GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของพาลาดินหลังจากปรับใหม่  (อ่าน 2961 ครั้ง)
matoi_edition
Asura Tester
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

Re: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของพาลาดินหลังจากปรับใหม่
« ตอบ #15 เมื่อ: 25-08-2008, 16:58:37 »

ทักษะพิษร่างลูซิลอะคะลดเวลาดีเลย์หลังใช้ลงหน่อยตั้ง5นาทีงะรู้สึกได้มะอะมันนานไปงะแถมใช้ได้15วิ
เทียบกับเคลิกทักษะกายทิพย์ใช้ได้30วิ ดีเลย์หลังใช้2นาที ช่วยปรับลดหน่อยได้มะคะของพาราอะ

ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของพาลาดินหลังจากปรับใหม่
« ตอบ #16 เมื่อ: 25-08-2008, 22:13:21 »

ขอท่า แทงเจาะเกราะ เป็นปาระยะไกลได้รึเปล่าครับ

เหมือนท่าปาหอก ของ สปาตั้นไง  Smiley

ความน่าสนใจมันจะได้เพิ่มขึ้น ไม่อยากให้อัพแค่ผ่านๆ

Evil

ขอระยะ 8 ช่องก็เกินพอ

ส่วนหอกกางเขน ถ้าใช้ในระยะ 8 ช่องเหมือนกัน จะดีมากครับ

ส่วนสกิล หอกสุญญากาศ ขอเป็นอธิบายให้เข้าใจง่ายๆ ได้รึเปล่าครับ

เก้าอี้
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 25-08-2008, 23:41:32 »

ทักษะที่จะเสนอแนะ : เพิ่มความสามารถของชุดเกราะ

ประเภทของทักษะ : ทักษะเสริมความสามารถ

รายละเอียดที่จะเสนอแนะ กายาเหล็กไหล

- ระยะเวลาร่าย ไม่มี

- ระยะเวลาหลังร่าย ไม่มี

- ระยะเวลาคงอยู่ของทักษะ ไม่มี

- MP ที่ใช้   mp5หน่วย/1 วินาที  (น่าจะมีการปรับเพิ่มถ้าทำตามขอแนะนำของผม เพื่อความสมดุล)

- สถานะพิเศษที่ติดมากับทักษะ
เขียนไปก็จะรำบากคนพัฒนา แต่ก็ขอเสนอนิดนึงนะครับ คือ ตอนนี้ไม่สามารถใช้สกิลนี้ ในการ แทงค์บอส ต่างๆ ได้แล้ว เนื่องจากบอสโหดมาก ผมเลยอยากให้สกิลนี้มีประโยชน์ขึ้นมานิดนึง โดยการอาจจะมีผลได้ทางใดทางหนึ่ง เช่น
1. เพิ่มจำนวนมอนสเตอร์ที่มารุม ให้มากกว่าเดิม จาก 8 ตัว อาจจะเป็น 12 ตัว ถ้าเกินกว่านั้น ป้องกัน 0 โจมตี 0 <--- ความเห้นส่วนตัวผมไม่ชอบเท่าไร
2. จำนวนมอนสเตอร์ 8 ตัวเท่าเดิม แต่ จากป้องกันเป็น 0 หลบหลีกเป็น 0 อาจจะกลายเป็นลดจากเดิม 50%
เหตุที่เสนอเพราะ ผมเคยประสบปัญหา มอนสเตอร์ถูกลากมากองไว้ที่ warp point เป็นจำนวนมาก(มากกว่า 9-10 ตัวแน่ๆ) ถ้ามีการเพิ่มตรงจุดนี้เข้าไป น่าจะทำให้ สกิลนี้มีประโยชน์มากขึ้น
แต่ก็ห่วงในการนำไปใช้ลากมอนสเตอร์เพื่อเก็บ exp อยู่(สำหรับสายหอก) แต่จากที่สังเกตุ mp5หน่วย/1 วินาที ก็ถือว่าหมดอย่างรวดเร็วอยู่
เก้าอี้
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 25-08-2008, 23:42:34 »

กรรม reply ข้างบน เสนอกายาเหล็กไหล นะครับ พอดี copy เขามาแล้วลืมลบสกิลเดิม แหะๆ
เก้าอี้
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 26-08-2008, 16:06:06 »

