GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จะโวยวายไรกันคับ  (อ่าน 301 ครั้ง)
๐ka-pook๐
Jr. Member
**

ยุเพื่อก่อ เยินยอเพื่อทำลาย

จะโวยวายไรกันคับ
« เมื่อ: 31-07-2008, 07:53:10 »

บทที่6มาช้าก็ว่าทีมงานพอมาแล้วก็ว่าเค้าอีก คุณจะเอาอะไรนักหนาก็เกมส์มันฟรีนิคับ

แล้วเควสเปลี่ยนอาชีพคุณจะไห้มันกดคุยแล้วเปลี่ยนเหรอคับมันเหมือนเกมส์ปัญญาอ่อนคับแบบนั่นมีเควสเปลี่ยนอาชีพอ่ะดีแล้วเควสก็โคตรง่าย
ลองไปเล่นLINEAGE2ดูคับเปลี่ยนอาชีพทีเป็นวันๆแหมแล้วอีกอย่างเค้าลดความสามารถเพิ่มความสามารถบางอย่างลงก็ดีแล้วนิคับมันจะได้สมดุลมากยิ่งขึ้น เกมส์อ่ะไม่ได้เน่าหลอกคับ มันอยู่ที่ตัวคุณคิดยังไง

http://
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: จะโวยวายไรกันคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-07-2008, 11:01:26 »

อ้างจาก: ๐ka-pook๐ ที่ 31-07-2008, 07:53:10
บทที่6มาช้าก็ว่าทีมงานพอมาแล้วก็ว่าเค้าอีก คุณจะเอาอะไรนักหนาก็เกมส์มันฟรีนิคับ

แล้วเควสเปลี่ยนอาชีพคุณจะไห้มันกดคุยแล้วเปลี่ยนเหรอคับมันเหมือนเกมส์ปัญญาอ่อนคับแบบนั่นมีเควสเปลี่ยนอาชีพอ่ะดีแล้วเควสก็โคตรง่าย
ลองไปเล่นLINEAGE2ดูคับเปลี่ยนอาชีพทีเป็นวันๆแหมแล้วอีกอย่างเค้าลดความสามารถเพิ่มความสามารถบางอย่างลงก็ดีแล้วนิคับมันจะได้สมดุลมากยิ่งขึ้น เกมส์อ่ะไม่ได้เน่าหลอกคับ มันอยู่ที่ตัวคุณคิดยังไง

เราก็ไม่เคยรังเกลียดการทำเควสเปลี่ยนอาชีพนะ แต่นี่อยู่ๆให้มาทำพร้อมกันทั้งเซฟเวอร์ มอนสเตอร์ก็น้อยมากอยู่แล้วแล้วทำพร้อมกันทุกคนทั้งเซฟคนเลยบ่นกันจ้า
โอโม่ โอโม่
Asura Game Planner
Sr. Member

จงทำวันต่อไปให้ดีกว่าวันนี้

« ตอบ #2 เมื่อ: 31-07-2008, 11:40:04 »

ทีมงานจะทำการเพิ่มมอนเตอร์ให้จ้า  ต้องขอโทษผู้เล่นทุกท่านด้วยในความไม่สะดวกค่ะ Sad

สงครามสัตว์เลี้ยง ที่คุณคือผู้กำหนด
http://www.facebook.com/PetsWar
Click
๐ka-pook๐
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-07-2008, 12:03:11 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 31-07-2008, 11:01:26
อ้างจาก: ๐ka-pook๐ ที่ 31-07-2008, 07:53:10

เราก็ไม่เคยรังเกลียดการทำเควสเปลี่ยนอาชีพนะ แต่นี่อยู่ๆให้มาทำพร้อมกันทั้งเซฟเวอร์ มอนสเตอร์ก็น้อยมากอยู่แล้วแล้วทำพร้อมกันทุกคนทั้งเซฟคนเลยบ่นกันจ้า
เข้าใจคับ ผมเลยต้องลุกมาทำตอนตี4 T T ทำได้ถึงตี5ต้องนอนทำงานเช้า ทำได้ถึงขั้น3และคับเย็นนี้กลับไปลุยต่อ

สมิงเมฆาปราบพยัคฆ์
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-07-2008, 12:09:59 »

นี่ขนาดตัวเดียวยังนานขนาดนี้กว่าจะเปลี่ยนเสร็จ ของผลสี่ตัว สงสัยกว่าจะเปลี่ยนครบตัวรีสกิลถููกเอาออกไปแล้ว

