GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยการปรุงยา และความเปลี่ยนแปลง  (อ่าน 243 ครั้ง)
พงษ์ศิริ ตันติเอกอนันต์
Jr. Member
**

ว่าด้วยการปรุงยา และความเปลี่ยนแปลง
« เมื่อ: 03-08-2008, 20:12:51 »

บทที่ 6 นี้มีการงานเพิ่มขึ้นมานะครับ ผมได้ลองเรียนการปรุงยาไปแล้วมีความเห็นดังนี้ครับ
1. การงานนี้ไม่สามารถที่จะลบได้
2. เงื่อนไขการเพิ่มเลเวล1 คือใช้ หญ้า20 ขวดเปล่า1
    ผมคิว่ามันมากไปอ่ะ น่าจะใช้หญ้าแค่ 1 หรือ 5 ก็พอ เพราะกว่าจะเพิ่มเลเวลได้อาจจะต้องใช้หญ้าเป็นหมื่นได้ถ้ายังคงเป็น 20อ่ะ
    อย่างไรก็ฝากท่านทีมงานทั้งหลายด้วยคับ
Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

อีกอย่างครับทางทีมงานเปิดบอร์ดให้ผู้เล่นแสดงความเห็นในเรื่องของอาชีพแต่ล่ะอาชีพ แต่ไม่มีบอร์ดที่จะกล่าวถึงระบบอื่นๆเลย
และไม่ได้มีการชี้แจ้งถึงระบบที่เพิ่มขึ้นมา และผู้เล่นส่วนมากก็เน้นกันแต่ เควสเปลี่ยนอาชีพและระบบคู่หู ผู้เล่นส่วนมากจึง
ไม่รู้ว่าในบทที่ 6 นี้ มีสิ่งอืนๆมากมายที่เพิ่มขึ้นมา อย่าให้ทางทีมงานออกมาเล่าให้ผู้เล่นฟังบ้าง ไม่ใช้ให้ผู้เล่นวิ่งหาความเปลี่ยนแปลงเอาเงอ่ะ
รบกวนด้วยคับ

"เพื่ออดีตอันไกลโพ้น และอนาคตอันแสนไกล"

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: ว่าด้วยการปรุงยา และความเปลี่ยนแปลง
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-08-2008, 21:52:09 »

ลองมาแล้วเหมือนกันครับ การงานนี้ยังไม่สมบูรณ์น่ะครับ คงต้องใช้เวลาอีกนานเหมือนกันครับ ส่วนเรื่องข้อเสนอแนะเกี่ยวกับระบบอื่นๆ ก็สามารถแจ้งได้ที่ อยากได้อะไรจัดให้ ก็มีนะครับ
ส่วนเรื่องการงานยาคงยังไม่สมบูรณ์จริงๆ เลยไม่มีการแจ้งมาน่ะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
เก้าอี้
Jr. Member
**

Re: ว่าด้วยการปรุงยา และความเปลี่ยนแปลง
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-08-2008, 22:29:15 »

การงานปรุงยารับที่ไหนหรือ??
โอโม่ โอโม่
Asura Game Planner
Sr. Member

จงทำวันต่อไปให้ดีกว่าวันนี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-08-2008, 13:18:34 »

อ้างจาก: เก้าอี้ ที่ 03-08-2008, 22:29:15
การงานปรุงยารับที่ไหนหรือ??

รับที่ npc ชื่อมาเรีย ที่เมืองเซาร์เทิร์นฟอร์ทค่ะ

สงครามสัตว์เลี้ยง ที่คุณคือผู้กำหนด
http://www.facebook.com/PetsWar
Click
ป้าย:
หน้า: [1]