GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Unseen!! เซิฟPK เล็กได้ใจ ^^  (อ่าน 526 ครั้ง)
อดิศร วงษ์กิ่งศรี
Jr. Member
**

Unseen!! เซิฟPK เล็กได้ใจ ^^
« เมื่อ: 24-08-2008, 05:39:33 »

บทที่1 จุดเริ่มต้น

เนื้อเรื่องแบบย่อ

วันนั้นผมและเพื่อนจะไปล่าบอสกัน ก็ได้เจอเบอคนนี้ ทำลังตีเกเรี่ยนอยู่(แบบปกติ) ก็เลยถามเพื่อนว่าจะเอาใง

เพื่อนผมพูดว่า รอดูไปก่อน ตีแบบนี้ไม่คุ้มค่ายาหลอก ซักพัก เบอได้วิ่งหนีไป โดยทิ้งมังกรไว้

ผมก็เลยไปเอามา ซักพักเบอกลับมา แล้วก็บ่นประมาณว่า พวกผมไปแจมบอสเค้า

ด้วยความที่รำคาณ ก็เลยเอาบอสคืนเจ้าเบอนั้นไป แต่อนิจา เค้ากลับเอาบอสที่ผมอุส่าเอาคืนไปทำบัค!! - -''

ตอนนั้นผมเสียความรู้สึกมาก เพราะคนๆนี้ ผมเคยสอนอะไรให้หลายอย่าง เคยแบ่งบันมินิบอสให้ล่า

จากนั้นมาผมก็ก่อกวนเวลาเค้าล่าบอส(วาปตาม)  จนเค้าหมดความอดทนตัดสินใจซัดกับผม แน่นอนช่วงแรกเค้าสู้ไม่ได้ ตาย

เหตุการไม่คาดฝันเกิดขึ้น เบอได้ทำการเรียกหัวหน้ากิล 4จตุเทพ มาช่วยมาถึงไม่พูดพร่ำทำเพลง ซัดพวกผมหมอบกระจุย

เพื่อนผมเลือกที่จะพูดดีๆกลับเข้า ส่วนผมได้แต่นิ่งแล้วคิดว่าเรื่องนี้คงยอมให้ไม่ได้ จึงตัดสินใจออกกิลไป เพื่อไม่ให้กิลเดือดร้อน

แอบเก่งแต่ไม่มีความรู้
Jr. Member
**

Re: Unseen!! เซิฟPK เล็กได้ใจ ^^
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-08-2008, 05:58:36 »

บทที่2 การไล่ล่า

ไป1เก็บ3 แม้ตัวเองจะตาย แต่ก็ชิงบอสได้สำเร็จ

เนื้อเรื่อง

ถึงตอนนี้ผมได้ออกกิลมาเรียบร้อยแล้ว แล้วได้ทำการไล่ล่า4จตุ ทุกคนที่พบเจอ

และตอนนี้คนต้นเหตุก็เข้าไปอยู่ในกิล4จตุกันหมดแล้ว

ตอนนี้เบอคนนั้นได้ทำการข่มขู่เพื่อนผมแล้วว่าอย่ารับผมเข้ากิลถ้ารับจะฆ่ายกกิล

เพื่อนผมก็เออ ออ ไปกะเค้า (ไม่มีทางเลือกเพื่อความปลอดภัย)

ในเวลาวอ ผมได้ไปช่วยกิลอื่นๆ ถล่มบ้านจตุ จนไม่มีบ้านอยู่ (ไม่ใช้เพราะผมหลอกเพราะกิลอื่นเก่ง - -'')

จากนั้นผมก็ได้ ไล่ล่าตามแม๊พแพนด้า กับ หน่อเหล็กไหล

พอตายก็จะกลับเมืองก็จะไปขอให้เพื่อนฮีลกะบัฟให้ แล้วกับไปปะทะต่อ

Jr. Member
**

Re: Unseen!! เซิฟPK เล็กได้ใจ ^^
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-08-2008, 06:37:41 »

บทที่3 แพ้แล้วพาล

บทนี้ไม่มีไรมากคับเป็นแค่การข่มขู่เพื่อนผม (ผลจากการที่ผมไปขอบัฟเค้า)

Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-08-2008, 06:53:37 »

