GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับสมดุลของพาลาไหม่เถอะครับ + เบอร์เซอร์ด้วยนะครับ  (อ่าน 787 ครั้ง)
♪ - NO LIFE !! ` •♠♣
Hero Member

LIFE IS TRANQUILITY

ปรับสมดุลของพาลาไหม่เถอะครับ + เบอร์เซอร์ด้วยนะครับ
« เมื่อ: 24-08-2008, 11:02:27 »

พี่ๆ ทีมงานครับ หลังจากผมได้เลิกเล่นไป สักพักนึง หลังจาก นรกรีไหม่ หลังรีผมลองมาเล่นดู รู้สึกว่า พาลา จะเกิน สมดุลกว่าคนอื่นนะครับ พาลาปรับสมดุลไหม่ ตอนนี้ โหด สุดๆ แถมสกิลไหม่ที่มีให้โดนที 2000+ ขนาดลดการโจมตีตอนเข้าลานลง 50% นะ ถ้าไม่ลด 50% สงสัยจะล่อไป 4000 อัพ แถมเกราะยังหนาอีก ผมลองสอบถามเพื่อน ที่เล่นเบอร์เซอร์ นะครับ เบอร์เซอร์ตอนนี้อ่อนมากๆ ครับ การป้องกันไม่ถึง 10 เพื่อนผมเบอร์เซอร์ กันแค่ 3+3 เอง แต่ขณะที่ การโจมตีก็เบาลงเยอะด้วยนะครับ เห็นเบอณ์เซอร์ ใช้สกิล สับเต็มแรง ใส่พาลา เข้าแค่ 200+ เองนะครับ แต่พาลาใช้สกิลไหม่ที 2000+ งี้มันสมดุลตรงไหนอะครับ ถามซะหน่อย เซนจูเรี่ยนอีกสักนิด ปรับสมดุลไหม่ก็ดีนะครับ แต่ยิงเร็วก็สุดๆ ถ้า+กับ สู้ยิบตา ยิงแบบ ตัวเลขขึ้นซ้อนกันเลยนะครับ ขอโทดครับที่มะได้ถ่ายรูปมาให้ดู เพราะถ่ายทีไร เด่งทุกทีแต่ตอนนี้ไม่รู้หายรึยัง

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Angry Angry Angry Angry Angry

ชีวิตไม่ใช่ของใคร มันคือของเราเอง เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นได
Meowยึด
Asura Tester
Jr. Member
*

Re: ปรับสมดุลของพาลาไหม่เถอะครับ + เบอร์เซอร์ด้วยนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-08-2008, 15:30:59 »

เรื่องถ่ายแล้วเด้ง ลองใช้เป็น window mode ดูสิค่ะ

ส่วนเรื่องเบอ กับ พาลา

ตามความเห็นเรานะ ไม่เกี่ยวกะทีงาน
พาลา มีสกิลใหม่ ชื่อ 7เทพลงทัณ กับ หอกศักสิทธิ์
ซึ่ง เป็นสกิลที่เสียเหรียญไปกับการอัพมันพอควร และเป็นสกิลที่เพิ่มมาเพื่อให้พาลาได้มีสกิลโจมตีแรงๆบ้าง
ตามธรรมดาแล้ว เบอฆ่าได้ทุกอาชีพนะ ถ้ารุจักใช้สกิลให้เป็น

ถ้าเบอ เทพ จนพาลายังสู้ไม่ได้
เชื่อเหอะ คนเล่นพาลา ประท้วงแน่ๆ

กรุณาเปรียบเทียบให้ดีก่อน

ปล. เบอมันแพ้อยู่ไม่กี่อาชีพหรอก ถ้าจะให้เบอชนะหมด คนหนีไปเล่นเบอหมดเซิฟแล้วล่ะ นึกถึงความเท่าเทียมนิดนึง
ปล.2 เราเล่นเบลดกับวิ บางทียังแพ้เบอได้เลย

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

Re: ปรับสมดุลของพาลาไหม่เถอะครับ + เบอร์เซอร์ด้วยนะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-08-2008, 15:38:29 »

อ้างจาก: Meowยึด ที่ 24-08-2008, 15:30:59
เรื่องถ่ายแล้วเด้ง ลองใช้เป็น window mode ดูสิค่ะ

ส่วนเรื่องเบอ กับ พาลา

ตามความเห็นเรานะ ไม่เกี่ยวกะทีงาน
พาลา มีสกิลใหม่ ชื่อ 7เทพลงทัณ กับ หอกศักสิทธิ์
ซึ่ง เป็นสกิลที่เสียเหรียญไปกับการอัพมันพอควร และเป็นสกิลที่เพิ่มมาเพื่อให้พาลาได้มีสกิลโจมตีแรงๆบ้าง
ตามธรรมดาแล้ว เบอฆ่าได้ทุกอาชีพนะ ถ้ารุจักใช้สกิลให้เป็น

