GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของเบอร์เซอร์เกอร์หลังจากปรับใหม่  (อ่าน 7092 ครั้ง)
illuminatiX2~MKI
Full Member

Re: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของเบอร์เซอร์เกอร์หลังจากปรับใหม่
« ตอบ #15 เมื่อ: 13-08-2008, 18:34:28 »

ระเบิดคลั่ง ไม่เปลี่ยนพลังโจมตีหรือ 1% ของ HP MAX มันน้อยมากเลยนะ

สมมติว่าอัพเลือดมา 15000 โจมตีได้แค่ 150 จะฆ่าตัวไหนได้บ้าง

อย่างน้อยอยากให้มันเป็นท่าไม้ตายที่นานๆได้ใช้ที เพราะไหนๆถ้าใช้แล้วมอนไม่ตาย

เราก็โดนมันอัดฟรีตั้ง 10 วินาทีำ

ส่วนเรื่องต่อเนื่อง ผมว่าตีครั้งนึงเพิ่มต่อเนื่อง ดีกว่ากำจัดเป็นศพ เพราะถ้าต้องกำจัดละก็

ในการ pvp หรือล่าบอสเบอร์จะปั่นต่อเนื่องได้อย่างไร สกิลสับเต็มแรงก็ใช้ไม่ได้ จะเพิ่มเท่าไหร่ก็ว่ากันไป

ซัก 2 หรือ 3 ต่อครั้งก็น่าจะเข้าท่า ค่อยดูมีค่าหน่อย

เบลดมาสเตอร์ + เบอร์เซอร์เกอร์ = มิยาโมโตะ มุซาชิ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือเพลงดาบและพลังของข้าเท่านั้น"
PooM_AE90
Asura Special
Jr. Member

...ลุงแก่แล้ว...

Re: ประกาศทดสอบความสามารถทักษะของเบอร์เซอร์เกอร์หลังจากปรับใหม่
« ตอบ #16 เมื่อ: 13-08-2008, 19:19:46 »

ความเห็นส่วนตัวเรื่องเบอเซอเกอนะครับ
เรื่องสกิล หลังจากที่สวรรค์อัฟเดทแล้ว
สกิลโดยรวมถือว่า โอเค (หมายถึง แนวทางอัฟนะ แต่ล่ะคน คงไม่เหมือนกัน)
ที่นี้ผมขอสรุปแบบนี้จากแต่ก่อนนะ เอารวมๆก่อน
มาใหม่ๆ (ตั้งแต่ตอน อาชีพเบอร์เข้ามาเลย ช่วงต้นปี ผมเริ่มช่วงนั้น เล่นไฟเตอร์อยู๋ 7วัน เปลี่ยนเป็นเบอร์ รู้สึกจะคนแรกๆเลยของสวรรค์ (มันพึ่งมา))
1.สกิล คลุ้มคลั่ง  เดินไว โป๊ะไว เลือดลดเยอะ นั่งบ่อย ไม่มีคนบ่น เพราะ PVP ยังไม่มา
2.สกิล สับเต็มแรง ใช้ร่วมกับ คลุ้มคลั่งได้
3.ค่า VIT อัฟๆได้ แต่เพิ่มแค่พลังชีวิตกับกันเวทย์ ไม่เพิ่มพลังป้องกัน (ปัจจุบันก้อเป็นอยู่)
4.เลือดเบอ ถ้าอัฟ แข็งแกร่ง 10 เสรฺมกล้ามเนื้อ อีก มันถึงจะเยอะ (หากใส่เกราะทอง +5000 (ตอนนั้น)) เลือดถึงจะถึง 1 หมื่น แต่กันหลัง +30
ถามว่าเยอะไหมเยอะ แต่อย่าลืม เลือดเบอร์ลดไวมากๆ แถมโดนโจมตีบ่อยๆ ตายประจำ
5.ช่วงนั้น หากไม่มี ยาซุปเปอ ลำบากมากกว่าจะเวลได้

