GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้วิธีเปิดสองหน้าจอบ้างไหมจะช่วยด้วย  (อ่าน 617 ครั้ง)
ปรีชา แซ่คิว
Jr. Member
**

ใครรู้วิธีเปิดสองหน้าจอบ้างไหมจะช่วยด้วย
« เมื่อ: 29-07-2008, 23:21:01 »

ใครรู้วิธีเปิดสองหน้าจอบ้างไหมพอดีปิงเปลี่ยนuserอันใหม่เข้าไปแย้วทำไงให้เน้ต2userมันไม่ตัดอะรอคำตอบอยุ่นะจะ

-N_T-
Jr. Member
**

. ♥ TonG ' *

Re: ใครรู้วิธีเปิดสองหน้าจอบ้างไหมจะช่วยด้วย
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-07-2008, 23:25:41 »

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

- - ม่ายรุ *0* Shocked

ชั้นดีใจที่มีเท ออ : ))
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: ใครรู้วิธีเปิดสองหน้าจอบ้างไหมจะช่วยด้วย
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-07-2008, 23:36:03 »

ถ้าเครื่องใช้วินโดว์ XP ก็ทำตมนี้เลยวิธีของคุณอีริตั้น  Smiley
อ้างจาก: อีริตั้น ที่ 25-07-2008, 22:02:17
อ้างจาก: ไก่โก้ โก้ดี้ ที่ 25-07-2008, 21:05:34
งงช่วยทำให้เข้าไจทียังเด็กเลยไม่รุเรื่อง Cry Cry Cry Cry Cry Cry

ก็ก่อนอื่นต้องสร้าง User Account ใหม่ขึ้นมาก่อน ถ้าเครื่องคุณเป็น XP ก็ทำตามนี้เลยครับ

อ้อ ลืมบอกไป ผมได้วิธีนี้มาจากคุณกิฟ Sessie อีกที แต่เผอิญเผลอลบ PM ทีแกส่งมาไปแล้ว

1.เข้า Start -> Control Panel -> User Account

2.ที่หน้า User Account คลิกที่ Create a new account

3.ใส่ชื่อเข้าไปในช่องว่างที่ให้ ตั้งชื่อตามใจชอบครับ แล้วคลิก Next

4.เลือกจุดที่ Computer Administrator แล้ว กด Create Account

ทีนี้ ก็มาเริ่มกันต่อ

1.ลงเกม PJ1 ลงใน User ใหม่

2.เปิดเกมแล้วเล่นตามปกติ ใน User ใดก็ได้

3.สมมติผมจะตั้งร้าน ก็ตั้งร้านทิ้งไว้ใน User นั้น

4.คลิกปุ่ม Start และกด Log off ที่บริเวญล่างของหน้าต่าง Start

5.คลิกปุ่ม Switch User แล้วก็เข้า User อีกตัวเลยครับ

6.เปิด PJ1 อีก ทีนี้ก็เล่นได้แล้วครับ

7.มีกรณีที่เล่นไม่ได้อยู่เช่น ไอดีเดียวกัน เซิร์ฟเดียวกัน -> ไม่ได้

ไอดีเดียวกัน คนละเซิร์ฟ -> ได้

เซิร์ฟเดียวกัน คนละไอดี -> ได้

ก็ประมาณนี้ล่ะครับ  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
อ้างจาก: อีริตั้น ที่ 25-07-2008, 22:32:46
คำเตือน เครื่องไม่แรงพออย่าทำครับ กินกำลังพอดู
เครื่องพังอย่ามาว่ากันหละ  Evil

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
ป้าย:
หน้า: [1]