ถ้าเบอ เทพ จนพาลายังสู้ไม่ได้
เชื่อเหอะ คนเล่นพาลา ประท้วงแน่ๆ

กรุณาเปรียบเทียบให้ดีก่อน

ปล. เบอมันแพ้อยู่ไม่กี่อาชีพหรอก ถ้าจะให้เบอชนะหมด คนหนีไปเล่นเบอหมดเซิฟแล้วล่ะ นึกถึงความเท่าเทียมนิดนึง
ปล.2 เราเล่นเบลดกับวิ บางทียังแพ้เบอได้เลย
7เทพคูลดาวสามนาที ส่วนหอกศักสิทธิ์ ใช้ได้ครั้งเดียวต่อ1เป้าหมาย(ถ้าใช้ครั้งที่สองใส่เป้าหมายเดิมความแรงจะลดลงขนาดตีวุ้นเค็มไม่ตาย) แถมกินmpโคตรๆ(90)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ชิติพัทธ์ สวนทอง
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-08-2008, 16:29:09 »

ผมเล่นวิก็ชนะเบอนะ(บางทีอะ)
ส่วนพาลาดิน ผมยังยิงมันไม่เข้าเลยอ่า  Shocked Shocked
อย่าใช้พวกสกิลสัมผัสอะที่ทำให้แพ้ธาตุอะใช้แล้วก็ยังเหมือนเดิมคือ   ไม่เข้า
พาลาโหดจิงๆผมเห็นพาลาลากมอนมาที8-9ตัว(เข้ในแมพวีไอพีอะ)มานตีเก้ง Shocked Shockedตลอด
มีบางทีลากมาเยอะมากยังตีเข้าทีละ90-100จุดเอง
น่าจาปรับบ้างก็ดี

(ความจิงอยากให้เบอเทพเพราะกำลังจาไปเล่นอะ อิอิ  Evil Evil)
illuminatiX2~MKI
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-08-2008, 16:34:30 »

อยากให้เบอร์ชนะพาลาดินก็อัพทำลายเกราะกับโจมตีแผลเก่าไปเลย

ทำลายเกราะมันก่อน แล้วตามด้วยโจมตีแผลเก่า นอกนั้นมีสกิลอะไรก็อัดไปให้หมด ถ้าไวพอน่าจะตายนะ

เบลดมาสเตอร์ + เบอร์เซอร์เกอร์ = มิยาโมโตะ มุซาชิ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือเพลงดาบและพลังของข้าเท่านั้น"
ZANEW'Z ♥
Jr. Member
**

บังนิว : ผ๋มใม่เต๊ม 55. ลาดพร้าว บึ้ม ๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-08-2008, 20:00:11 »

เห็นด้วยก่าเพรช
ZANEW'Z ♥
Jr. Member
**

บังนิว : ผ๋มใม่เต๊ม 55. ลาดพร้าว บึ้ม ๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-08-2008, 20:10:51 »

Evil Evil Evil
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-08-2008, 21:31:52 »

อ้างจาก: -_-' Mk1 -_-' ที่ 24-08-2008, 16:34:30
อยากให้เบอร์ชนะพาลาดินก็อัพทำลายเกราะกับโจมตีแผลเก่าไปเลย

ทำลายเกราะมันก่อน แล้วตามด้วยโจมตีแผลเก่า นอกนั้นมีสกิลอะไรก็อัดไปให้หมด ถ้าไวพอน่าจะตายนะ
ขอถอนคำพูดครับ ซึ้งแล้ว ไปลองตีพาลาดินมา ถึกจนไม่รู้จะพูดอย่างไร

ขนาดใช้ทำลายเกราะยังไม่สะท้านเลย ตีไม่ติดโล่ประมาณ 120 ติดโล่ก็ไม่เข้า

โจมตีผมประมาณ 711-726 + 40% ยัดอัดแผลเก่าก็แทบไม่เข้า

คงต้องรอให้ปรับเบอร์ใหม่ที่จะเพิ่มโจมตีต่อเลเวลด้วย

เบลดมาสเตอร์ + เบอร์เซอร์เกอร์ = มิยาโมโตะ มุซาชิ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือเพลงดาบและพลังของข้าเท่านั้น"
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-08-2008, 21:44:08 »

อ้างจาก: -_-' Mk1 -_-' ที่ 24-08-2008, 21:31:52
อ้างจาก: -_-' Mk1 -_-' ที่ 24-08-2008, 16:34:30

ขอถอนคำพูดครับ ซึ้งแล้ว ไปลองตีพาลาดินมา ถึกจนไม่รู้จะพูดอย่างไร

ขนาดใช้ทำลายเกราะยังไม่สะท้านเลย ตีไม่ติดโล่ประมาณ 120 ติดโล่ก็ไม่เข้า

โจมตีผมประมาณ 711-726 + 40% ยัดอัดแผลเก่าก็แทบไม่เข้า

คงต้องรอให้ปรับเบอร์ใหม่ที่จะเพิ่มโจมตีต่อเลเวลด้วย
ที่จะตีพาลาดินเข้า มีโป้ะ(เบลดสายโป้ะ แอส วอลอค(โดนสาปมึนแล้วเอาหมามากัด)) ตีไ่ม่คิดเกราะ(ทหาร ชาป) เวท(วิซาร์ด เคยโดนที9000+) ส่วนเบอรู้สึกจะไม่เข้านะ ถ้าเข้าต้องตีให้โป้ะ