ช่วงที่ PVP มา
1.คนเริ่มบ่นเพราะสู้ไม่ได้ (ถูกไหม สู้อาชีพนี้ไม่ได้ อาชีพนู้นไม่ได้เลยแก้ไขกันอยู่ทุกวันนี้ ซึ่งผมก้อไม่เข้าใจว่า ตกลงเกมร์นี้มันทำให้มา PVP กันเหรอ) คนเก็บเวล พูดอะไรตอนนั้นไม่มีความหมาย เวลเบอร์เก็บยาก ถ้าคิดจะลุยคนเดียว (ซึ่งผมก้อเก็บเองมาเรื่อยๆ)
2.และแล้วก้อปรับค่าจากกันหลังเยอะมา+เลือดเพิ่มอีก 200 แทนในเกราะทองคำ
3.เรื่องบ่นคงไม่ต้องพูดเพราะมันก้อยังมีให้เห็นถึงทุกวันนี้

ปรับสกิลเป็นเรื่องเป็นราว (ปัจจุบัน)
1.สกิลมาใหม่แตกออกจาก แบบเดิม มี 3 แนวทาง
1.1 แนวคลั่ง
1.2 แนวกดดัน
1.3 แนวถึก
      1.1.1 พวกคลั่ง ก้อ มีสกิลช่วยในการไม่ลด เลือดตอนเริม่ใช้ แต่เลือดมันก้อลดลงตลอดเหมือนเดิม ยิ่งฆ่ายิ่งไว ยิ่งฆ่ายิ่งโป๊ะ (เลือดลดมากกว่า 30%) ผมว่ามันก้อดี แต่ อยากให้เพิ่ม ดีเลย์เวลาหน่อย เพราะการจะตีมอน เมื่อเลเวลสูงมันไม่ได้ตีทีเดียวตาย เวลาหมด ก้อตีช้าเหมือนเดิม
      1.1.2 กแนวกดดัน คงเน้นไปทาง สนับสนุน และ เกิดมาเพื่อ PVP โดยเฉพาะ
      1.1.3 แนวนี้เลือดจะเยอะมาก ผมลองตอนเวล 60 เลือดถึง 18000+ หากรวสกิลยืนหยั่ด

ถามว่า เบอเทพไหม ผมก้อบอกได้ว่า มันก้อเก่ง แต่เทพไม่เทพจริงๆแล้วไม่อยากให้ไปดู PVP และ กิลวอร์มาเป็นหลัก ต้องดูตอนที่เก็บเวล
ตอนนี้สกิลเบอร์ก้อเริ่มสมดุลแล้ว ในความคิดนะ ปัจจุบัน อยากให้เพิ่มเดินไวกับตีไวขึ้นมาหน่อย (หมายถึง ดีเลย์ ตอนนี้มัน 20 วิ อยากขอให้เพิ่มเวลาบ้าง)

อาวุธของเบอร์ หลักๆ ก้อเป็นขวาน ดาบใหญ่ สุดท้ายแล้วก้อต้องไปที่ เบลดมาสเตอร์
เบอสายขวานเล็ก  โจมตีไวกว่าขวานใหญ่ พลังน้อยกว่า แต่โอกาสโป๊ะสูงกว่า
เบอสายขวานใหญ่ โจมตีหนัก ต่อเนื่องโดนลบ ทำให้ตีช้ากว่า
ความคั่ลงต่างๆเลือดลดเรื่อยๆ ถึงจะไม่ลดตอนเปิดใช้ แต่มันก้อเร็วเหมือนเดิม เด๋วนั่งพัก เด๋วนอนตาย (ผมำม่พูดถึงพวกมีของใส่ดีๆนะ เพราะคิดแค่ของที่มีขาย ตามเลเวล ส่วนของเทพพวกคนมีเงินใช้ ของบอส ไม่ขอเอ่ย เพราะอาชีพไหนใส่ก้อแตกต่างจากปกติเยอะ)
คนที่ไม่ซื้อไอเทมโซล ตอนเปลี่ยนมาแรกๆอาจจะไม่สามารถลุยหรือเก็บเวลได้ เพราะไม่มีสกิล Support เลย  ขวานเป็นอาวุธที่โจมตีช้าอยู่แล้ว ดังนั้นไม่ต้องไปเทียบกับอะไรเลย