จากการที่เล่น พาลาดีนสายกระบี่แล้วเห็นว่า เหรียญคลาส1(ไฟเตอร์)เหลือ 15 เหรียญ เลยจับมาลองอัพสกิลแบบ ครึ่งลูก เอ้ย ลูกครึ่ง ระหว่าง กระบี่+หอกดูเล่นๆ
จากรูปด้านบน จะมีการอัพสกิลดังนี้
เหรียญคลาส 1 ไฟเตอร์
ชำนาญกระบี่ 5
ชำนาญอาวุธ 10
แข็งแกร่ง 10
ชำนาญหอก 10
หอกสูญญากาศ 1
เล็งแทงแม่นยำ 4

เหรียญคลาส 2 พาลาดีน
ศรัทธา 3
ผลแห่งศรัทธา 5
ฮีล 5
ชุบ 1
กายาเหล็กไหล 5
เกราะแห่งสัจธรรม 5
แทงทะลวงเกราะ 1
ตวัดหอกทำลายล้าง 5
ชำนาญโล่ 5
โล่กระแทก 5

เหตุผลที่ลองอัพดู

1. เพราะกระบี่จะเก็บ exp แบบเน้นสู้ทีละตัว และไม่ใช้สกิล จึงอัพแต่ชำนาญกระบี่ 5 ก็พอ (ได้ทั้ง ไว+แม่นยำ อยู่แล้ว) และยังได้แม่นยำเพิ่มจากชำนาญอาวุธอีก 20 หน่วย

2. ผมเองชอบแบบอึดถึก ควายและชอบสกิล passive มากกว่า active ทีเหลือจึงนำไปลงสกิลสายป้องกัน ผลแห่งศรัทธา ชำนาญโล่ เกราะแห่งสัจธรรม กายาเหล็กไหล ที่สำคัญยังสามารถอัพ ฮีล และ ชุบ
ส่วนโล่กระแทกที่อัพมา เพราะอยากลองสกิลเฉยๆ จริงๆ ก็ตั้งใจว่าอาจจะนำไปลงที่ ศรัทธา ให้เป็น 8 หน่วยแทน(อันนี้แล้วแต่ใจรักครับ)

3. จากนั้นก็ไปดูสายหอก
เหรียญคลาส 1 ลงไปที่ ชำนาญหอก 10 และ สกิลเล็งแทงแม่นยำ 4(ความแม่นยำที่ได้จะเท่ากับ ระดับ 5 เพราะ ผมไปลงชำนาญอาวุธ 10 หน่วย แตกต่างที่พลังโจมตีต่ำลง 1%)
และจะได้ตวัดหอกทำลายล้างมาใช้ในการหาของจากมอนสเตอร์ระดับต่ำหน่อย พยายามหาแบบสกิล 1 ทีตายนะครับ อิอิ(แต่มันจะมีตัวอะไรบ้างหว่า)

ปล.สายนี้เหมาะกับการเก็บ exp มากกว่า แต่ก็คงไปลากมอนสเตอร์สู้สายหอกธรรมดาไม่ได้ เพราะไม่มีสบัดอาวุธรอบตัว แต่อาจจะลองสูตรนี้ดูก็ได้
ชำนาญหอก 7 ฟาดหอกโจมตี 3 สบัดหอกรอบตัว 5 ก็ได้ซึ่งขึ้นอยู่กับแนวทางการเล่นของแต่ละคน
*~ กวาง's ~*
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 27-08-2008, 11:40:01 »

อ้างจาก: เก้าอี้ ที่ 26-08-2008, 16:06:06

จากการที่เล่น พาลาดีนสายกระบี่แล้วเห็นว่า เหรียญคลาส1(ไฟเตอร์)เหลือ 15 เหรียญ เลยจับมาลองอัพสกิลแบบ ครึ่งลูก เอ้ย ลูกครึ่ง ระหว่าง กระบี่+หอกดูเล่นๆ
จากรูปด้านบน จะมีการอัพสกิลดังนี้
เหรียญคลาส 1 ไฟเตอร์
ชำนาญกระบี่ 5
ชำนาญอาวุธ 10
แข็งแกร่ง 10
ชำนาญหอก 10
หอกสูญญากาศ 1
เล็งแทงแม่นยำ 4

เหรียญคลาส 2 พาลาดีน
ศรัทธา 3
ผลแห่งศรัทธา 5
ฮีล 5
ชุบ 1
กายาเหล็กไหล 5
เกราะแห่งสัจธรรม 5
แทงทะลวงเกราะ 1
ตวัดหอกทำลายล้าง 5
ชำนาญโล่ 5
โล่กระแทก 5

