibis
คนเดียวเป็นอาสาถึง 2 ตัวละคร มันชวนให้น่าคิดอ่ะนะ

หวังว่าเราคงไม่ถูกอำนาจมืดคุกคามนะ หุหุหุ Evil Evil
ง่ากิจกรรมนี้มีข้อเดียวคนเดียวได้ไปหมดเลยหรือนี่
หวังว่า GMอาสา eden คงถ่ายภาพตอนคนกระซิบตอบมานะ เพราะรางวัลแบบนี้ ต้องมีคนโพสขอดูอยู่แล้ว
กฤษฎา มารังค์
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-08-2008, 17:07:08 »

นั้นจิอยากจะเหนด้วยอะ^^ laugh laugh laugh
mooooot
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-08-2008, 17:07:23 »

อ้างจาก: -•Games•- ที่ 27-08-2008, 17:03:57
แปลกหรอ คนเดียวจีเอ็ม2ตัว

ไม่รู้สิเราเฉยๆ

ตัวibis เค้าไม่ค่อยได้ออน ออนแต่eden  อันนี้ไม่รู้

แต่ก้อไม่เปนไรนี่ 2ตัวแต่คนๆเดียวกัน ก้อทำหน้าที่เหมือนกัน

เป็นสิ ตัดโอกาส คนอื่น คนๆ เดียวออน 2 ตัวพร้อมกัน ไม่ได้อยู่แล้ว
ในความเป็นจริง
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-08-2008, 17:07:49 »

อ่า ใหญ่จัง พี่จะเอาของออกหมดคลังหรือ Wink Wink Wink Wink

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
ด้วยรักและปลาทู
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-08-2008, 17:45:06 »

กิจกรรมนี้ เป็นกิจกรรม 1 คำถาม ได้ของรางวัลทุกอย่าง
กติกาคือ ให้พิมพ์คำตอบมา 1 คน / 1คำตอบ / 1 บรรทัด เท่านั้น
เวลาการรอคำตอบก่อนจะสั่งให้หยุดตอบ ประมาณ 3 นาที

ตามภาพครับ

รูปนี้จะเห็นว่าคนชื่อ N_LOVE_O ตอบถูกเป็นคนเเรกนะครับ

ส่วน MumuiizaBABaLL (คนที่ได้รางวัล ตอบถูกเป็นอันดับที่ 2 นะครับ)

นี่คือรูปสุดท้ายครับ จะเห็นว่าคนชื่อ N_LOVE_O ตอบมาอีกครั้งหนึ่ง ซึ่งเป็นการผิดกติกาที่ได้บอกไว้ว่า 1 คน 1 คำตอบ (แถมรอบหลังยังตอบผิดอีกต่างหาก = =)
ส่วน  MumuiizaBABaLL ตอบ 2 ครั้งเช่นกัน เเต่ตอบหลังจากที่ผมบอกหยุดเเบบเฉียดฉิวครับ

เพราะฉะนั้นคุณ  MumuiizaBABaLL  จึงได้รับรางวัลครับ ส่วนของรางวัลทั้งหมด ในเรปบนๆคงได้เเจ้งไว้เเล้ว
มีอะไรสงสัยถามได้ครับ ^^ ทุกกิจกรรมผมเซฟภาพไว้ตลอด เเต่ไม่ค่อยจะรายงานซักเท่าไหร่

ปล.ตามโจทย์ครับ ถามว่าใครเป็นเจ้าเหรียญทอง เเละได้เหรียญอะไรบ้าง ไม่ได้บอกว่ารวมเหรียญด้วยครับ เพราะฉะนั้นคนที่ได้รางวัล ถือว่าตอบครบ

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-08-2008, 17:51:35 »

โอ้วว จอฟ้าแหะ อิอิ Evil Evil Evil Evil

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
กฤษฎา มารังค์
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-08-2008, 18:08:02 »

หุๆ
mooooot
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-08-2008, 18:15:09 »

ขอบคุณมากค่ะ ที่มาให้ความกระจ่าง
งี้หน่อยสิ ค่อยหายข้องใจ
นายแน่มาก งิ๊บๆๆๆ รัก รัก รัก
ด้วยรักและปลาทู
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-08-2008, 18:15:45 »