เบอ ไม่มีสกิลโจมตีหมู่ (จะมีตอนใช้ถุงมือนีกรบทองคำ) ดังนั้น อยากให้มีสกิลโจมตีไวขึ้น เหมือบฟันดาบไว บ้าง ถึง ตีไป ตีไวขึ้นแต่กว่าจะขึ้นหมด เลือดก้อลดปาไป กว่า 60 % แล้วยาไม่มี แทบไม่ต้องทำอะไรกินเลย

มาถึงจุดหัก PVP และกิลวอร์
1.เนื่องจากตอนนั้นเบอ วิ่งไว ตีไว และโจมตีหนักทำให้ หลายอาชีพ แพ้เลยกลายเป็ยปนะเด็น เบอเทพ  
2.พอมีการปรับสกิลครั้งแรก เลเวลเก็บยากขึ้น  PVP ก้อยังพอไปได้เลย กลายเป็ย ปรับแล้วทำไมยังเทพอยู่
3.นะปัจจุบัน เก็บยากขึ้นไปอีก (เลเวล) PVP ตอนนี้ ยังมีคนบ่นว่ามันยังเทพอยู่เลย ทั้งทีๆเบอตอนนี้แทบสู้อะไรไม่ได้เลย ยกเว้น นักเวท ที่ร่ายเวทช้า
ส่วนเบลด กับแอสพอๆกัน พวกฟันไว เบอสู้ไม่ได้ ชาป ไม่ต้องพูดถึง เลยสงสัยว่า ทำไมกันนัก

ดังนั้นขอสรุปแล้วกัน สกิลโดยร่วมตอนนี้ ถือว่าดี กว่าแต่ก่อน เริม่แยกชัดเจนว่า สนับสนุนและลุยเดี่ยว
เรื่องเลือด มันเยอะก้อจริงแต่อย่าลืมเอาไปหักลบกับ ทุกวินาที ที่เลือดลดนะครับ  ลดไว
ผมตอนนี้ เวล 60 ถ้าสายเอจิ (เพื่อจะหลบไวหน่อย) เลือด 1 หมื่นนิดๆ เลือดหมดใช้เวลา ไม่ถึง 10 นาที
ถ้าสายวิท เลือด 14k-15k  เลือดยิ่งหมดไวกว่าเอจิเพราะ โดนบ่อย โดนตลอด แถมโดนที่หนัก (ถ้าไม่มีโล่ดูลา หรือไกอา ซึ่งไม่นับเพราะถือเป็นของหายาก)
คิดง่ายๆ เลือด 14k-15k โดน เห็ดกูล 400+ ไปถึง 2 นาทีถ้าไม่มียาก้อตายแล้ว
สายเอจิ เลือด 10k นิดๆ หลบพอได้อยู่ แต่โดนที 600-700 แล้วเลือดยังลดเรื่อยๆ เวลาพอๆกัน

อันนี้เปรียบเทียบกันให้ดูครับ  ถ้าหากเบอเทพจริงๆ คงไม่ตายบ่อยหรอก ครับ

*~ช้างน้อยคลับ~* , -:- สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส -:- , *~Ca$p€r~*
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 13-08-2008, 20:36:23 »

อ้างจาก: -_-' Mk1 -_-' ที่ 13-08-2008, 18:34:28

ส่วนเรื่องต่อเนื่อง ผมว่าตีครั้งนึงเพิ่มต่อเนื่อง ดีกว่ากำจัดเป็นศพ เพราะถ้าต้องกำจัดละก็

ในการ pvp หรือล่าบอสเบอร์จะปั่นต่อเนื่องได้อย่างไร สกิลสับเต็มแรงก็ใช้ไม่ได้ จะเพิ่มเท่าไหร่ก็ว่ากันไป

