GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บัคดาบแรร์ อีกหนึ่งรอบ  (อ่าน 520 ครั้ง)
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

บัคดาบแรร์ อีกหนึ่งรอบ
« เมื่อ: 15-08-2008, 15:12:57 »

ดาบใหญ่น้ำแข็ง เบอเซิร์กเกอร์ ใช้ไม่ได้ - -"

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

Re: บัคดาบแรร์ อีกหนึ่งรอบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-08-2008, 15:24:48 »

เอ่อ ใช้ไม่ได้ผมว่าน่าจะถูกนะครับ เพราะที่คำอธิบายก็บอกว่าสำหรับเบรดมาสเตอร์ แล้วจริงๆ ผมก็ไม่อยากให้เบอใช้ได้ด้วย ถ้าเบอใช้ดาบน้ำแข็งได้แล้วเบรดดาบใหญ่จะเอาอะไรไปหากิน เนื่องจากเบอเลือดมากกว่า โจมตีไวกว่า แถมใช้ดาบน้ำแข็งจะมีพลังโจมตีมากอีก
ปล. เคยมีคนจุดประเด็นที่ว่าอยากให้เบอร์ใช้ดาบน้ำแข็งได้ ซึ่งผมก็ได้ค้านไปในส่วนนี้ เพราะว่าถ้าใช้ได้เบอร์ก็จะเก่งไปกว่านี้อีก ผมก็คงต้องไปเล่นเบอดาบใหญ่แทนเบรดละ
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #2 เมื่อ: 15-08-2008, 15:55:15 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 15-08-2008, 15:24:48
เอ่อ ใช้ไม่ได้ผมว่าน่าจะถูกนะครับ เพราะที่คำอธิบายก็บอกว่าสำหรับเบรดมาสเตอร์ แล้วจริงๆ ผมก็ไม่อยากให้เบอใช้ได้ด้วย ถ้าเบอใช้ดาบน้ำแข็งได้แล้วเบรดดาบใหญ่จะเอาอะไรไปหากิน เนื่องจากเบอเลือดมากกว่า โจมตีไวกว่า แถมใช้ดาบน้ำแข็งจะมีพลังโจมตีมากอีก
ปล. เคยมีคนจุดประเด็นที่ว่าอยากให้เบอร์ใช้ดาบน้ำแข็งได้ ซึ่งผมก็ได้ค้านไปในส่วนนี้ เพราะว่าถ้าใช้ได้เบอร์ก็จะเก่งไปกว่านี้อีก ผมก็คงต้องไปเล่นเบอดาบใหญ่แทนเบรดละ
เป็นไปได้คับ แต่ต้องรอศึกษา item สวมใส่ให้หมดก่อน หลังจากทำ skill สมดุล เรื่องตัวเลขเส็จก่องคับTT

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
illuminatiX2~MKI
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-08-2008, 17:18:00 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 15-08-2008, 15:24:48
ผมว่าไม่นะ สำหรับสายสกิลตีเร็วเท่ากัน ต่อเนื่อง 180 เหมือนกัน

ส่วน base atk ผมลองอัพ stats เท่ากันอาวุธอันเีดียวกันแล้วพบว่าเบอร์มี base atk ต่ำกว่าประมาณ 100

สกิลที่ใช้เก็บเวลก็มีแค่ฟันไวกับหลั่งเลือด ถ้าอยากตีเร็วต้องลงทุนตีออฟเร็วเสียงให้ได้คหบดีขึ้นไป

ถ้าจะใ้ห้ดีอีกต้องได้เสนาธิการ(ต่อเนื่อง 200) ซึ่งมันไม่ง่ายขนาดนั้นน่ะสิครับ(ไม่รวมกดยาฮึดครับ ผมเป็นคนงกซะด้วย)

เบลดในตอนนี้ก็เก่งเอาการ เกราะหนากว่าเบอร์เยอะ แต่เลือดน้อยกว่าเกือบ 3 เท่าตัว(ยังไม่กดยืนหยัด)

เบอร์เปราะมากครับ โดนคอมโบโหดๆชุดนึงก็คงเกือบม่องล่ะ

เบลดมาสเตอร์ + เบอร์เซอร์เกอร์ = มิยาโมโตะ มุซาชิ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือเพลงดาบและพลังของข้าเท่านั้น"
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-08-2008, 17:51:37 »