ส่วนนี่คือคำอธิบายว่าทำไมผมจึงมีตัวละครที่เป็นจีเอ็มอาสา 2 คนครับ
พอดีว่าผมได้ส่งข้อความๆนึงไปหาทีมงานเรื่องการย้ายตัวละครในการปฏิบัติหน้าที่ เเต่ตอนนี้ดูเหมือนว่า PM ฉบับนั้นได้หายไปจากกล่องข้อความออกของผมไปซะดื้อๆ (ทั้งๆที่เดือนก่อนยังอยู่)
เเต่ก็กลายเป็นว่าได้เป็นจีเอ็มอาสาทั้ง 2 ตัว เรื่องนี้ผมก้ไม่ได้ว่าอะไร เนื่องจากเหตุผลดังต่อไปนี้
1.การให้ข้อมูลแก่ผู้เล่นเป็นหน้าที่ที่ควรทำ สำหรับการเป็นจีเอ็มอาสา 2 ตัว ถือว่าผมได้รับโอกาสจากทีมงาน คือไม่ว่าผมจะเล่นตัวไหน ผู้เล่นก็สามารถซิบมาถามข้อสงสัยได้ตลอดเวลาที่ผมออนไลน์ จึงเป็นการสะดวกแก่ผู้เล่นเป็นอย่างมาก ถ้าจะมองดูเเล้วการเป็นจีเอ็มอาสา 1 ตัวละคร ย่อมเสียสละเวลาเล่นเกมตามปกติมากกว่า 50% เเละการทำหน้าที่ 2 ตัว เวลาในการเล่นเกมก็น้อยลงไปอีก เพราะไม่ว่าจะออนตัวไหน ก็มีคนซิบมาเสมอ ซึ่งเป็นประโยชน์กับตัวผู้เล่นเอง

2.การออนไลน์พร้อมกัน 2 ตัวนั้น เป็นไปไม่ได้อยู่เเล้ว ถามว่าเป็นการตัดโอกาสคนอื่นๆหรือไม่ ตัวผมเองคิดว่าไม่มีผลกระทบต่อการทำหน้าที่ของจีเอ็มท่านอื่นๆ เเต่อย่างใด ในจากการสังเกตที่ได้เป็น 2 ตัวมาเป็นเวลาเกือบ 3 เดือน อาจเป็ฯเพราะท่านเหล่านั้นคงทราบเหตุผลของผมดีว่าเพื่ออะไร เเละเพื่อประโยชน์ของใคร หรือหากท่านใดมีความเห็นว่าการทำหน้าที่ 2 ตัวเป็นการปิดกั้นโอกาส ก็สามารถเเจ้งที่ผมได้โดยตรงครับ

3.การมีจีเอ็มอาสา 2 ตัวในไอดีเดียวกัน หมายความว่าย่อมเบิกเหรียญรางวัลได้มากกว่าจีเอ็มอาสาท่านอื่น 2 เท่า เเต่ทั้งนี้เหรียญรางวัลก็เป็นของไอดีใครไอดีมัน ไม่ใช่ส่วนรวม เเละไม่สามารถเอาฝากคลังหรือเเลกเป็นรางวัลได้ ดังนั้นเหรียญรางวัลที่เหลือจากกิจกรรม ผมจะให้เพื่อนอีกคนที่ไว้ใจ ไปเเลกเป็นใบชุบชีวิตเเล้วเอามาให้ผม(เพราะเป็นกิลด์เดียวกันจึงเดลได้ เพราะตัวผมเองก็เดินทั่วทั้งเกมอยู่เเล้ว หากเจอใครตายก็ชุบได้เลย เป็นการช่วยผู้เล่นไปอีกทางหนึ่ง ซึ่งตัวผมคิดว่าการช่วยเหลือให้ผู้ที่ตายจากการเก็บเลเวลหรือหาของ ดีกว่าการให้ของรางวัลหลายเท่าตัว

4.คำว่าอำนาจมืด ไม่มีในพจนานุกรมของผมครับ ไม่ว่าจะมืดหรือไม่ยังไงหรือเข้าไปเเล้วจะได้สิทธิพิเศษอะไร ผมคิดว่าถ้าผมไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับมัน ผมจะสามารถทำอะไรได้อย่างมีความสุขมากกว่า