ซัก 2 หรือ 3 ต่อครั้งก็น่าจะเข้าท่า ค่อยดูมีค่าหน่อย
เอาไปพีวีพีใช้สกิลอื่นเลยท่าน สกิลนี้ไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้พีวีพี
สกิลอื่นพีวีพี - -" ได้ดีมากแล้ว

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
มาไม่ได้แล้ว คริๆ
Jr. Member
**

(¯`°.•*วันที่เธอไม่อยู่*•.°´¯)

« ตอบ #18 เมื่อ: 13-08-2008, 20:55:29 »

.....ขวานบินได้.....

woon woon

พงษ์สิทธิ์ พงศ์ศักพิบูรณ์
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 13-08-2008, 21:04:39 »

นี่ล่ะนะคือคนที่เล่นอาชีพเทพแล้วโดนปรับกลับมาให้สมดุลก็จากสุขสบายสุดๆพอมาเจอความลำบากก็จะรูสึกไม่ชินใช่ไหมอะครับลองเล่นๆไปดูก่อนดิเดี๋ยวก็ชินเองครับ
KID1
Asura Tester
Jr. Member
*

=w= Loliจงเจริญ~!

« ตอบ #20 เมื่อ: 13-08-2008, 21:25:32 »

อ่า ไม่ได้จะเสนอความคิดเห็นอะไรอะคับ แต่มาบอกอะไรหน่อยนึง
1.ผมไม่แน่ใจนะคับว่าผมอ่านผิดรึเปล่าแต่ระเบิดความคลั่งนี่ไม่ใช่แค่1%จากMax hpมะใช่หรอคับ มิใช่ลดตามเลือดที่หายไป1%หรอกหรอ
2.สกิลที่ใช้ตอนคลุ้มคลั่งได้อะมีคับ แต่เป็นโจมตีแผลเก่า ครั้งแรกแรง400%ที่เลเวลสูงสุดใช้mp30ทุกเวล
^^"มีเรื่องพูดแค่นี้ง่ะคับ Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 13-08-2008, 21:40:43 »

ปรับไงก็ได้ขอล่าบอสได้ PVP GuildWar ไม่สน ตอนนี้ตีบอสไรไม่ได้เลย ท่ากดดันแต่ละท่าใช้กับบอสไม่ติด บางตัวติดแต่ไม่นาน 2-3 วิเอง ดีเรย์หลังใช้ก็นาน ส่วนจะเอาสายสกิวไป สับเต็มแรง หลั่งเลือดสังหาญ หรือไรต่อมิไร บอสก็สะท้อนเต็มๆ สายคลั่งเหรอ ตีแล้ว สะสมความไวจริงแต่อยู่ได้ 40 วิ ถ้าหมด 40 วิ ก็เริ่มนับ1ใหม่ จะตีเร็วที สับบอสท ี่วิ่งหนีไปหามอนอ่อนๆสับ ให้ได้ 40 วิคืนมา แล้ว ตีบอสต่อ วนไปมาๆ แย่

เบื่อบอสที่ชอบสะท้อน(ส่วนมากสะด้วยแหละ) สกิว กับ โป๊ะเชะ แล้วที่ทีมงานบอกเกมนี้ไม่ได้เล่นคนเดียว [เอาเพื่อนไปช่วยลุมกับสะท้อนดาเมจใส่คนที่ชนสะงั้น] ดูจากการสร้างบอสของทีมงานก็รู้ๆอยู่ ให้ 1-1 กับบอส ถ้างั้นก็ต้องตีธรรมดา NoSkill อาชีพ ที่ตีเร็วไม่เน้น สกิวโจมตี ก็ล่าบอสได้อย่างเดียวสิ

support.asura.ขอบคุณที่ให้คำแนะนำ ***หักไม่ทำสักที
GoT ~ Arpobis
Newbie
*

Vela รีบๆกลับมาเหอะนะ TT

« ตอบ #22 เมื่อ: 13-08-2008, 21:42:44 »