ผมยอบรับว่าคอมโบเบรดแรงมากครับ ชุดที่โจมตีสูงสุดที่ผมใช้ประมาณ 14000+ แต่ ใช่ได้แค่กับมอนเท่านั้น ใช้กับเบอไม่ได้ ครับ เพราะว่าการใช้คอมโบจะมีการหน่วงเวลาระหว่าท่าในชุดคอมโบ คือ จากท่าที่ 1 ไปท่าที่ 2 จะหน่วงเวลาประมาณ 2-3 วินาที และจากท่าที่ 2 ไปท่าที่ 3 ก็จะหน่วงเวลาประมาณ 2-3 วินาทีเช่นกัน ซึ่งในระหว่างที่หน่วงเวลานี้ เบรดจะยืนเป็นเป้านิ่งครับ นิ่งจริงๆ ด้วยทำอะไรไม่ได้เลย เพราะว่าหากกดอะไรไปคอมโบที่ใช้จะไม่สมบูรณ์ และถูกยกเลิกไป ซึ่งถ้าผู้เล่นที่มีสติมั่นคงช่วงเวลา 2-3 วินาทีก็เพียงพอที่จะทำให้เบรดลงไปนอนได้อย่างสบายครับ (ต้องให้บอกด้วยมะว่าต้องทำยังไง)
ปล. เบรดดาบใหญ่สายฟันเร็ว ไม่สามารถใช้คอมโบได้อย่างเต็มประสิทธิภาพแน่นอน เนื่องจากสกิลที่ซัพพอดไม่สามารถอัพให้เล่นทั้ง 2 สายได้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุดพร้อมกันได้ครับ
ปล.2 ในการเก็บเวลหากเล่นสายฟันไวเหมือนกัน โดยใช้ดาบชนิดเดียวกัน ผมว่าไม่มีความแตกต่างระหว่างเบรดดาบใหญ่ กับ เบอ แต่ถ้าจะมาเปรีบกับผมที่เล่นสายคอมโบ ผลต่างกันจะมีมากเพราะว่าผมสามารถใช้เทคนิคจากการใช้คอมโบเกบมอนได้ทีละมากๆ ในคราวเดียวกัน (ประยุกต์ท่าเพิ่มเข้าในก่อนและหลังการใช้คอมโบ)แต่ก็เปลืองยาเพิ่มเอ็มพีมาก เพราะว่าใช้ได้ไม่เกิน 3 ครั้งเอ็มหมดหลอด และเสี่ยงมากอาจถึงตาย (เคยลองลากเข้ที่แมพบอสทีหมดแมพก็ยังทำได้ แต่ตอนนั้นไม่มีคนนา)
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-08-2008, 18:01:03 »

เบอร์ตอนนี้มีสกิลทรีใหม่ ซึ่งหากจะอัพหลั่งเลือดแล้ว สกิลโจมตีอื่นแทบจะไม่มีเลย(ถึงมีเวลสกิลก็น้อย) เพราะเหรียญจะหมดก่อน

แต่ถ้าอัพโจมตีแผลเก่าก็เหมือนกัน คือมีสกิลโจมตีอันเดียว ที่พูดมานี่คือสายดาบใหญ่ครับ ไม่นับขวาน เพราะขวานสกิลคลาส 1

หลั่งเลือดที่ผมใช้นั้นก็มีระยะหน่วงหลังใช้ 2 วินาทีเหมือนกันครับ ใช้ต่อเนื่องคงไม่ดีมาก และค่าความแกว่งก็เยอะ จะหวังผล

ให้แรงคงที่เหมือนดาบพิโรธไม่ได้ สรุปแล้ว เมื่อเทียบการเก็บเวลกับการประลองแล้ว ผมว่ามันก็เท่าๆกันนะ

ปล.เบลดท่านฆ่าเข้ได้หมดแมพเลยรึ เบลดผมโดน 9 ตัวรุมก็กดสกิลไม่ทันแล้ว

เบลดมาสเตอร์ + เบอร์เซอร์เกอร์ = มิยาโมโตะ มุซาชิ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือเพลงดาบและพลังของข้าเท่านั้น"
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-08-2008, 19:05:58 »

- -. ฉันว่ามันก็พอๆ กันน่ะ
สำหรับเรื่องการเก็บเลเวลสายตีปกติ อะ
เบอร์ ไปกับพระจะสุดยอดมาเลย เล่นstr-dex ขวานใหญ่ คลุ้มคลั่งได้เลย - -" ถ้าไม่มีพระไปจะหืดขึ้นคอกว่าต่อเนื่องจะขึ้นถึง214
เลือดหมดไป1หลอด เปลืองยามากมาย
ส่วนสายดาบใหญ่ฟันเร็ว ไปคนเดียว - -" สบาย  ต่างกับเบลดดาบใหญ่ ตรงที่กดยาเยอะกว่ามาก - -" ถ้าไม่ได้อัพยืหยัดไป