5.การทำหน้าที่ทุกอย่างของผม สำหรับตัวผมคิดว่าผมทำได้อย่างเต็มความสามารถของผมเเล้ว หากมีสิ่งใดที่บกพร่อง ก็สามารถติได้ ผมก็เป็นผู้เล่นคุณก็เป็นผู้เล่น เรามีความเท่าเทียมกันเสมอ

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

●ω●cawa●ω●
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-08-2008, 18:17:54 »

นายแน่มาก 5555555+ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-08-2008, 18:36:16 »

อ้างจาก: ด้วยรักเเละปลาทู ที่ 27-08-2008, 17:45:06
กิจกรรมนี้ เป็นกิจกรรม 1 คำถาม ได้ของรางวัลทุกอย่าง
กติกาคือ ให้พิมพ์คำตอบมา 1 คน / 1คำตอบ / 1 บรรทัด เท่านั้น
เวลาการรอคำตอบก่อนจะสั่งให้หยุดตอบ ประมาณ 3 นาที

ตามภาพครับ

รูปนี้จะเห็นว่าคนชื่อ N_LOVE_O ตอบถูกเป็นคนเเรกนะครับ

ส่วน MumuiizaBABaLL (คนที่ได้รางวัล ตอบถูกเป็นอันดับที่ 2 นะครับ)

นี่คือรูปสุดท้ายครับ จะเห็นว่าคนชื่อ N_LOVE_O ตอบมาอีกครั้งหนึ่ง ซึ่งเป็นการผิดกติกาที่ได้บอกไว้ว่า 1 คน 1 คำตอบ (แถมรอบหลังยังตอบผิดอีกต่างหาก = =)
ส่วน  MumuiizaBABaLL ตอบ 2 ครั้งเช่นกัน เเต่ตอบหลังจากที่ผมบอกหยุดเเบบเฉียดฉิวครับ

เพราะฉะนั้นคุณ  MumuiizaBABaLL  จึงได้รับรางวัลครับ ส่วนของรางวัลทั้งหมด ในเรปบนๆคงได้เเจ้งไว้เเล้ว
มีอะไรสงสัยถามได้ครับ ^^ ทุกกิจกรรมผมเซฟภาพไว้ตลอด เเต่ไม่ค่อยจะรายงานซักเท่าไหร่

ปล.ตามโจทย์ครับ ถามว่าใครเป็นเจ้าเหรียญทอง เเละได้เหรียญอะไรบ้าง ไม่ได้บอกว่ารวมเหรียญด้วยครับ เพราะฉะนั้นคนที่ได้รางวัล ถือว่าตอบครบ
เกือบแย่นะถ้าไมได้ถ่ายรูปไว้อะ แต่อดอิจฉาไม่ได้จิงๆ ได้ไปคนเดียวหมดเลย อุๆๆ
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-08-2008, 19:02:03 »

จบแบบสวยงาม  Smiley Smiley

G.Konkgar
Jr. Member
**

อาวุธคู่กาย "WW.stremmer $$"..ลูกพ่อ

« ตอบ #14 เมื่อ: 27-08-2008, 19:07:51 »

จริงๆ ผมก็อยากให้แตกของรางวัลให้ผู้เล่นอื่นได้มีส่วนร่วมหลายๆท่านอ่ะคับ  Huh? ได้ของน้อยหน่อยแต่ มีความสนุกที่จะได้ลุ้นว่า ข้อต่อไป จะเป็นของเราไหมอ่ะ    woon 10 ข้อก็ดีนะคับ  ได้ลุ้นดี   คนไทยๆอย่างเราชอบคับ    ขนาดหวยยังมีลุ้นตั้ง เลขท้าย 3 ตัว 4 ครั้ง 

2 ตัวล่าง  ด้วย   หลายรางวัลดี      แต่แล้วแต่จีเอ็มนะคับ  รางวัลใหญ่ก็ดี   เห็นแล้วตาโตคับ Evil

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือ ปืน และ กระสุน ของข้าเท่านั้น"
ป้าย:
หน้า: [1] 2