เวลม่ายได้แค่เน้บ่น

เทรยังมะบ่นเลย   Cry Cry

ก้ะแค่ยิ้มมม รับมานไว้ ^________^
JF
Jr. Member
**

Robert Thomas-Pattinson

« ตอบ #23 เมื่อ: 13-08-2008, 21:44:19 »

"หากสรรพสิ่งสิ้นสูญ และเขายังอยู่ ฉันควรจะดำเนินชีวิตสืบไป
  แต่ถ้าสิ่งอื่นยังคงเหลือ และเขาเลือนลับดับหาย จักรวาลจะกลายเป็นเพียงคนแปลกหน้า"

.     ..ข้าไม่อาจดำเนินต่อไปหากไร้ชีวิต ไม่อาจมีชีวิตสืบไปหากไร้วิญญาณ...
illuminatiX2~MKI
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 13-08-2008, 21:53:24 »

อ้างจาก: KID1 ที่ 13-08-2008, 21:25:32
อ่า ไม่ได้จะเสนอความคิดเห็นอะไรอะคับ แต่มาบอกอะไรหน่อยนึง
1.ผมไม่แน่ใจนะคับว่าผมอ่านผิดรึเปล่าแต่ระเบิดความคลั่งนี่ไม่ใช่แค่1%จากMax hpมะใช่หรอคับ มิใช่ลดตามเลือดที่หายไป1%หรอกหรอ
2.สกิลที่ใช้ตอนคลุ้มคลั่งได้อะมีคับ แต่เป็นโจมตีแผลเก่า ครั้งแรกแรง400%ที่เลเวลสูงสุดใช้mp30ทุกเวล
^^"มีเรื่องพูดแค่นี้ง่ะคับ Cool
ที่ระดับ 5 ครับ 1% HP MAX ที่หายไป จะโจมตี 1% HP MAX เป้าหมาย

บางทีผมอาจจะเข้าใจผิดไปก็ได้ แต่อ่านดูมันก็เข้าใจยากจริงๆ

เบลดมาสเตอร์ + เบอร์เซอร์เกอร์ = มิยาโมโตะ มุซาชิ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือเพลงดาบและพลังของข้าเท่านั้น"
JF
Jr. Member
**

Robert Thomas-Pattinson

« ตอบ #25 เมื่อ: 13-08-2008, 23:57:46 »

อ้างจาก: -_-' Mk1 -_-' ที่ 13-08-2008, 18:34:28
ระเบิดคลั่ง ไม่เปลี่ยนพลังโจมตีหรือ 1% ของ HP MAX มันน้อยมากเลยนะ

สมมติว่าอัพเลือดมา 15000 โจมตีได้แค่ 150 จะฆ่าตัวไหนได้บ้าง

อย่างน้อยอยากให้มันเป็นท่าไม้ตายที่นานๆได้ใช้ที เพราะไหนๆถ้าใช้แล้วมอนไม่ตาย

เราก็โดนมันอัดฟรีตั้ง 10 วินาทีำ

ในการ pvp หรือล่าบอสเบอร์จะปั่นต่อเนื่องได้อย่างไร
สกิลสับเต็มแรงก็ใช้ไม่ได้ จะเพิ่มเท่าไหร่ก็ว่ากันไป

อ้างจาก: ياقلبي يابقعاء تسلم يالغالي ที่ 13-08-2008, 21:40:43
ปรับไงก็ได้ขอล่าบอสได้ PVP GuildWar ไม่สน ตอนนี้ตีบอสไรไม่ได้เลย ท่ากดดันแต่ละท่าใช้กับบอสไม่ติด บางตัวติดแต่ไม่นาน 2-3 วิเอง ดีเรย์หลังใช้ก็นาน ส่วนจะเอาสายสกิวไป สับเต็มแรง หลั่งเลือดสังหาญ หรือไรต่อมิไร บอสก็สะท้อนเต็มๆ สายคลั่งเหรอ ตีแล้ว สะสมความไวจริงแต่อยู่ได้ 40 วิ ถ้าหมด 40 วิ ก็เริ่มนับ1ใหม่ จะตีเร็วที สับบอสท ี่วิ่งหนีไปหามอนอ่อนๆสับ ให้ได้ 40 วิคืนมา แล้ว ตีบอสต่อ วนไปมาๆ แย่