๓ ฯ๑๔ ๑๐
โอโม่ โอโม่
Asura Game Planner
Sr. Member

จงทำวันต่อไปให้ดีกว่าวันนี้

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-07-2008, 13:25:25 »

อ้างจาก: inarus ที่ 31-07-2008, 12:09:59
นี่ขนาดตัวเดียวยังนานขนาดนี้กว่าจะเปลี่ยนเสร็จ ของผลสี่ตัว สงสัยกว่าจะเปลี่ยนครบตัวรีสกิลถููกเอาออกไปแล้ว

ตัวรีอยู่ต่ออีก 1 เดือนจ้า  ดูรายละเอียดเพิ่มเติม index_t20790.0.html

สงครามสัตว์เลี้ยง ที่คุณคือผู้กำหนด
http://www.facebook.com/PetsWar
Click
เอมิโกะ ฮิคารุ
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-07-2008, 13:41:01 »

เปลี่ยนจากเพิ่มมอนเป็นแต่ละอาชีพตีมอนกันคนละตัวง่ายกว่านะคะ

p-kung
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 31-07-2008, 16:19:06 »

จะพูดแบบนั้นก็ไม่ถูกนะครับ LINAGE2 ผมก็เล่นนะครับไม่ใช่เล่น

เควสเปลี่ยนอาชีพ ผมก็ไม่รังเกียจที่จะทำครับ เพราะถ้าพูดถึงกันตาม "ปกติ" เควสค่อนข้างง่าย
 แผนที่ยังไม่เยอะ วิ่งๆวาปๆก็ถึง แต่นี่คนทั้ง "เซิฟ" นครับ แถมทุกอาชีพมอนมันกระจุกอยู่แค่ชุดเดียว
ยิ่งถ้าเปรียบเทียบ lineage2 ยิ่งไม่ต้องพูดถึง อันนั้มันโหดจริงๆ ต้องทำตั้ง 3ครั้ง ครั้งละแบบข้ามโลกจริงๆ
ไว้รอเวล39 แล้วค่อยทำรวดเดียว  แถมแบบวางแผนกันเป็นเสตปๆ หมดกันเป็นแสนๆถ้าจะพึ่งวาป)

ส่วนเรื่องสกิล ผมเข้าใจครับ การปรับเพื่อความสมดุล แต่นี่ปรับแบบ "มั่วจริงๆ"
ผมยกตัวอย่างเทร (สายแส้) ละกัน เพราะเล่นบ่อยสุด
เดิม - อาชีพเน้นหาของ ไวไม่มาก ตีไม่แรง เป็นสายกลางๆของคลาสเรนเจอร์ เน้นจัดการมอนเป็นกลุ่มๆ เพื่อเน้นปริมาณ (เพิ่มโอกาสดรอป) 
ใหม่ - ตรงข้ามสุดขั้วเลย
           1. จะอัพสกิลไรก็ไม่ได้ มั่วมาก จะเรียนเชียร์ ต้องไปเรียนสกิลมีด (เรียนทำม้ายยย มีดยังไม่มาเลย ) เหรียญหายไปแบบฟรีๆเยอะมาก
               ผมเรียน พายุแส้ เดินไว  เชียร์ โชคดี ค่าหัว ต้องใช้ 39 เหรียญ!!! (รวมสกิลทางผ่าน ซึ่งเป็นขยะทั้งนั้น)
               แบกน้ำหนัก / เสดาะกุญแจ ไม่ได้เรียนเลย อย่างสะเดาะเนี่ยโดยส่วนตัวผมแทบเรียกได้เลยว่าเป็นจุดขายของ "นักล่าสมบัติ"จริงๆ
           2. ลากมอน 7-8 ตัว พายุแส้ไม่ตาย ไม่โป๊ะ+วืด เอ้าพอทน นี่อะไร หลบซะมากมาย ยังถูกลดให้มอนแม่นขึ้น หลบห่วยลง
               สรุปไอ้ 7-8 ตัวที่ลากมา ต้องมาตีทีละตัว 7-8ตัว แล้วโดนรุมเนี่ยต้องอัดยา 4-5 ครั้งเชียวนะ แถมอัดกิลโชคดี
               มีผล 10 วิ แต่ไอ้ 10 วิยังอัดมอนไม่ตายเลย มันจะมีประโยชน์อะไร
ขอยกตัวอย่าง lineage2 อีกครั้ง(เล่นเกมส์เดียวกันย่อมนึกแบบเดียวกันออก) เค้าก็เคยปรับตามที่คุณว่า (ผมเล่นวิ ตอนนั้นโดนดีเลย์เสกหลับเป็นชาติ ยงจำได้)
แต่เค้าปรับแค่เสตปการเล่นครับ ไม่ใช่ยกทั้งกระบิแบบนี้  เกมส์นี้ปรับแบบลืมคอนเซป ละทิ้งข้อดี แทบจะเรียกได้ว่าเป็นอาชีพใหม่เลย
มันสมควรมั้ยละครับ  ผมว่า ณ ตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่ "ใจ" ผมแล้วละครับ ปัญหาน่าจะอยู่ที่เกมส์มากกว่า
•JianG•WeI•
Jr. Member
**