เหตุผลที่ลองอัพดู

1. เพราะกระบี่จะเก็บ exp แบบเน้นสู้ทีละตัว และไม่ใช้สกิล จึงอัพแต่ชำนาญกระบี่ 5 ก็พอ (ได้ทั้ง ไว+แม่นยำ อยู่แล้ว) และยังได้แม่นยำเพิ่มจากชำนาญอาวุธอีก 20 หน่วย

2. ผมเองชอบแบบอึดถึก ควายและชอบสกิล passive มากกว่า active ทีเหลือจึงนำไปลงสกิลสายป้องกัน ผลแห่งศรัทธา ชำนาญโล่ เกราะแห่งสัจธรรม กายาเหล็กไหล ที่สำคัญยังสามารถอัพ ฮีล และ ชุบ
ส่วนโล่กระแทกที่อัพมา เพราะอยากลองสกิลเฉยๆ จริงๆ ก็ตั้งใจว่าอาจจะนำไปลงที่ ศรัทธา ให้เป็น 8 หน่วยแทน(อันนี้แล้วแต่ใจรักครับ)

3. จากนั้นก็ไปดูสายหอก
เหรียญคลาส 1 ลงไปที่ ชำนาญหอก 10 และ สกิลเล็งแทงแม่นยำ 4(ความแม่นยำที่ได้จะเท่ากับ ระดับ 5 เพราะ ผมไปลงชำนาญอาวุธ 10 หน่วย แตกต่างที่พลังโจมตีต่ำลง 1%)
และจะได้ตวัดหอกทำลายล้างมาใช้ในการหาของจากมอนสเตอร์ระดับต่ำหน่อย พยายามหาแบบสกิล 1 ทีตายนะครับ อิอิ(แต่มันจะมีตัวอะไรบ้างหว่า)

ปล.สายนี้เหมาะกับการเก็บ exp มากกว่า แต่ก็คงไปลากมอนสเตอร์สู้สายหอกธรรมดาไม่ได้ เพราะไม่มีสบัดอาวุธรอบตัว แต่อาจจะลองสูตรนี้ดูก็ได้
ชำนาญหอก 7 ฟาดหอกโจมตี 3 สบัดหอกรอบตัว 5 ก็ได้ซึ่งขึ้นอยู่กับแนวทางการเล่นของแต่ละคน

ทำไม ชำนาญ กระบี่ไปอยู่ในสกิลไฟเตอร์ แทนที่จะอยู่ในสกิลของ พาลาดินอ่ะครับ ผมงง

ปล.พอดีผมไม่เคยได้ลองในนรก เลย อยากรู้ เพราะ ดู ผังTree แล้ว อยู่ใน สกิลของพาลาดิน ครับ

เก้าอี้
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 27-08-2008, 13:25:17 »

อ้างจาก: *~ กวาง's ~* ที่ 27-08-2008, 11:40:01

ทำไม ชำนาญ กระบี่ไปอยู่ในสกิลไฟเตอร์ แทนที่จะอยู่ในสกิลของ พาลาดินอ่ะครับ ผมงง

ปล.พอดีผมไม่เคยได้ลองในนรก เลย อยากรู้ เพราะ ดู ผังTree แล้ว อยู่ใน สกิลของพาลาดิน ครับ

คือเป็นสกิลของพาลาดีนครับ แต่เวลาอัพ ใช้เหรียญคราส 1 ของไฟเตอร์อัพครับ ในความเห็นของผมก็คงคล้ายๆ ชำนาญหอก ครับ แต่มีเงื่อนไข เพิ่มขึ้นมา คือ ต้องเป็นพาลาดีนก่อนถึงจะเรียนได้ครับ
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #22 เมื่อ: 27-08-2008, 16:50:25 »

เขียนผิดคับ ชำนาญกระบี่ใช้ เหรียญ class2 เรียนTT โทดคับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
karato Luv.
Hero Member

โอ้วววว ว วว

« ตอบ #23 เมื่อ: 28-08-2008, 16:10:38 »

อ้างจาก: -_-' MislabiZ -_-' ที่ 27-08-2008, 16:50:25
เขียนผิดคับ ชำนาญกระบี่ใช้ เหรียญ class2 เรียนTT โทดคับ