เบื่อบอสที่ชอบสะท้อน(ส่วนมากสะด้วยแหละ) สกิว กับ โป๊ะเชะ แล้วที่ทีมงานบอกเกมนี้ไม่ได้เล่นคนเดียว [เอาเพื่อนไปช่วยลุมกับสะท้อนดาเมจใส่คนที่ชนสะงั้น] ดูจากการสร้างบอสของทีมงานก็รู้ๆอยู่ ให้ 1-1 กับบอส ถ้างั้นก็ต้องตีธรรมดา NoSkill อาชีพ ที่ตีเร็วไม่เน้น สกิวโจมตี ก็ล่าบอสได้อย่างเดียวสิ

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

"หากสรรพสิ่งสิ้นสูญ และเขายังอยู่ ฉันควรจะดำเนินชีวิตสืบไป
  แต่ถ้าสิ่งอื่นยังคงเหลือ และเขาเลือนลับดับหาย จักรวาลจะกลายเป็นเพียงคนแปลกหน้า"

.     ..ข้าไม่อาจดำเนินต่อไปหากไร้ชีวิต ไม่อาจมีชีวิตสืบไปหากไร้วิญญาณ...
JaGuRa
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 14-08-2008, 00:08:55 »

เอา pvp กะ กิววอ ออก จากเกม ไปซะ
ถึงเบอจะเทพ เหมือน บทที่5 อย่าง ที่ทุกคนเข้าใจ
มันก็เป็น การดีมิใช่หรือ ที่เราจะมีเพื่อนเป็น เทพ  ไปเวลด้วยกัน ตีบอสด้วยกัน
ผมว่า ดีออก ที่เราจะมีเพื่อนเป็นเทพ
แต่ทุกวันนี้เรามีศัตรูเป็นเทพ นี่จิ ก็เพราะ pvp กะ กิววอ นี่ ละ

เรื่องสกิล ตอนนี้ ผมว่า ก็ดีครับ
1.ผมเล่นสายคลั่ง เอจิตัน ลักตาม ขวานบอส  เลือดหมดเร็วมากต้องใช้ยาช่วย(อย่างมาก) ก็พอเวลได้
2.ผมไม่เล่นใน pvp กะ กิลวอ ละ  สู้ไม่ได้(ผมนะ)
3.ผมไม่ไปตีบอส ละ ไม่ไหวบอสโหด ตายเสียเปอร์ สู้ไม่ได้
4.ผมออน เบอ ส่วนใหญ่ ตอนนี้ ให้ ยืนขายของให้ เท่านั้น(หมดช่วง*2แล้ว)
5.อย่างที่บอก ผมไม่เล่นใน pvp กะ กิลวอ ผมไม่ไปตีบอส ฉะนั้น ไม่เฮฮา กะเพื่อนในกิลเหมือนก่อน กิลเงียบลง ห่างหาย ร้างลา เกือบร้าง

สรุป

เบอ จะสมดุลแล้ว ถ้า เอา pvp กะ กิววอ ออก จากเกม ไปซะ
     และทำไงก็ได้(แล้วแต่ทีมงาน)ให้เลือดเบอตอนใช้คลั่ง ลดช้าลงหน่อย(ไม่ได้บอกว่าไม่ให้ลดนะ)
     สกิลเหมือนเดิม เปลี่ยนตัวเลขก็พอ

แค่นี้ก่อน

menthol
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 14-08-2008, 04:27:14 »

ยังเน่าเหมือนเดิม เวล 90 ชุดคหหมด ตี มินิบอส ยากูด้า ยังไม่ได้เลย
 Cry Cry Cry Cry Cry

ศุภวัฒน์ จันทร์ตรี
Sr. Member

ï คุณเคยทำตามที่หัวใจต้องการแล้วหรือยัง ๏

« ตอบ #28 เมื่อ: 14-08-2008, 07:26:49 »