{•JianG•WeI•}

« ตอบ #8 เมื่อ: 31-07-2008, 16:54:40 »

อ้างจาก: p-kung ที่ 31-07-2008, 16:19:06

จะพูดแบบนั้นก็ไม่ถูกนะครับ LINAGE2 ผมก็เล่นนะครับไม่ใช่เล่น

เควสเปลี่ยนอาชีพ ผมก็ไม่รังเกียจที่จะทำครับ เพราะถ้าพูดถึงกันตาม "ปกติ" เควสค่อนข้างง่าย
 แผนที่ยังไม่เยอะ วิ่งๆวาปๆก็ถึง แต่นี่คนทั้ง "เซิฟ" นครับ แถมทุกอาชีพมอนมันกระจุกอยู่แค่ชุดเดียว
ยิ่งถ้าเปรียบเทียบ lineage2 ยิ่งไม่ต้องพูดถึง อันนั้มันโหดจริงๆ ต้องทำตั้ง 3ครั้ง ครั้งละแบบข้ามโลกจริงๆ
ไว้รอเวล39 แล้วค่อยทำรวดเดียว  แถมแบบวางแผนกันเป็นเสตปๆ หมดกันเป็นแสนๆถ้าจะพึ่งวาป)

ส่วนเรื่องสกิล ผมเข้าใจครับ การปรับเพื่อความสมดุล แต่นี่ปรับแบบ "มั่วจริงๆ"
ผมยกตัวอย่างเทร (สายแส้) ละกัน เพราะเล่นบ่อยสุด
เดิม - อาชีพเน้นหาของ ไวไม่มาก ตีไม่แรง เป็นสายกลางๆของคลาสเรนเจอร์ เน้นจัดการมอนเป็นกลุ่มๆ เพื่อเน้นปริมาณ (เพิ่มโอกาสดรอป) 
           1. จะอัพสกิลไรก็ไม่ได้ มั่วมาก จะเรียนเชียร์ ต้องไปเรียนสกิลมีด (เรียนทำม้ายยย มีดยังไม่มาเลย ) เหรียญหายไปแบบฟรีๆเยอะมาก
               ผมเรียน พายุแส้ เดินไว  เชียร์ โชคดี ค่าหัว ต้องใช้ 39 เหรียญ!!! (รวมสกิลทางผ่าน ซึ่งเป็นขยะทั้งนั้น)
               แบกน้ำหนัก / เสดาะกุญแจ ไม่ได้เรียนเลย อย่างสะเดาะเนี่ยโดยส่วนตัวผมแทบเรียกได้เลยว่าเป็นจุดขายของ "นักล่าสมบัติ"จริงๆ
           2. ลากมอน 7-8 ตัว พายุแส้ไม่ตาย ไม่โป๊ะ+วืด เอ้าพอทน นี่อะไร หลบซะมากมาย ยังถูกลดให้มอนแม่นขึ้น หลบห่วยลง
               สรุปไอ้ 7-8 ตัวที่ลากมา ต้องมาตีทีละตัว 7-8ตัว แล้วโดนรุมเนี่ยต้องอัดยา 4-5 ครั้งเชียวนะ แถมอัดกิลโชคดี
               มีผล 10 วิ แต่ไอ้ 10 วิยังอัดมอนไม่ตายเลย มันจะมีประโยชน์อะไร
ขอยกตัวอย่าง lineage2 อีกครั้ง(เล่นเกมส์เดียวกันย่อมนึกแบบเดียวกันออก) เค้าก็เคยปรับตามที่คุณว่า (ผมเล่นวิ ตอนนั้นโดนดีเลย์เสกหลับเป็นชาติ ยงจำได้)
แต่เค้าปรับแค่เสตปการเล่นครับ ไม่ใช่ยกทั้งกระบิแบบนี้  เกมส์นี้ปรับแบบลืมคอนเซป ละทิ้งข้อดี แทบจะเรียกได้ว่าเป็นอาชีพใหม่เลย
มันสมควรมั้ยละครับ  ผมว่า ณ ตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่ "ใจ" ผมแล้วละครับ ปัญหาน่าจะอยู่ที่เกมส์มากกว่า