บทที่4 การหวนคืน

เนื้อเรื่อง

ถึงตอนนี้กิลเพื่อนผมถูกหมายหัวเป็นที่เรียบร้อยแล้วอย่างเลี่ยงไม่ได้

ผมจึงต้องกลับเข้ากิล เพราะไม่มีอะไรต้องเสียอีกแล้ว แล้วเริ่มทำการไล่ล่าต่อ

โปรดติดตามตอนต่อไป

ปล.ผมไม่ให้อภัย เบอและเทร 2ตัวนี้แน่นอน จะมีคนปกป้องคุณได้อีกซักกี่คน
ข้อ1 ขี้โมคุยโว เคยเห็นเค้าคุยว่า DIO เอาตัวแอสมาเค้าก็ฆ่า เอาทหารมาก็โดนเค้าฆ่า เอาพระมาเค้าก็ฆ่าอีกอะเหละ (ฆ่าได้หมดว่างั้นเหอะ)
ข้อ2 พิมษ์เก่งและข่มขู่ได้เก่ง
ข้อ3 หยามน้ำใจ (อุส่าให้บอสกลับเอาไปทำบัค)
ข้อ4 คำก็ด่าคนอื่นเกรียน 2คำก็ด่าคนอื่นเกรียน (พูดมากมะชอบ พูดน้อยๆเล่นหนักๆดีก่า)

ชิติพัทธ์ สวนทอง
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-08-2008, 16:08:02 »

น่าเหนใจนิสู้ๆละ555+   Evil Evil

(ถูกงานปะเนี้ย  Huh?)
/人◕ ‿‿ ◕人\
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-08-2008, 16:13:46 »

- -*

แดงจ้า มากมาย
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-08-2008, 17:32:37 »

. . . . . หลังจากทำใจกับสกิลที่ห่วยได้มาซักระยะก็มาเจออันตพาลครองเกมอีก  ดูจากรูปเอาล่ะกัน   ไม่เข้าใจนี้มันประเทศไทยรึเปล่า  ประชาธิปไตยรึเปล่า    เบลดก็รู้จักเราในเกม   ถึงเค้าจะออกกิลไป  ยังไงก็คนรู้จักกัน  เค้ามาขอฮิลรึมานั่งคุยก็โดนห้ามโดนเบอกับเทรในภาพ   เค้าบอกถ้ากิลเราไปคุยรึติดต่อจะฆ่ายกกิล    สังคมเกมนี้มันยังไงกันแล้ว  อันตพาลมากมาย    คนรู้จักกันเค้ามาขอฮิลเราก็ฮิลให้  ขอบัฟเราก็บัฟให้  ถึงคนไม่รู้จักเราก็ให้   กรณีเจอนอกเมืองถ้าเจอเราก็ให้   แล้วแมพหน่อนี้จะห้ามใครล่าเลยรึไง    เราไปเดินหาหน่อเจอเค้าเค้าขอบัฟเราก็ให้  ไม่ได้ไปยืนฮิลตอนซัดกันซะหน่อย   แล้วก็ไม่ได้ตามไปคอยบัฟด้วย   ไปหาหน่อเหล็กอ่ะเข้าใจมั้ยไปหาของมาขาย    แต่ที่แคลงใจมากที่สุดคือการห้ามคุยห้ามติดต่อนี้ล่ะ    อิทธิพลเค้ามากมายขนาดนั้นเลยหรอถึงห้ามใครให้คุยกับใครได้    เทรบอกอายุ30แล้ว แต่ไม่เข้าใจคนอายุ 30 คิดได้เท่านี้หรอ   คุยด้วยนึกว่า 9 ขวบซะอีก   ตลกดีเหมือนคุยกับเด็ก . . . . . . อีกหน่อยคงห้ามเราวาปกลับ  ห้ามฝากของ  ห้ามออกนอกเมือง  อ่ะเนอะ  เรายังนั่งนึก  เค้ามีสิทธิอะไรมาห้ามดังกล่าว

เทพคร้าบ
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-08-2008, 18:17:56 »

Angry Angryเซฟนี้ มัน พีเค อะ  เรื่องฆ่ากัน ตีกัน ไม่มีความผิดอยู่ แล้ว แต่เรื่องข่มขู่ และ ด่าทอ  ผมว่า  ทีมงานน่าจัด....สะบ้างนะคับ Angry Angry

Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-08-2008, 16:20:44 »

บทที่5 การเข้าร่วมกับ•` ล่ ๅ ข้ ๅ ม ศ ต ว s s ษ `•

เนื้อเรื่อง

ถึงตอนนี้ ผมได้ทำการเข้าร่วมกับกิลล่าแล้ว ด้วยความอนุเคาระ จากท่านDIO

แต่นั้นก็ไม่ได้หมายความว่าผมจะดึงคนของกิลล่ามาช่วยเหลือ

แต่ผลที่ได้คือ การข่มขู่ หายไป เริ่มด่าน้อยลง (ถ้ากล้าพูดว่าจะฆ่ายกกิลก็ยังใงๆอยู่นะ ^^)

ตอนนี้หลายคนที่ช่วยเหลือเค้า ก็ยัง ช่วยแบบไม่รู้เรื่องอะไรเลย ขอให้ช่วยก็ช่วย

ถ้ามาอ่านที่นี้คงจะรู้เรื่องอะไรมั่งนะ อิอิ ^^

ป้าย:
หน้า: [1]