เรื่องสายกดสกิล ก็เปรียบเทียบลำบาก สกิลเบอร์ มันกินเอ็มพีเอาการ
ไม่ค่อยเหมาะเก็บเลเวลถ้าใช้ก็ต้องมีพระโอนเอ็มพีไปด้วย หรือไม่ก็ใช้ในพีวีพี
ส่วนคอมโบ เบลดไม่ค่อยกินเอ็มพี แต่หน่วงหน่อย
สายกดสกิลเบอ นี้มันเก็บเลเวลลำบากสุดเลยน่ะเพราะถ้าอัพคลั่งไว้เก็บเลเวล ก็จะไม่ได้อัพยืนหยัด เปลืองยาอีกมากมาย
ถ้าไม่อัพคลั่งก็ต้องไปกับพระโอนเอ็มพี - -" เหมือนชาปสายกดสกิลอ่ะ หลอดเอ็มพีเล้ก  - -"
สรุป คือสายกดสกิลพีวีพีดีเก็บเลเวลำบาก แต่สายเก็บเลเวลก็ไม่ต่างจากเบลดดาบใหญ่มาก  ประมาณนั้นล่ะมั้ง
ก็ความคิดเห็นเราน่ะ ยังไม่ได้ทดสอบละเอียด อาจจะยังไม่ใช่ความเห็นที่แม่นมาก

แต่เบลดมันโกง ตรงที่ดาบแรร์มันเยอะกว่านี้แหล่ะ - -" ขวานแรร์ มี2อันเท่าที่เห็น 
แต่เบอร์ไปกับพระสุดยอด ส่งเสริมกันสุดๆ 2อาชีพนี้  ถ้าฉันเป็นพระ ฉันจะเลือกไปกับเบอ มากกว่าเบลดน่ะ

T_T ปืน แรร์ บ่มี แถมทั้งเกม มีปืนไรเฟิลM1กระบอกเดียวด้วย T_T รอ แป๊ะแกทำ ถึงequipment ก่อนเตอะ ทหารจะครองโลกกก
ยิงnuclear laucher มันเลย หรือ จะเอาQuad Bomb มายิงสนับสนุน หรือจะให้ทำ Positron sniper rifle มายิงดี
หรือต่อไปจะให้ทำ กระสุนเวทย์มนต์ โหลดกระสุน แล้วยิงเทย์ ใส่ศัตรู หรือ จะขับกันดั้มไปสู้ เลยดี แต่ขอเป็น EVA 01ดีกว่า  XD อ่า~~
เป็นไปไม่ได้สักอันสิน่ะ - -" ฝันกลางวัน ของทหารเลเวลต่ำๆ  laugh  55

ปล. นานๆ จะเจอกระทู้ ถกกันแบบดี ๆ ^ ^ ยังงี้ดีแล้วแหล่ะ ถกกันด้วยข้อมูล และ เหตุผล 
จะได้เล่นสนุกๆกัน

Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-08-2008, 19:16:19 »

ถ้าว่างๆลองเล่นทั้งเบลดทั้งเบอร์ดาบใหญ่เลย ผมก็เล่นมันทั้งสองตัวนี้แหละครับ

Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-08-2008, 19:49:39 »

อ้างจาก: -_-' Mk1 -_-' ที่ 15-08-2008, 19:16:19
ถ้าว่างๆลองเล่นทั้งเบลดทั้งเบอร์ดาบใหญ่เลย ผมก็เล่นมันทั้งสองตัวนี้แหละครับ
สงสัยจะว่างยากเพราะผมเล่นทั้ง 3 เซิฟ และรองเล่นมาแล้วทุกอาชีพนะ (ทำเควซเปลี่ยนอาชีพมาจะ30ตัวอยู่และโดนหลายๆ คนขู่ว่าไม่ทำให้จะเลิกเล่น)แต่หลายๆ อาชีพไม่ได้เล่นแบบเจาะลึกเล่นแค่พอรู้แนวทางในเบื้องต้นแต่อาชีพที่ชอบมากเป็นการส่วนตัวก็คือเบรดดาบใหญ่กับท่าคอมโบ (เพราะว่าดาบใหญ่เป็นพระเอก Evil)
ปล. ไม่เชื่อดูมังกรหยกภาคเอี้ยกล้วย จิ้งจอกภูเขาหิมะฯลฯ  laugh
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-08-2008, 21:29:28 »

ผมก็ชอบดาบใหญ่หรือดาบที่ต้องใช้สองมือจับนะ

ดูแล้วมันเท่ มีพลัง น่าเกรงขามดี

ดาบมือเดียวมันไม่เร้าใจ

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-08-2008, 21:44:41 »

อยากเล่นดาบใหญ่ 2 มือเลยอะ  Smiley
คงเท่ห์

Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-08-2008, 23:18:15 »

อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 15-08-2008, 21:44:41
อยากเล่นดาบใหญ่ 2 มือเลยอะ  Smiley
คงเท่ห์
ไหนๆเบอร์อัพเสริมกล้ามเนื้อกับเกราะเนื้อมา น่าจะถือดาบ 2 มือได้เลยนะ

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-08-2008, 23:56:22 »

ไม่สิ มันต้องทหาร ถือ ปืนกลหนัก 2มือเลย  laugh

ป้าย:
หน้า: [1]