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 24-08-2008, 23:03:56 »

อ้างจาก: goodknife ที่ 24-08-2008, 21:44:08
อ้างจาก: -_-' Mk1 -_-' ที่ 24-08-2008, 21:31:52

ที่จะตีพาลาดินเข้า มีโป้ะ(เบลดสายโป้ะ แอส วอลอค(โดนสาปมึนแล้วเอาหมามากัด)) ตีไ่ม่คิดเกราะ(ทหาร ชาป) เวท(วิซาร์ด เคยโดนที9000+) ส่วนเบอรู้สึกจะไม่เข้านะ ถ้าเข้าต้องตีให้โป้ะ
หมดสิทธิ์ฆ่าพาลาดิน แต่ช่างเถอะ ไม่ได้สร้างเบอร์มาสำหรับลงสนาม ใช้เบลดแทนก็ได้

♪ - NO LIFE !! ` •♠♣
Hero Member

LIFE IS TRANQUILITY

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-08-2008, 19:27:25 »

ช่วยปรับทีเถอะครับ พาลา เทพ เกินไป เบอร์ก็ กาก เกินไปอ่า ขนาด มีขวานบอส ยังสับเต็มแรงแค่ 1000 หน่อยๆ เองมั้ง บางคนอะ ที่เก่งๆ แล้วอะ ไม่ต้องพูดถึงคนที่เวล น้อยเลย พาลา ฆ่าได้สบาย ขืนเล่นสายโป๊ะ ก็เถอะ ยังไงก็มะรอด แต่เบลด สายดาบใหญ่มะรู้นะ เหงเพื่อนใช้สกิล มังกรพิโรธ ใส่พาลาคนนึง มะเข้าเลย เวล 85+ เข้าไปแล้วอะ ยังมะเข้าเลย

Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry

ชีวิตไม่ใช่ของใคร มันคือของเราเอง เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นได
ZANEW'Z ♥
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-08-2008, 22:37:22 »

คนที่ใช้มังกรพิโรดผมเองขนาดระดับ18และนะต้องติดโป๊ะถึงเข้าเข้าแค่5000เองงะไปเผ๋ยใต๋ดูกัน538+69มั้งประมาณนี้อะ
Narut
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-08-2008, 01:47:35 »

^_^
หวัดดีคับ  ขอแจมนิดนึง
เรื่องเบอสู้พาลาไม่ได้หนะ อันนี้ไม่จริงครับ มันมีวิธีอยู่
แค่ไม่ง่ายสบายๆเหมือนเมื่อก่อนเท่านั้นเอง
ลองค้นหาวิธีใหม่ๆดูครับ  ผมลองมาละ
ความคิดผมนะ ยังไงเบอร์ก็ pvp เก่งกว่าพาลาอยู่ดี

ส่วนวิสสาจ ปกติแล้วตีพาลาดินตายนี่ครับ
ถ้าไม่กันเวทนี่พาราดินยังไงก็น๊อค
ส่วนพาราอัดกันเวทมากๆ  วิสก็ลำบากหน่อยคับ
แต่พาราก็ต้องเสียชุดสำหรับกันเวทไปเลยนะ มันก็สมดุลดีแล้วนี่
ปล.  หอกน้ำ ของวิสแรงมากๆ  ทำไมมันแรงขนาดนั้นนี่

พาลาแพ้ทางตั้งหลายอาชีพ  ถ้าบอกพาลาเก่งขึ้นก็ใช่คับ(ของเดิมมันเน่านี่)
แต่ถ้าขนาดว่าเทพ ผมว่าก็ไม่นะ
 Smiley Smiley Smiley

กฤษดา นทีนัน
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 26-08-2008, 12:11:03 »

พาราที่พวกท่านมาลองกันหมายถึงผมใช่มิ ksolution เหอะๆพาราไม่ได้เก่งไรหรอกครับเดินก้อช้าเมื่อวานลองสู้กับเจ้าดิวยังแพ้มันเลยตีมานไม่ตายเลยมานเลือดเด้งตลอดเหอะๆแล้วแบบนี้บอกพาราเทพเอิ๊กๆ แสดงว่าจะให้ปรับพาราสู้ใครไม่ได้เลยว่างั้นงั้นพาราขอประท้วงมั้งเรื่องเบอเลือดเด้งเนี่ย เอาออกมั้งมั้ยล่ะเหอะๆอุตส่าห์ไม่พูด
ZANEW'Z ♥
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 26-08-2008, 16:25:15 »

เคมาแบบโหด Evil Evil Evil Evil Evil
ป้าย:
หน้า: [1] 2