GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครช่วยมาเฉลยเขาวงกตชีพเทรทีดิ  (อ่าน 772 ครั้ง)
♠oOo.นู๋เวย์คุง.oOo♠
Jr. Member
**

ใครช่วยมาเฉลยเขาวงกตชีพเทรทีดิ
« เมื่อ: 01-08-2008, 19:53:41 »

จะบ้าตายเดินหากล่องเปลี่ยนชีพมา3วันแล้ว Angry Angry Angry

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: ใครช่วยมาเฉลยเขาวงกตชีพเทรทีดิ
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-08-2008, 20:01:59 »

จากกระทู้ index_t9109.0.html

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Love me i buff
Newbie
*

Re: ใครช่วยมาเฉลยเขาวงกตชีพเทรทีดิ
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-08-2008, 20:39:52 »

การเปลี่ยนเป็นเทร นะคับ  เรื่องเขาวงกตนี้ จะให้ตี วุ้นจ้า ก่อนนะคับ อย่าตีวุ้น อื่น นะ เดี๋ยวมันจะเริ่มใหม่หมด พอตีครบ ตามที่กำหนด 30 ตัว

แล้วมีวิธีไงถึงจะออกจากเขาวงกตได้ ผม จะให้ทริคนะคับ

ป้ายจะมีทั้งหมด 4 มุม นะคับ คือ บน ล่าง ซ้าย ขวา

คุณลองไปคุยที่ป้าย แล้วจะไปโผล่อีกที่  ในตอนที่คุณโผล่ไปอีกที่  คุณต้องสังเกตนะคับ ว่ามันจะมีชื่อแมพเวลาเปลี่ยนแมพ เช่น

กรณีที่คุณเริ่ม แมพที่ 2 คุณ ต้องไปคุย กับป้าย ทางใดทางหนึ่ง ให้ไปยังแมพที่ 3 แล้วจำไว้ว่า คุณไปทางไหน

ถ้าคุณไปผิดทางมันจะย้อนมาแมพเดิม หรือ 1 แมพ ก่อนหน้านี้หรือ ปล่าวบอกไม่ได้  แต่ ผมจะให้คุณดูตามแมพ แล้วต้องจำให้ได้ว่าไปคุยกะป้ายไหน

มันจะวงไปเรื่อยๆนะคับ   กล่องจะอยู่ประมาณ แมพ 7 ขึ้นไป เมื่อเจอกล่องคุณก็ทำใจได้อีก 1 ระดับคือ

ถ้าโชคดี ก็ ผ่าน
ถ้าโชคร้าย ก็ทำใหม่

ปล.แผนที่เขาวงกตนั้น จะเปลี่ยนแปลงทุกครั้งที่คุณเริ่มทำเควสใหม่  และ  กล่องที่ตีมีโอกาส 50/50 ที่คุณ จะโชคดีหรือโชคร้าย
ฝากไว้แค่นี้ละกันขอบคุณคับ
มีไรสงสัยก็ PM มานะคับ
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-08-2008, 21:13:15 »

อ้างจาก: ♥♣♦♠QuoLL♠♦♣♥ ที่ 01-08-2008, 20:01:59

จากกระทู้ index_t9109.0.html
โทษทีครับ เข้าใจผิด = ="

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-08-2008, 22:13:31 »

มานยากเกินไปครับ แล้วเด็กๆจะทำไงอ่า มีแต่ตายกับตาย Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cryช่วยทีครับ โครตยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก Evil Evil Evil

พงษ์ศิริ ตันติเอกอนันต์
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-08-2008, 08:34:48 »

จากการองทำดูหลายที่ผมเจออยู่ 2 สูตรนะ
ถ้าเริ่มด้วยแมพ 6 ให้ไปทางขวาจะเจอแมพ 2 ไปด้านล่างจะเจอแมพ 5 ไปทางซ้ายจะเจอแมพ 4 ให้ไปทางซ้ายอีกทีจะเจอที่ให้ตีกล่องรอแปบนึงกล่องจะออกมาเอง
อีกสูตรคือ เริ่มด้วยแมพ 1 ให้ไปทางขวาจะเจอแมพ 2 ไปด้านล่างจะเจอแมพ 5 ไปทางซ้ายจะเจอแมพ 4 ให้ลงด้านล่างอีกที
สรุป
6ขวา2ล่าง5ซ้าย4ซ้าย7
1ขวา2ล่าง5ซ้าย4ล่าง7

ลองดูนะคับ ถ้าใครมีนอกเหนือจะนี้รบกวนเพิ่มเติมด้วยคับ

"เพื่ออดีตอันไกลโพ้น และอนาคตอันแสนไกล"

ป้าย:
หน้า: [1]