อ้างจาก: GoT ~ Arpobis ที่ 13-08-2008, 21:42:44
เวลม่ายได้แค่เน้บ่น

เทรยังมะบ่นเลย   Cry Cry

เห็นด้วยอย่างมากมาย ครับ

Cry Cry Cry

ศุภวัฒน์ จันทร์ตรี
Sr. Member

ï คุณเคยทำตามที่หัวใจต้องการแล้วหรือยัง ๏

« ตอบ #29 เมื่อ: 14-08-2008, 07:31:14 »

อ้างจาก: JaGuRa ที่ 14-08-2008, 00:08:55
เอา pvp กะ กิววอ ออก จากเกม ไปซะ
ถึงเบอจะเทพ เหมือน บทที่5 อย่าง ที่ทุกคนเข้าใจ
มันก็เป็น การดีมิใช่หรือ ที่เราจะมีเพื่อนเป็น เทพ  ไปเวลด้วยกัน ตีบอสด้วยกัน
ผมว่า ดีออก ที่เราจะมีเพื่อนเป็นเทพ
แต่ทุกวันนี้เรามีศัตรูเป็นเทพ นี่จิ ก็เพราะ pvp กะ กิววอ นี่ ละ

เรื่องสกิล ตอนนี้ ผมว่า ก็ดีครับ
1.ผมเล่นสายคลั่ง เอจิตัน ลักตาม ขวานบอส  เลือดหมดเร็วมากต้องใช้ยาช่วย(อย่างมาก) ก็พอเวลได้
2.ผมไม่เล่นใน pvp กะ กิลวอ ละ  สู้ไม่ได้(ผมนะ)
3.ผมไม่ไปตีบอส ละ ไม่ไหวบอสโหด ตายเสียเปอร์ สู้ไม่ได้
4.ผมออน เบอ ส่วนใหญ่ ตอนนี้ ให้ ยืนขายของให้ เท่านั้น(หมดช่วง*2แล้ว)
5.อย่างที่บอก ผมไม่เล่นใน pvp กะ กิลวอ ผมไม่ไปตีบอส ฉะนั้น ไม่เฮฮา กะเพื่อนในกิลเหมือนก่อน กิลเงียบลง ห่างหาย ร้างลา เกือบร้าง

สรุป

เบอ จะสมดุลแล้ว ถ้า เอา pvp กะ กิววอ ออก จากเกม ไปซะ
     และทำไงก็ได้(แล้วแต่ทีมงาน)ให้เลือดเบอตอนใช้คลั่ง ลดช้าลงหน่อย(ไม่ได้บอกว่าไม่ให้ลดนะ)
     สกิลเหมือนเดิม เปลี่ยนตัวเลขก็พอ

แค่นี้ก่อน

ต้องเข้าใจนะครับ ว่า ถ้าไมม่มีกิลวอ หรือ pvp คนก็คงเล่นน้อยลง ละถ้าจะปรับให้ เบอเก่งอาชีพเดียวคนก็คง แห่ไปเล่นเบอ เพราะยังไง เกมส online ทุกๆ เกมส์ล้วนแล้วแต่ จะทำให้ แต่ละอาชีพเก่งไป ในด้านทางต่างๆ คนละทาง ซึ่งยกตัวอย่าง ง่ายๆ จากเกมส Ragnarok ซึ่งผมคิดว่าทุกคนคงจะเคยเล่น ก็มี Monk ที่โจมตีแรงมาก ทีเดียวตาย แต่  sp หรือ mp ก็หมดเช่นกัน โดยคิดค่าโจมตี จาก sp ที่เหลืออยู่ ซึ่งเมื่อเทียบกะ เบอเซิกเกอร์แล้ว ตอนนี้ก็ น่าจะ ok แล้วนะครับ อย่างที่เค้าว่ากันไว้ว่า "สู่สุด สู่สามัญ" ก็เหมือนกันแหละคับ ทำใจยอมรับ ^^

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9