ทำเอางงเลยงับ

เกมอสุราห่วยขั้นเทพครับผม*
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: 28-08-2008, 22:53:06 »

บัคเล็งแทงแม่นยำ บอกเวลาบัพ 1 นาที่
ใช้จริง 2นาที - -"

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: 29-08-2008, 01:13:59 »

เพิ่งจะเห็นมุข ตรง คนเปลี่ยนอาชีพพาลาดินที่วิหาร

อังเดร อากัสซี่  laugh 55

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: 29-08-2008, 08:58:22 »

เอ้ย.. ทำไม ชำนาญกระบี่พาลาดิน +ต่อเนื่อง40
แล้ว ของทหาร มัน +10 แล้ว+เพิ่ม ต่อทีทีละ3 แถมต้องไปเริ่มใหม่ทุกตัว
แล้วมาบอกเป็นทักษะ passive เพิ่มมากไม่ได้
ของพาลาดินมันก็passive เพิ่มตั้ง 40 แถม +แม่น แถม ใช้แค่ 5เหรียญ
ของทหาร ต้องอัพตั้งหากแยกกับชำนาญกระบี่อีก

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #27 เมื่อ: 29-08-2008, 09:09:55 »

-- พาลา สายกระบี่ นี่มีสกิล หมู่ ปะคับ ยังไม่ได้ลองเล่นดูเลย

ถ้าไม่มี น่าจะมี ท่าตวัดกระบี่ทำลายล้าง นะคับ อิอิอิ

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: 29-08-2008, 09:11:59 »

อ้างจาก: cyberleaf ที่ 29-08-2008, 09:09:55
-- พาลา สายกระบี่ นี่มีสกิล หมู่ ปะคับ ยังไม่ได้ลองเล่นดูเลย

ถ้าไม่มี น่าจะมี ท่าตวัดกระบี่ทำลายล้าง นะคับ อิอิอิ

ไม่มี กระบี่เป็นสายตีปกติ

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: 29-08-2008, 09:56:45 »

เจอปัญหาอีกแหล่ะ
พาลาดิน สายกระบี่
เป็นสายตีปกติ เมื่อเก็บเลเวล  สกิลชำนาญกระบี่จริงๆไม่ได้+เยอะไปหรอก(ของทหารมันแย่เกินมากกว่า)
ใช้โจมตีทางกายภาพ ที่พึ่งstr-dex ในการโจมตี
สกิลกด 2อัน ที่น่าจะทำไว้สำหรับpvp และ กิลด์วอร์
ใช้โจมตีกายภาพ+โจมตีเวทย์   แต่สายกระบี่ตอนเก็บเลเวล แทบไม่มีความจำเป็นต้องอัพintเลย ตีเวทย์เลยเบา
ทำให้ใช้สกิลแล้วเบา โดยเฉพาะสกิล  เจ็ดเทพลงทัณฑ์  (ปรับเบาไปแล้วน่ะ - -. ตอนแรกก็แรงไปตอนนี้ก็เบา)
ถ้าไปอัพint เวลาเก็บเลเวลก็จะตีเบา (ซึ่งเดิมก็ตีเบาอยู่แล้วยิ่งเบาไปอีก)

คำแนะนำ
- แก้ชำนาญ กระบี่  จากเพิ่มอัตราโจมตี 10% เป็น เพิ่มพลังโจมตีจากโจมตีเวทย์ (มีสูตรคำนวณอะไรก็ว่าไป)
หรือไปแก้ที่ สกิลเจ็ดเทพ ตรงเลย
-เพิ่มความแรงสกิลเจ็ดเทพขึ้นนิดหน่อย  เพิ่มส่วนคำนวณ ที่มาจากโจมตีทางกายภาพ ให้มากขึ้น

-หรือ ถ้าไม่เพิ่มความแรง ก็ลดคูลดาวน์ เจ็ดเทพลงหน่อย  ความแรงเท่านี้ คูลดาวน์ 1นาทีก็เยอะเกินแหล่ะ

ปรับตามความเหมาะสมแล้วกัน
อย่าบอกว่าจงใจให้อัพแยกกันระหว่างสายเก็บเลเวลกับสายกดสกิลพีวีพีล่ะ
จะบร้า~ เหรอ คนจะเก็บเลเวลก็ไปเล่นหอกสิ กระบี่ เล่นสายเก็บเลเวลแล้วยังช้ากว่าหอกเลย

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4