ผมเห็นด้วยกับโพสข้างบนมากครับมันไม่ใช่ว่าเราไม่ยอมปรับตัวเองแต่ว่ามันปรับไม่ได้จริง ๆ อยากที่โพสข้างบนอ้างถึงอาชีพเทรผมก็เป็นคนนึงที่เล่นอาชีพนั้น(ไม่ใช่ตัวหลัก)ซึ่งตอนนี้ก็ยังไม่ทำเควสเปลี่ยนอาชีพไม่ไหวคนเยอะเกินไปเอาอาชีพอื่นก่อนซึ่งก็คือ เคลริก เพราะกะว่าจะเก็บlvในช่วงที่*2 แต่เมื่อเปลี่ยนได้(ผมเปลี่ยนภายใน2-3ชม.หลังจากอัพแพท)คนเยอะมาก ๆ อันนี้ไม่เป็นปัญหาพอเปลี่ยนเรียบร้อยจะอัพสกิวก็มั่วมาก ก็ไม่เป็นไรอีก อัพไปแล้วลองสู้มันม้อนเตอร์ดูแทบจะเรียกได้ว่าเป็นแคสเตอร์เลยก็ว่าได้ ทำอะไรไม่ได้เลย ผมลองลงint80 ใช้คทาออฟกาลเวลา ม้อนก็ตายแต่ก็ยังมีเหลือบ้าง ต่อมารีใหม่อัพint70 คราวนี้ม้อนไม่ตายเยอะเกิดไปไม่ไหวรีใหม่ คราวนี้เห็นค่าเงินที่จะต้องเสียประมาณ220กว่าkได้มั้งอันนี้ไม่แน่ใจก็ก็เลยยังไม่รีก่อนเพราะgmอาสาคนหนึ่งบอกว่า 1k ทุกครั้งเลยคิดว่าเป็นบัค

ซึ่งอยากจะสรุปว่าตอนนี้อาชีพพระแทบจะไม่มีความเก่งเลยสกิวหากินอย่างประกาศิตเทวะก็กระจอกลงมากมาย(คนใช้ค้อนก็ไม่ต้องพูดถึงตายสนิท) ดีเลย์1.30นาที(บ้าชัด ๆ) แทนที่สกิวอ่าอนลงแล้วดีเลย์น่าจะน้องลงผมแนะนำไว้ที่ซัก30วินาที แต่แบบเดิมworkสุดๆ ส่วนสกิวชุบก็ต้องอัพเคลื่อนย้ายพลังเทวะ5 ซึ่งอยากถามว่ามันสมดุลตรงไหน ผมคิดว่าถ้าจะแก้ปัญหาเรื่องนี้ ก็ให้ใช้สกิวชุดเดิมกันไปก่อนและทีมงานควรจะกลับไปทบทวนคำว่าสมดุลใหม่อีกครั้งก่อนที่จะทำสกิวออกมาให้ได้ใช้กัน

บุรุษผู้ซึ่งเกิดมาเพื่อสืบทอดความยิ่งใหญ่ แม้วินาทีสุดท้ายของชีวิต ก็ยังคงไว้ซึ่งความทรนง! เขาผู้นั้นคือ •JianG•WeI•
๐ka-pook๐
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 31-07-2008, 16:59:27 »

อ้างจาก: p-kung ที่ 31-07-2008, 16:19:06

ผมก็เห็นใจนะคับที่ว่าสกิลไม่ดี+เปลี่ยนอาชีพไม่มีมอนไห้ตีแต่ส่วนใหญ่เอะอะก็โทษทีมงาน สงสารทีมงานเหอะคับมีแค่ไม่กี่คนเองเคยเจอตัวจริงที่งานประชุมAsiasoft ค่อยๆให้เค้าแก้ใขปรับเปลี่ยนที่ละนิดดีว่านะคับโวยวายไปก็ไม่ได้ทำไห้อะไรมันดีขึ้นนิคับ จริงเปล่า

ป้าย:
หน้า: [1]